డాక్టర్ భారతి ఎందరో మహిళలకు స్ఫూర్తి

చివరిగా నవీకరించబడింది:

దృఢ సంకల్పానికి మించిన ఆయుధం లేదని మరో మహిళ నిరూపించింది. తలచుకుంటే స్త్రీ సాధించలేనిది ఏదీ లేదు. కష్టాల్లో కూరుకుపోతున్న పరిస్థితుల్లో కూలీ పనులు చేసుకుంటూ భర్త ప్రోత్సాహంతో చదువు కొనసాగించింది. పేదరికంపై అలుపెరగని పోరాటం చేసి చివరకు తన శక్తి, పట్టుదలతో అనుకున్నది సాధించుకున్న ఆ వీర వనిత పేరు సక్కే భారతి.

DR.  భారతి: ఎందరో మహిళలకు స్ఫూర్తిగా నిలిచిన డాక్టర్ సాకే భారతి.. ప్రభుత్వానికి కూడా చేదు.

DR. భారతి: దృఢ సంకల్పానికి మించిన ఆయుధం లేదని మరో మహిళ నిరూపించింది. స్త్రీ తలచుకుంటే సాధించలేనిది ఏదీ లేదు. కష్టాల్లో కూరుకుపోతున్న పరిస్థితుల్లో కూలీ పనులు చేసుకుంటూ భర్త ప్రోత్సాహంతో చదువు కొనసాగించింది. పేదరికంపై అలుపెరగని పోరాటం చేసి చివరకు తన శక్తి, పట్టుదలతో అనుకున్నది సాధించుకున్న ఆ వీర వనిత పేరు సక్కే భారతి.

అనంతపురం జిల్లా శింగమనాల నాగుల గూడెం గూడేనికి చెందిన భారతిది నిరుపేద కుటుంబం. భారతి తండ్రికి ముగ్గురు కుమార్తెలు. ఆమె తాత (తల్లి తండ్రులు) ఆరేళ్ల పిల్లవాడిగా ఉన్నప్పుడే వాళ్ల అమ్మమ్మ ఊరు నాగులగుడ్డం తీసుకొచ్చాడు. భారతిని చిన్నప్పటి నుంచి అమ్మమ్మ, తాతయ్య దగ్గర పెంచారు. అక్కడ తన తల్లి తమ్ముడు శివప్రసాద్‌తో వివాహమైంది. తర్వాత చదువు కొనసాగించాడు.

భారతి నాగులగూడలో ఐదో తరగతి వరకు చదివింది. సింగనమలలో 10వ తరగతి పూర్తి చేశారు. ఇంటర్ పమిడిలో డిగ్రీ, అనంతపురం ఎస్‌ఎస్‌బీఎన్‌లో పీజీ, శ్రీకృష్ణదేవరాయ యూనివర్సిటీలో పీహెచ్‌డీ చేశారు. పేదరికాన్ని అధిగమించి ఎంతో కష్టపడి చదివి మంచి ఫలితాలు సాధించారు. శ్రీకృష్ణ దేవరాయ యూనివర్సిటీ నుంచి ఆర్గానిక్ కెమిస్ట్రీలో పీహెచ్‌డీ పూర్తి చేసింది. డాక్టర్ భారతి కూలి నుంచి డాక్టర్ భారతిగా ఎదిగిన తీరుకు హ్యాట్సాఫ్. ఏపీ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌తో పాటు పలువురు ప్రముఖులు, నేతలు ఆమెకు శుభాకాంక్షలు తెలిపారు.

సాకే భారతి

భారతి ప్రతిభను ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం గుర్తించింది. ఆమెకు సహాయం చేసి ఆమెకు అండగా నిలిచాడు. ఆమెకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం 2 ఎకరాల వ్యవసాయ భూమిని ఇచ్చింది. ఈ మేరకు అనంతపురం జిల్లా కలెక్టర్ గౌతమి సాకే భారతికి ప్రభుత్వం తరపున రెండెకరాల భూమిని అందజేశారు. కలెక్టరేట్ రెవెన్యూ భవన్‌లో వ్యవసాయ ధ్రువీకరణ పత్రాన్ని అందించిన కలెక్టర్ గౌతమి భారతి విజయం పట్ల హర్షం వ్యక్తం చేశారు. ఎన్ని ఆటంకాలు ఎదురైనా వెనక్కి తగ్గకుండా అనుకున్నది సాధించిన భారతి ఎంతో మందికి స్ఫూర్తిగా నిలిచారు. సక్కే భారతికి ప్రభుత్వం నుంచి ఎల్లవేళలా అన్ని విధాల ఆదుకుంటామని కలెక్టర్ గౌతమి హామీ ఇచ్చారు. సింగనమల మండలం సోదనపల్లి గ్రామ పొలం సర్వే నంబర్ 9-12లో జిల్లా యంత్రాంగం తరపున ప్రభుత్వం తరపున భారతికి రెండెకరాల సాగుభూమి ఇచ్చారు.. ఆమెకు అసంపూర్తిగా ఉన్న ఇంటిని నిర్మించి ఇస్తాం.

SKU పరిధిలోని రెసిడెన్షియల్ జూనియర్ కళాశాలలో JL (కెమిస్ట్రీ) పోస్టు ఖాళీగా ఉంది. ఆమె అంగీకరిస్తే, మేము ఆమెను ఆ పదవికి నామినేట్ చేస్తాము. జిల్లా యంత్రాంగం నుంచి ఆమెకు అవసరమైన అన్ని ప్రోత్సాహాన్ని అందిస్తాం. ప్రభుత్వ ఆదేశాల మేరకు ఆమెకు అవసరమైన సౌకర్యాలు కల్పిస్తాం. భవిష్యత్తులో ఆమె మరింత ఉన్నత శిఖరాలకు చేరుకోవాలని కలెక్టర్ గౌతమి ఆకాంక్షించారు. కలెక్టర్ గౌతమి మాట్లాడుతూ భారతి యువతకు ఆదర్శంగా నిలవాలన్నారు. చదువుకు పేదరికం అడ్డంకి కాదని సాకే భారతి నిలువెత్తు నిదర్శనం. కష్టపడి సాధించలేనిది ఏదీ లేదని సాకే భారతి నిరూపించిందని కలెక్టర్ గౌతమి అభినందించారు.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *