AP Debts : ఏపీ ఆర్థిక మంత్రి బుగ్గన ఏమయ్యారు.. మౌనం ఎందుకు..!?

అవును.. ఏపీ ఆర్థిక మంత్రి బుగ్గన రాజేంద్రనాథ్ రెడ్డి తప్పుకున్నారు!. సీఎం వైఎస్‌ జగన్‌ రెడ్డి ఏపీని అప్పుల ఊబిలోకి నెడుతున్నారు. రెండు రోజులకు కేంద్రం నుంచి ఏపీకి వేల కోట్ల అప్పులు తెస్తున్నారు. గత వారం, పది రోజులుగా ఈ అంశంపై గల్లీ నుంచి ఢిల్లీ వరకు చర్చ సాగుతోంది. బీజేపీ అధ్యక్షురాలిగా బాధ్యతలు స్వీకరించిన తర్వాత పురంధేశ్వరి వైసీపీపై ప్రత్యక్ష దాడి ప్రారంభించారు. పార్లమెంట్‌లో వైఎస్సార్‌సీపీ ఎంపీలను ఉక్కిరిబిక్కిరి చేస్తున్న టీడీపీ ప్రెస్‌మీట్‌లో ఉక్కిరిబిక్కిరి చేస్తోంది. ఇదంతా జరుగుతున్నా.. ఆర్థిక మంత్రికి అడ్రస్ లేదు. ఎక్కడున్నాడో.. ఏం చేస్తున్నాడో ఎవరికీ తెలియదు..!

AP-DEBTS.jpg

ఏం జరుగుతుంది?

ఆర్థిక మంత్రి బుగ్గన రాజేంద్రనాథ్ రెడ్డి.. ప్రెస్ మీట్ పెట్టినా, అసెంబ్లీలో మాట్లాడినా.. చాలా వినేవాడు.. చాలా లాజికల్ గా మాట్లాడతాడని వైసిపి శ్రేణులు చెప్పుకుంటూ ఉంటాయి. ప్రతిపక్ష నేతల నుంచి చిన్నపాటి విమర్శలు వచ్చినా వెంటనే మీడియా మీట్ పెట్టి కౌంటర్ ఇస్తున్నారు. అలాంటిది.. ‘ఏపీ అప్పుల్లో కూరుకుపోతోంది.. అక్షరాలా 10 లక్షల కోట్ల రూపాయల అప్పులు.. మన కాలంలో కంటే నాలుగైదు రెట్లు అప్పు తెచ్చారు.. కానీ అభివృద్ధి శూన్యం’ ఇవీ టీడీపీ నేతలు. గత కొన్ని రోజులుగా మరోవైపు.. లక్షల కోట్లు ఏం చేశారో చెప్పండి.. అయినా ఇన్ని కోట్ల అప్పులు ఎందుకు చేశారు..? అని బీజేపీ ప్రశ్నలు వేస్తోంది. ఇంత అప్పులు చేసిన సర్కార్ పింఛను ఉద్యోగులకు సక్రమంగా సకాలంలో చెల్లిస్తున్నా.. ఏ మాత్రం పట్టించుకోవడం లేదు. ఈ విషయాలన్నింటినీ ప్రతిపక్ష నేతలు ఓ రేంజ్ లో ప్రజల్లోకి తీసుకెళ్లారు. సీన్ కట్ చేస్తే ఇప్పుడు సోషల్ మీడియాలో, మీడియాలో ఎక్కడ చూసినా ఇదే చర్చ. అయితే ఇంత జరుగుతున్నా మంత్రి గుడివాడ అమర్ నాథ్ , జోగు రమేష్ తోపాటు ఒకరిద్దరు మంత్రులు మాత్రమే సమాధానాలు చెబుతున్నా ఆర్థిక మంత్రిగా ఉన్న బుగ్గన మాత్రం ఇంతవరకు స్పందించకపోవడం గమనార్హం.

జగన్-మరియు-బుగ్గన.jpg

మంత్రికి ఏమైంది?

ఇటు ఏపీలో ప్రతిపక్ష పార్టీలు.. అటు ఢిల్లీలో అప్పుల గురించి పార్లమెంటులో రచ్చ జరుగుతున్నా ఒక్క మాట కూడా మాట్లాడడం లేదు! చిన్న చిన్న విషయాలకే మీడియా ముందుకొచ్చే రాజేంద్ర ఇప్పుడు పూర్తిగా దూరమయ్యాడు! ఎందుకు సమాధానం చెప్పలేదు.. మీడియాకు ఎందుకు దూరంగా ఉన్నాడు..? గతంలో కంటే ఎక్కువగా మౌనం పాటిస్తున్నారా..? అసలు మంత్రి అంధుడు అయితే.. మంత్రులంతా ఎందుకు రియాక్ట్ అవుతున్నారు..? ఇవే ఇప్పుడు ప్రజలు, వ్యతిరేకత, సోషల్ మీడియా నుంచి వస్తున్న మిలియన్ డాలర్ల ప్రశ్నలు. విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం.. కేంద్రం రెండు రోజులకోసారి కోట్లాది రుణాలు ఇచ్చేలా తెరవెనుక వ్యవహారాలన్నీ బగ్గానే ఏర్పాటు చేస్తున్నట్టు తెలిసింది. ఢిల్లీ నుంచే ఆర్థిక వ్యవహారాలన్నీ ఆయనే చూస్తున్నారు. నేను ఎక్కడ రుణం పొందగలను? రుణం తీసుకునే అవకాశం వచ్చినా మరుసటి క్షణం అక్కడే ఉంటారు. దేశ రాజధాని ఢిల్లీ చుట్టూ తిరగాలంటే నెలలో సగం రోజు సరిపోతుంది. ఇదంతా చాలదన్నట్లు పెట్టుబడుల కోసం ఇతర దేశాలకు తిరగడం.. ఇవి చాలు. బుగ్గనకు కనీసం మీడియా ముందుకు రావడానికి లేదా ప్రకటన విడుదల చేయడానికి కూడా సమయం లేదు.

Buggana.jpg

మొత్తం.. ఆర్థిక మంత్రి బుగ్గన అప్పుల మంత్రిగా మారిపోయారన్నారు. పైగా మీడియా ముందుకు వస్తే అప్పులపై ఎలాంటి ప్రశ్నలు వేస్తారు..? అన్న ప్రశ్నలకు సమాధానం ఇస్తే అసలు ప్రవాహం ఎక్కడి నుంచి వస్తుంది? దాంతో బుగ్గన భయపడుతున్నాడు. మీడియా ముందుకు వచ్చి మౌనం దాల్చడం కంటే ఎందుకు దూరంగా ఉండటం మేలు అని.. మరోవైపు.. ‘అన్నింటికీ లెక్కలు చెబుతారు.. లెక్కల్లో గుర్రుగా ఉంటారు.. కాస్త ఆగండి’ వైసీపీ అంటూ సోషల్ మీడియాలో ర్యాంకులు చెబుతున్నారు. సమాధానాలు ఎప్పుడు ఇస్తారు?

Buggana-Minsiter.jpg


నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-01T18:27:32+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *