శక్తి పథకం: ‘శక్తి’ ఖర్చు రూ.700 కోట్లు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-01T07:57:11+05:30 IST

రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం ప్రతిష్టాత్మకంగా అమలు చేస్తున్న హామీ పథకాల్లో ఒకటైన ‘శక్తి పథకం’కి అక్షరాలా జూలై 31.

శక్తి పథకం: 'శక్తి' ఖర్చు రూ.700 కోట్లు

– మొదటి విడత ఇంకా విడుదల కాలేదు

– ఆర్టీసీ సంస్థల్లో డొల్లతనం

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): అక్షరాలా రూ. రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం ప్రతిష్టాత్మకంగా అమలు చేస్తున్న హామీ పథకాల్లో ఒకటైన ‘శక్తి పథకం’ కోసం జూలై 31 వరకు 700 కోట్లు ఖర్చు చేశారు. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఆర్టీసీ బస్సుల్లో మహిళలకు ఉచిత ప్రయాణం కల్పించేందుకు ఈ పథకం ఉద్దేశించబడింది. సోమవారం బెంగళూరులో మీడియాతో మాట్లాడిన రవాణా శాఖ మంత్రి రామలింగారెడ్డి.. పథకానికి అనూహ్య స్పందన లభిస్తోందన్నారు. రోడ్డు రవాణా సంస్థలకు మొదటి విడతగా రూ.25.96 కోట్లు ప్రభుత్వం విడుదల చేయాల్సి ఉందన్నారు. ఈ మొత్తాన్ని త్వరలో విడుదల చేస్తామని ఆర్టీసీ సంస్థలు ఆందోళన చెందాల్సిన అవసరం లేదని మంత్రి హామీ ఇచ్చారు. జూన్ 11న ప్రారంభమైన శక్తి పథకానికి సుమారు రూ.700 కోట్లు ఖర్చు చేశామని.. ఈ పథకం వల్ల కేఎస్ ఆర్టీసీ (కేఎస్ ఆర్టీసీ)పై రూ.260 కోట్లు, బీఎంటీసీపై రూ.123 కోట్లు, వాయువ్యపై భారం పడిందని వివరించారు. రవాణా సంస్థ రూ.173 కోట్లు, కళ్యాణ కర్ణాటక ఆర్టీసీ రూ.131 కోట్లు. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఇప్పటివరకు 3.12 కోట్ల మంది మహిళలు ఈ పథకం ద్వారా లబ్ధి పొందారు. బస్సుల్లో ప్రయాణించే మహిళల సంఖ్య రోజురోజుకూ పెరుగుతుందన్నారు.

శక్తి పథకానికి సంబంధించి మొదటి విడతగా రూ.250 కోట్లను ప్రభుత్వం ఇంకా విడుదల చేయకపోవడంతో ఆర్టీసీ కార్పొరేషన్ అధికారులు ఆందోళన చెందుతున్నారు. ఇప్పటికే రెండు నెలలు కావస్తున్నా నిర్వహణ, సిబ్బంది జీతాల్లో సమస్యలు తలెత్తే ప్రమాదం ఉందని అధికారులు ఆందోళన చెందుతున్నారు. మరో 4వేలకు పైగా బస్సులను కొనుగోలు చేయాలని ప్రభుత్వం యోచిస్తున్న నేపథ్యంలో పరిస్థితిని ఎలా నిర్వహించాలో అర్థంకాక తలలు పట్టుకుంటున్నారు. కానీ కొత్త బస్సుల కొనుగోలుకు కేంద్ర ప్రభుత్వం మంజూరు చేసిన పథకాలతో ముడిపడి ఉన్నందున ఎలాంటి ఇబ్బంది ఉండదని రవాణా మంత్రిత్వ శాఖ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-01T07:57:11+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *