చైల్డ్ హెల్త్ : వర్షాకాలంలో పిల్లలకు ఎలాంటి ఆహారం ఇవ్వాలి..!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-02T11:34:07+05:30 IST

వర్షాకాలంలో పిల్లలతో జాగ్రత్తగా ఉండండి. ముఖ్యంగా ఎదిగే పిల్లలకు బలవర్ధకమైన ఆహారం అందించాలి. అప్పుడు పిల్లల ఆనందానికి అవధులుండవు.

చైల్డ్ హెల్త్ : వర్షాకాలంలో పిల్లలకు ఎలాంటి ఆహారం ఇవ్వాలి..!

వర్షాకాలంలో పిల్లలతో జాగ్రత్తగా ఉండండి. ముఖ్యంగా ఎదిగే పిల్లలకు బలవర్ధకమైన ఆహారం అందించాలి. అప్పుడు పిల్లల ఆనందానికి అవధులుండవు.

  • పిల్లలు జంక్ ఫుడ్ మంచి ఆహారం అనుకుంటారు. జంక్ ఫుడ్ కు బదులు పౌష్టికాహారం తినడం వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలను పిల్లలకు చెప్పాలి. జంక్ ఫుడ్ మానుకోండి. పిల్లల ఆరోగ్యం విషయంలో తల్లిదండ్రులు సగం విజయం సాధిస్తారు. పోషకాహారం లేకపోవడం వల్ల ఊబకాయం మరియు ఇతర ఆరోగ్య సమస్యలు వస్తాయి. అందుకే ఆహారంలో తాజా ఆకుకూరలు, కూరగాయలు, పండ్లు ఉండేలా చూసుకోవాలి.

  • కొంతమంది పిల్లలకు కోడి గుడ్లు నచ్చవు, మరికొంత మంది పిల్లలకు టమాటా అంటే ఇష్టం ఉండదు.. ఏ ఆహారంలో ఫుడ్ అలర్జీ ఉంటుందో తెలుసుకోవాల్సిన బాధ్యత తల్లికే తెలియాలి. పిల్లల్లో జీర్ణ సమస్యలు, వాంతులు, మూత్రం సరిగా రాకపోవడం.. తదితర అంశాలను అర్థం చేసుకోవాలి. అందుకు అనుగుణంగా ఆహారాన్ని మార్చుకోవాలి.

  • మంచి ఆహారం చిన్నతనంలోనే నేర్పించాలి. అప్పుడే తెలుసుకోగలుగుతారు. కొన్ని పండ్లను చక్కగా కోసి పెరుగు, సలాడ్లు, జ్యూస్ మొదలైనవాటిలో వేసి వివిధ రూపాల్లో పిల్లలకు పరిచయం చేయాలి. అప్పుడే పిల్లలు తిండిని ఇష్టపడతారు. ప్రత్యేకించి అన్నంలో వివిధ కూరగాయలను కలిపి ఆహారాన్ని తయారుచేయాలి. సీజనల్ ఫ్రూట్స్ ముఖ్యంగా మిస్ కాకూడదు.

  • మొక్కజొన్నలు, పెసళ్లు, మినుములు, చిక్‌పీస్ వంటి వివిధ ధాన్యాలతో చేసిన ఆహారాన్ని పిల్లలకు తినిపించాలి. దీని వల్ల ఇందులోని ప్రొటీన్లు తెల్లరక్తకణాలు వృద్ధి చెంది ఇన్ఫెక్షన్లు రాకుండా చేస్తాయి. లెగ్యూమ్, బఠానీ మరియు సోయాతో చేసిన ఆహారాన్ని ఫీడింగ్ చేయడంలో ప్రోటీన్లు తక్కువగా ఉంటాయి.

  • మాంసాహారాన్ని ఇష్టపడే పిల్లలకు జీర్ణమయ్యేలా వండి తినిపించాలి. ముఖ్యంగా చేపల్లో ఒమేగా ఫ్యాటీ యాసిడ్స్ ఉండటం వల్ల పిల్లల్లో రోగనిరోధక శక్తి పెరుగుతుంది.

  • ఏదైనా ఆహారంలో పెరుగు కలుపుకుంటే రుచిగా ఉంటుంది. ముఖ్యంగా పిల్లలకు ఆహారం ఇవ్వడం వల్ల కడుపు నొప్పి ఉండదు. చల్లగా నిద్రపోండి.

  • పిస్తా, బాదం, జీడిపప్పుతో పాటు పల్లీ, కుసుమ. ఇలాంటి విత్తనాలను తినిపించడం వల్ల పిల్లల్లో రోగనిరోధక శక్తి పెరుగుతుంది. ఇలాంటి పోషకాలు, ఆరోగ్యకరమైన ఆహారం ఇవ్వడం వల్ల పిల్లల మెదడు చురుకుగా పని చేస్తుంది.

  • ప్రతిరోజూ కాల్షియం కోసం పాలు తాగడం, సరైన సమయంలో బలవర్థకమైన ఉడికించిన గుడ్లు వంటివి తినిపించడం వల్ల పిల్లలు చిన్న చిన్న వ్యాధులను ఎదుర్కొంటారు. మంచి పోషకాహారం వారికి నిజమైన దివ్యౌషధం.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-02T11:34:44+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *