‘భోళా శంకర్’ మాస్ ఎంటర్‌టైనర్‌తో పాటు విజువల్ ట్రీట్: డడ్లీ
మెగాస్టార్ చిరంజీవి మోస్ట్ ఎవైటెడ్ మెగా మాస్ యాక్షన్ ఎంటర్‌టైనర్ ‘భోళా శంకర్’. స్టైలిష్ మేకర్ మెహర్ రమేష్ దర్శకత్వం వహించిన ఈ చిత్రంలో తమన్నా భాటియా కాగా, కీర్తి సురేష్ చిరంజీవి సోదరిగా నటించారు. ఈ భారీ బడ్జెట్ ఎంటర్‌టైనర్‌ను రామబ్రహ్మం సుంకర నిర్మిస్తున్నారు. ఈ సినిమా ప్రమోషనల్ కంటెంట్‌కి అద్భుతమైన స్పందన వచ్చింది. విడుదలైన ట్రైలర్ టాప్ ట్రెండింగ్‌లో ఉంది. ఆగస్ట్ 11న ‘భోళా శంకర్’ విడుదల కానున్న నేపథ్యంలో ఈ చిత్రానికి సినిమాటోగ్రఫీ అందించిన డడ్లీ పాత్రికేయుల సమావేశంలో చిత్ర విశేషాలను పంచుకున్నారు.

ఇది మీ మొదటి తెలుగు సినిమానా? ఈ ప్రయాణం గురించి చెప్పండి?
దర్శకుడు మెహర్ రమేష్, నేను పదేళ్లుగా మంచి స్నేహితులం. లాక్‌డౌన్‌ సమయంలో ఓ రోజు ఫోన్‌ చేసి కలిసి ఓ ప్రాజెక్ట్‌ చేస్తున్నామని చెప్పారు. హీరో ఎవరని అడిగాను. అంచనా వేయమని చెప్పారు. నేను రెండు పేర్లు చెప్పాను. ‘మెగాస్టార్ చిరంజీవి గారూ’ అని ఆయనే స్వయంగా వెల్లడించారు. నాకు చాలా షాక్‌గానూ, ఆశ్చర్యంగానూ అనిపించింది. నేను చాలా థ్రిల్ అయ్యాను. వెంటనే ముంబై నుంచి వచ్చి మిగతా విషయాలు చర్చించుకున్నాం. అలా మొదలైంది ఈ ప్రయాణం.

మీ అసలు పేరు డడ్లీనా? మీ నేపథ్యం గురించి మాకు చెప్పండి.
డడ్లీ నా ముద్దుపేరు. నా అసలు పేరు రాజేంద్ర. మాది తమిళనాడులోని ఊటీ. నేను తమిళనాడులో ఫిల్మ్ టెక్నాలజీ చదివాను. తర్వాత ముంబైకి షిఫ్ట్ అయ్యాను.

బాలీవుడ్‌లో చాలా మంది స్టార్స్‌తో కలిసి పనిచేసిన మీరు.. చిరంజీవిగారితో కలిసి పనిచేసినప్పుడు ఎలాంటి తేడా గమనించారు?
ఒక్క మాటలో చెప్పాలంటే చిరంజీవి ఒక ఎన్సైక్లోపీడియా. పర్ఫెక్షనిస్ట్. అన్నీ ఒకే ప్యాకేజీలో. ఆయన సమయపాలనకు ఎవరూ సాటిలేరు. ఏడు గంటలకు చిత్రీకరించారని చెబితే, మేకప్ తో సరిగ్గా ఏడు గంటలకు కెమెరా ముందు ఉంటారు. వారు కార్ వ్యాన్‌లో కూడా వెళ్లరు. నేరుగా సెట్స్‌కి వస్తారు. సమయపాలన విషయానికి వస్తే బాలీవుడ్ కాస్త భిన్నంగా ఉంటుంది. సౌత్ ఇండస్ట్రీలో వారు చాలా సమయపాలన పాటిస్తారు.

ఇది వేదాళం చిత్రానికి రీమేక్‌నా? ఆ సినిమా నుంచి ఎలాంటి అంశాలు తీసుకున్నారు? ఎలాంటి మార్పులు చేశారు? మీరు ఎలాంటి సూచనలు ఇచ్చారు?
చిరంజీవితో చర్చించి సమిష్టిగా నిర్ణయాలు తీసుకున్నాం. ఇది మెగాస్టార్ స్టైల్‌లో ఉంటుంది. లుక్‌, టేకింగ్‌ పరంగా మెగాస్టార్‌ స్టైల్‌కు తగ్గట్టుగా మార్పులు చేశాం. అసలు కంటే బెటర్.

డీవీపీగా సినిమాను రీమేక్ చేయడం కష్టమా? ఇది సులభం
నిజం చెప్పాలంటే రీమేక్ సినిమా అంటే చాలా కష్టం. ఎందుకంటే ఒరిజినల్‌తో సరిపెట్టుకుంటే సరిపోదు, ప్రతి విషయంలో దాని కంటే ఒక మెట్టు మెరుగ్గా ఉండాలి. ఇదొక పెద్ద సవాలు. అందుకే ఈ సినిమా విజువల్స్ విషయంలో చాలా జాగ్రత్తలు తీసుకుంటున్నాం. ఒరిజినల్ కంటే ఖచ్చితంగా మెరుగ్గా ఉంటుంది.

మేకింగ్ పరంగా భోళా శంకర్‌కి అత్యంత కష్టమైన భాగం ఏది?
ఇంటర్వెల్ సీక్వెన్స్ చాలా కఠినంగా అనిపించింది. ఇది పెద్ద యాక్షన్ సీక్వెన్స్ పార్ట్. వేదాళంలో చాలా బాగా తీశారు. దానికి తగ్గట్టుగానే ప్రెజెంటేషన్ పరంగా డిఫరెంట్ గా ఉండేలా చాలా గ్రాండ్ గా చేశాం. చాలా పెద్ద సెట్లు వేసాం. సినిమా మొత్తం గ్రాండ్ విజువల్ ట్రీట్. వేదాలంలో ఒక పాదం మందు ఉంది.

ఇందులో కొత్త టెక్నాలజీని ఉపయోగించారా?
యాక్షన్ పార్ట్ కోసం మేము కాంటాక్ట్ కెమెరాను ఉపయోగించాము. రామ్ లక్ష్మణ్ మాస్టర్స్ మంచి యాక్షన్ డిజైన్ చేశారు. ఆర్ట్ డైరెక్టర్ ప్రకాష్ చాలా సపోర్ట్ చేశారు. పగలు రాత్రి కష్టపడి అద్భుతమైన సెట్లు సిద్ధం చేశారు.

భోళా శంకర్‌లో గుర్తుండిపోయే క్షణాలు ఏమిటి?
మెగాస్టార్‌తో ప్రతి క్షణం గుర్తుండిపోతుంది. ఈ సినిమా చేసేటప్పుడు ఎలాంటి ఒత్తిడి లేదు. మెగాస్టార్ టైమింగ్ అద్భుతం. ముఖ్యంగా కామెడీ టైమింగ్ అత్యద్భుతంగా ఉంది. టెక్నికల్ అంశాలపై కూడా ఆయనకు అపారమైన పట్టు ఉంది. యాక్షన్ సన్నివేశాలను అద్భుతంగా తీర్చిదిద్దారు. ప్రేక్షకులు బాగా ఎంజాయ్ చేస్తారు.

నిర్మాతల నుంచి ఎలాంటి ప్రోత్సాహం లభించింది?
ఎకె ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్స్ అద్భుతమైన నిర్మాతలు. సినిమాకు కావాల్సినవన్నీ ఎక్కడా రాజీపడకుండా సమకూర్చారు. చాలా గొప్పగా నిర్మించారు. కలకత్తా, స్విట్జర్లాండ్‌లో కూడా షూటింగ్ చేశాం. యాక్షన్ మరియు పాటలు అద్భుతంగా ఉన్నాయి. భోళా శంకర్ మాస్ ఎంటర్టైనర్ యొక్క పూర్తి ప్యాకేజీ. కన్నుల పండువగా ఉంటుంది.

మీ మొదటి తెలుగు సినిమా మెగాస్టార్, తమన్నా, కీర్తి సురేష్ వంటి తారలతో చేయడం ఎలా అనిపించింది?
ఈ ప్రయాణం చాలా సరదాగా సాగింది. మెగాస్టార్, తమన్నా, కీర్తి సురేష్ లాంటి స్టార్స్‌తో కలిసి పనిచేయడం చాలా సంతోషాన్ని ఇచ్చింది. పాటలు చాలా బాగున్నాయి. శేఖర్ మాస్టర్ చక్కగా కొరియోగ్రఫీ చేశారు. ఇందులో మెగాస్టార్ యంగెస్ట్ వెర్షన్ కనిపించనుంది.

డీవీపీగా మెగాస్టార్‌ నుంచి ఏం నేర్చుకున్నారు?
మెగాస్టార్ నుంచి రోజుకో కొత్త విషయం నేర్చుకుంటున్నాను. అతనిది గొప్ప ప్రయాణం. ఆ ప్రయాణంలో చాలా విషయాలు పంచుకున్నారు. అతను పర్ఫెక్షనిస్ట్, చాలా సమయపాలన పాటించేవాడు. ఈ రెండు విషయాలు ఆయన దగ్గర నేర్చుకున్నాను.

కొత్త ప్రాజెక్టులు?
ఇంకా ఏదీ సంతకం చేయలేదు. నేను రెండు నెలలు విరామం తీసుకోవాలనుకుంటున్నాను.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *