ప్రొద్దుటూరు నియోజకవర్గం: ప్రొద్దుటూరు వైసీపీలో అంతర్గత పోరు.. సత్తా చాటుతున్న టీడీపీ..

ముఖ్యమంత్రి సొంత జిల్లా కావడంతో ఎన్నికల నాటికి అంతా సర్దుకుంటుందని వైసీపీ అధిష్టానం భావిస్తుండగా.. టీడీపీ కూడా ఈసారి గెలుపుపై ​​ఆశలు పెట్టుకుంది.

ప్రొద్దుటూరు నియోజకవర్గం: ప్రొద్దుటూరు వైసీపీలో అంతర్గత పోరు.. సత్తా చాటుతున్న టీడీపీ..

ప్రొద్దుటూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గ గ్రౌండ్ రిపోర్ట్

ప్రొద్దుటూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం: వైసీపీ అడ్డా కడప.. తెలుగుదేశం పార్టీకి గట్టి పట్టున్న నియోజకవర్గం ప్రొద్దుటూరు. గత రెండుసార్లు వైసీపీ గెలిచినా.. ఇక్కడ పసుపు పార్టీ బలం ఎక్కువ.. పైగా వైసీపీలో అంతర్గత కలహాలు పెరగడంతో ప్రొద్దుటూరుపై టీడీపీ ఆశలు పెంచుకుని.. బలమైన నేతలను బరిలోకి దించాలని చూస్తోంది. పార్టీ.. వచ్చే ఎన్నికల్లో పసుపు జెండా రెపరెపలాడించాలని చూస్తోంది.

సీఎం సొంత జిల్లా కడపలోని ప్రొద్దుటూరు రాజకీయం రసవత్తరంగా మారింది. వ చ్చే ఎన్నిక ల్లో అధికార వైసీపీ, టీడీపీ మ ధ్య గ ట్టి పోటీ ఉంటుంద ని తెలుస్తోంది. టీడీపీకి కంచుకోట అయిన ప్రొద్దుటూరులో 2014 నుంచి వైసీపీ హవా కొనసాగుతోంది. ఎమ్మెల్యే రాచమల్లు శివప్రసాద్ రెడ్డి మూడోసారి గెలిచి హ్యాట్రిక్ కొట్టాలని చూస్తున్నారు. అయితే అధికార పార్టీ నేతల మధ్య విభేదాలు పెద్ద తలనొప్పిగా మారాయి. రాష్ట్రంలో ఏ ఎమ్మెల్యే చేయనన్ని కార్యక్రమాలు చేశానని, మరోసారి వైసీపీ జెండా ఎగురవేస్తానని ఎమ్మెల్యే చెబుతున్నారు.

రాచమల్లు శివప్రసాద్ రెడ్డి

రాచమల్లు శివప్రసాద్ రెడ్డి

వచ్చే ఎన్నికల్లో ఎమ్మెల్యే విజయంపై ధీమాగా ఉన్నా.. తాజాగా అసమ్మతి కార్యక్రమాలు ఊపందుకున్నాయి. ప్రత్యర్థులను కలుపుకుపోతున్నట్లు ఎమ్మెల్యే చెబుతున్నా… ఎమ్మెల్సీ రమేశ్యాదవ్, మున్సిపల్ వైస్ చైర్మన్ ఆయిల్ మిల్ కాజా, మరికొందరు కౌన్సిలర్లు ఎమ్మెల్యేకు వ్యతిరేకంగా పని చేస్తూనే ఉన్నారు. వైసీపీ అధిష్టానం ఇప్పటికే ఇద్దరు కౌన్సిలర్లను పార్టీ నుంచి బహిష్కరించింది. సుమారు రెండు లక్షల మంది ఓటర్లు ఉన్న ప్రొద్దుటూరులో మున్సిపాలిటీలోనే లక్షా 60 వేల ఓట్లు ఉన్నాయి. పట్టణంలోని కౌన్సిలర్ల నుంచి వ్యతిరేకత రావడం ఎమ్మెల్యేకు మైనస్ అని పరిశీలకులు అంటున్నారు. అదే సమయంలో గత ఎన్నికల్లో ఇచ్చిన హామీల్లో ఒక్కటి కూడా నెరవేర్చలేదన్న విమర్శలను ఎమ్మెల్యే ఎదుర్కొంటున్నారు.

డాక్టర్ జివి ప్రవీణ్ కుమార్ రెడ్డి

డాక్టర్ జివి ప్రవీణ్ కుమార్ రెడ్డి

ఎమ్మెల్యేను ఎదిరిస్తే ఈసారి టీడీపీ గెలుస్తుందని పసుపుపార్టీ ఆశిస్తోంది. ప్రస్తుత ఇన్ చార్జి డాక్టర్ జివి ప్రవీణ్ కుమార్ రెడ్డి నియోజకవర్గంలో విస్తృతంగా పనిచేస్తున్నారు. ఎమ్మెల్యేలుగా వ్యవహరిస్తూ టీడీపీలో ఉత్సాహాన్ని నింపుతున్నారు. ప్రవీణ్ కుమార్ రెడ్డి జోరును అడ్డుకునేందుకు వైసీపీ ప్రయత్నించింది. ఓ కేసులో జైలుకు వెళ్లిన ప్రవీణ్ కుమార్ రెడ్డిని వైసీపీ అక్రమంగా ఇరికించిందని ఆరోపించారు. ఆ ఘటనతో నియోజకవర్గంలో ఆయనకు సానుభూతి వచ్చిందని పరిశీలకులు అంటున్నారు. సరిగ్గా అదే సమయంలో టీడీపీ జాతీయ కార్యదర్శి నారా లోకేష్ కడప సెంట్రల్ జైలుకు వెళ్లి ప్రవీణ్ కుమార్ ను పరామర్శించి వచ్చే ఎన్నికల అభ్యర్థిగా ప్రకటించారు. దీంతో ప్రవీణ్ కుమార్ నియోజకవర్గంలో జోరు పెంచుతున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: రాయచోటిలో శ్రీకాంత్ రెడ్డిని ఓడించే నాయకుడు ఎవరు?

మల్లెల లింగా రెడ్డి

మల్లెల లింగా రెడ్డి

ప్రవీణ్‌కుమార్‌తో పాటు మాజీ ఎమ్మెల్యే మల్లెల లింగారెడ్డి కూడా ప్రొద్దుటూరులో టీడీపీ టికెట్‌ ఆశిస్తున్నారు. లోకేష్ ప్రకటన తర్వాత లింగారెడ్డి మౌనం వహించడం పార్టీలో చర్చనీయాంశంగా మారింది. అదేవిధంగా మరో మాజీ ఎమ్మెల్యే నంద్యాల వరదరాజులు రెడ్డి (నంద్యాల వరదరాజులు రెడ్డి) తిరిగి టీడీపీలోకి వస్తారనే ప్రచారం జరుగుతోంది. గత ఎన్నికల్లో పార్టీని వీడిన ఆయన మాత్రం ఎప్పుడూ టీడీపీలోనే ఉన్నారని ప్రచారం చేసుకుంటున్నారు. వరదరాజుల రెడ్డి ఈసారి టీడీపీకి పని చేస్తే వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరిన ఆయన అనుచరులంతా తిరిగి టీడీపీలోకి వస్తారని భావిస్తున్నారు. అలాగే ప్రవీణ్‌కుమార్‌రెడ్డి పెదనాన్న మాజీ ఎమ్మెల్యే వీరశివారెడ్డి కూడా టీడీపీలో చేరేందుకు సిద్ధమైనట్లు సమాచారం. పెద్ద నేతలంతా మళ్లీ టీడీపీలో చేరితే పూర్వ వైభవం వస్తుందని కార్యకర్తలు ధీమా వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ప్ర స్తుతం ఆ పార్టీ కార్య క లాపాల తో టీడీపీ ఊపందుకున్న ట్టు క నిపిస్తోంది.

ఇది కూడా చదవండి: రోజురోజుకూ వేడెక్కుతున్న మచిలీపట్నం రాజకీయం.. ఈసారి పోటీ మాములుగా ఉండదు!

అధికార పార్టీలో భిన్నాభిప్రాయాలు ఉన్నా..ముఖ్యమంత్రి సొంత జిల్లా కావడంతో ఎన్నికల నాటికి అన్నీ సర్దుకుంటాయని వైసీపీ అధిష్టానం భావిస్తోంది..టీడీపీ కూడా ఈసారి విజయంపై ఆశలు పెట్టుకుంది. మొత్తానికి రెండు పార్టీలు తలపడడం ఖాయంగా కనిపిస్తోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *