గోల్డ్ ఇడ్లీ : 24 క్యారెట్ల బంగారంతో చేసిన ఇడ్లీ.. ధర ఎంతో తెలుసా..?

హైదరాబాద్‌లో బిర్యానీ, హలీమ్ వంటి విభిన్న రుచులే కాదు, హైదరాబాద్‌లోని తాజా ఆహారంలో బంగారు ఇడ్లీలు హల్చల్ చేస్తున్నాయి. సిటీ మొత్తం హాట్ టాపిక్ గా మారిన గోల్డ్ ఇడ్లీ.

గోల్డ్ ఇడ్లీ : 24 క్యారెట్ల బంగారంతో చేసిన ఇడ్లీ.. ధర ఎంతో తెలుసా..?

బంగారు ఇడ్లీ

24 క్యారెట్ గోల్డ్ ఇడ్లీ: ప్లేట్ ఇడ్లీ ధర ఎంత? రూ.30 లేదా రూ.50 లేదా రూ.100 అనుకుందాం. కానీ హైదరాబాద్‌లోని బంజారాహిల్స్‌లోని ఓ కేఫ్‌లో ఇడ్లీ ధర అక్షరాలా రూ.200. దాని ప్రత్యేకత ఏమిటి? మనం ముందే చెప్పుకున్నాం కదా..గోల్డ్ ఇడ్లీ..24 క్యారెట్ల స్వచ్ఛమైన బంగారంతో చేసిన ఇడ్లీ అంటే బంగారం పూత పూసిన 924 క్యారెట్ ‘గోల్డ్ ఇడ్లీ’).. మరియు అది పరిధి ఉండాలి..

హైదరాబాద్ (హైదరాబాద్)ఆహార ప్రియులకు వందలు కాకపోయినా వేల రకాలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. హైదరాబాద్ చారిత్రకంగానే కాకుండా విభిన్న రుచులకు కూడా ప్రసిద్ధి చెందింది. హైదరాబాద్ అంటే బిర్యానీ. వందల రకాల బీర్లకు కేరాఫ్ అడ్రస్ భాగ్యనగరం. అలాగే హలీమ్..హైదరాబాద్ లో ఉండే హలీమ్ రుచి మరెక్కడా దొరకదంటే అతిశయోక్తి కాదు. అలాంటి హైదరాబాదీ రుచుల్లో తాజాగా ‘బంగం ఇడ్లీ’ చేరిపోయింది.

పెట్రోల్ ధర పెంపు: బాబోయ్.. పాకిస్థాన్‌లో భారీగా పెరిగిన ఇంధన ధరలు ఏంటో తెలుసా?

బంగారు ఇడ్లీ.. సిటీ మొత్తం హాట్ టాపిక్ గా మారింది. అందరూ వావ్ గోల్డ్ ఇడ్లీ అంటున్నారు. ఈ ఇడ్లీ స్పెషాలిటీ ఏమిటి? బంగారంతో పాటు ఇంకా ఏముందో తెలుసుకుందాం.

24 క్యారెట్ల బంగారు ఇడ్లీకి నిర్వాహకులు బంగారు పూత పూస్తారు. బంగారు పూత పూసిన ఇడ్లీ అంటే సర్వింగ్ డెకరేషన్ కూడా ఆ రేంజ్ లో ఉండాలి. ఈ విభిన్నమైన ఇడ్లీని రుచి చూడాలంటే, బంజారాహిల్స్‌లోని కృష్ణను సందర్శించండి. కేఫ్)ఇడ్లీ మరియు దోస కేఫ్‌కి వెళ్లాలి..

ఇక్కడ బంగారు ఇడ్లీ మాత్రమే కాదు.. బంగారు దోసె, గులాబ్ జామూన్ భజ్జీ, మలై ఖోవా గులాబ్ జామూన్ (మలై ఖోవా గులాబ్ జామూన్ బన్). రోజువారీ అల్పాహారాన్ని కొద్దిగా భిన్నంగా చేయాలనుకునే వారికి కృష్ణ కేఫ్ విభిన్న రుచులను అందిస్తుంది. అంతేకాకుండా, కేఫ్‌కు నగరంలో కింగ్ కోఠి మరియు సింకిద్రాబాద్‌లో కూడా శాఖలు ఉన్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *