డబ్బింగ్ రేట్లు తక్కువ డబ్బింగ్ రేట్లు హాస్యాస్పదంగా ఉన్నాయి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-02T01:50:53+05:30 IST

కూరగాయల మార్కెట్‌లో టమాటా ధర రోజు వారీగా మారుతుంది. కిలో 10 రూపాయలకు కొనుగోలు చేసిన టమాటా ఒకేసారి 100 రూపాయలు చెల్లించినా విలువ లేదు. డబ్బింగ్ సినిమా మార్కెట్ కూడా ఇలా…

డబ్బింగ్ రేట్లు హాస్యాస్పదంగా ఉన్నాయి

కూరగాయల మార్కెట్‌లో టమాటా ధర రోజు వారీగా మారుతుంది. కిలో 10 రూపాయలకు కొనుగోలు చేసిన టమాటా ఒకేసారి 100 రూపాయలు చెల్లించినా విలువ లేదు. డబ్బింగ్ సినిమా మార్కెట్ కూడా ఇలాగే ఉంటుంది. కొన్నిసార్లు ఆ రేట్లు తగ్గుతాయి. మరోసారి, మీరు తక్కువ ధరకు పొందవచ్చు. భారీ రేట్లకు సినిమాను కొన్న బయ్యర్లు మునిగిపోవడం, ఎలాంటి అంచనాలు లేని డబ్బింగ్‌లు తక్కువ రేటుకు కొని కోట్లకు పడగలెత్తడం చూస్తున్నాం. ఇటీవల అనువాద చిత్రాలకు కొంత ఊపు వచ్చింది. ‘బిచ్చగాడు 2’ లాంటి చిన్న సినిమాలు అనూహ్య విజయాలు సాధించడంతో పెద్ద స్టార్ల సినిమాలకు అపూర్వమైన డిమాండ్ ఏర్పడింది.

విజయ్-లోకేష్ కనగరాజ్ జంటగా నటించిన ‘లియో’ చిత్రం దసరాకు విడుదల కానుంది. లోకేష్ నుంచి ‘ఖైదీ’, ‘విక్రమ్’ వంటి సూపర్ హిట్లు వచ్చాయి. ఈ రెండు సినిమాలు తెలుగులో మంచి కలెక్షన్లు రాబట్టాయి. అంతేకాదు తెలుగులో విజయ్ సినిమాలకు మునుపెన్నడూ లేని విధంగా క్రేజ్ తెచ్చుకుంది. అన్నింటికీ మించి ఈ సినిమాలో త్రిష, సంజయ్ దత్ లాంటి ప్యాడింగ్ ఉంది. అందుకే తెలుగులో ఈ సినిమాను రూ. 22 కోట్లు. విజయ్ సినిమాల్లో ఇదే అత్యధిక రేటు. ఇటీవలే ‘పఠాన్’గా ఆకట్టుకుని మరోసారి తన స్టామినా ఏంటో నిరూపించుకున్న షారుఖ్ ఖాన్ ఇప్పుడు ‘జవాన్’గా నటిస్తున్నాడు. అట్లీ దర్శకత్వం వహిస్తున్న ఈ సినిమాపై భారీ అంచనాలు ఉన్నాయి. ‘జవాన్’ తెలుగు హక్కులు రూ.15 కోట్ల వరకు ఉన్నాయని అంటున్నారు. ఆ రేటుకు అమ్మితే… షారుక్ సినిమాల్లో ఇదే రికార్డు.

తెలుగులో సూర్యకు ప్రత్యేకమైన ఫ్యాన్ బేస్ ఉంది. దర్శకుడు, కాంబినేషన్‌తో సంబంధం లేకుండా ఆయన సినిమాలకు మంచి ఓపెనింగ్స్ వస్తున్నాయి. ఆయన తాజా చిత్రం ‘కంగువ’పై భారీ అంచనాలు ఉన్నాయి. శివ దర్శకత్వం వహించారు. సూర్య కెరీర్‌లోనే భారీ బడ్జెట్‌తో రూపొందిన సినిమా ఇది. తెలుగు రైట్స్ రూ.30 కోట్లు చెల్లిస్తున్నట్లు సమాచారం. ఇక రజనీకాంత్ మ్యానియా గురించి చెప్పాల్సిన పనిలేదు. రజనీ నటించిన కొన్ని సినిమాలు తమిళనాడు కంటే తెలుగులోనే భారీ కలెక్షన్లు రాబట్టాయి. ఆయన ‘జైలర్’ రూ.15 కోట్లకు అమ్ముడుపోయినట్లు తెలుస్తోంది. అప్పట్లో ‘చంద్రముఖి’ తెలుగులో సూపర్ డూపర్ హిట్. ఇప్పుడు ‘చంద్రముఖి 2’ రాబోతోంది. లారెన్స్ హీరో. కంగనా రనౌత్ ప్రధాన పాత్ర. ‘కాంచన’ సిరీస్‌లో వచ్చిన లారెన్స్ సినిమాలు తెలుగులో మంచి కలెక్షన్లు రాబట్టాయి. అందుకే ‘చంద్రముఖి 2’ రేట్లు కూడా ఆకాశాన్నంటాయి. తెలుగు సినిమాలకు ఇతర భాషల్లో మంచి మార్కెట్ ఏర్పడింది. అలాగే ఇతర భాషా చిత్రాలకు తెలుగులో కూడా అదే స్థాయిలో ఆదరణ లభిస్తోంది. అందుకే అనువాదాల రేట్లు పెరుగుతున్నాయి. ఎంత డబ్బింగ్ సినిమా అయినా స్ట్రెయిట్ సినిమాలకు తగ్గకుండా నిర్మాతలు ప్రమోట్ చేస్తున్నారు. పైగా, ఇది పాన్ ఇండియా యుగం. సినిమా ఏ భాషలో తీశారు? ఇది పెద్దగా పట్టింపు లేదు. నచ్చితే.. కలెక్షన్ల వర్షం కురిపిస్తున్నారు. అందుకే బయ్యర్లు కూడా ధైర్యంగా ఉన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-02T01:50:53+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *