ఇమామ్ హత్య: గురుగ్రామ్‌లో ఇమామ్ హత్య

హర్యానా మత ఘర్షణలు ఢిల్లీ శివారు ప్రాంతాలకు వ్యాపించాయి

సోమవారం అర్ధరాత్రి ప్రార్థనా మందిరంలో మంటలు చెలరేగాయి

రెండు చోట్ల జరిగిన అల్లర్లలో మృతుల సంఖ్య ఐదుకు చేరింది

గో రక్షక్ మోను మానేసర్ వీడియోతో హింస!!

అతను పాల్గొంటున్న యాత్రపై దాడి చేయడానికి ఒక పథకం

సమీపంలోని కొండలపై దాక్కొని రాళ్లు విసిరి కాల్చండి

నోహ్ ఆలయంలో గంటల తరబడి 2,500 మంది

వాహనాలు బయటకు రాకుండా వాటిని తగులబెట్టండి

గురుగ్రామ్, ఆగస్టు 1: ఓఓ వైపు మణిపూర్‌లో జరిగిన దారుణాలపై దేశం ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తుంటే మరోవైపు హర్యానాలో మత ఘర్షణలు చెలరేగాయి. పార్లమెంట్‌లో మణిపూర్‌పై చర్చ, ప్రధాని మోదీ ప్రకటనపై ప్రతిపక్షాలు పట్టుబడుతుండగా, ఢిల్లీ పొరుగున ఉన్న హర్యానాలో అల్లర్లు చెలరేగాయి. సోమవారం సాయంత్రం, వీహెచ్‌పీ చేపట్టిన బ్రిజ్ మండల్ జలాభిషేక యాత్ర నుహ్ జిల్లాలోని నంద్ గ్రామానికి చేరుకున్నప్పుడు, ఒక సమూహం వారిపై దాడి చేయడం, ఒకరిపై ఒకరు రాళ్లు రువ్వుకోవడం, కాల్పులు జరపడం, వాహనాలను తగలబెట్టడం, ఇద్దరు హోంగార్డులను చంపడం మొదలైనవి. మంగళవారం కూడా ఉద్రిక్తత కొనసాగింది. బాగా. ఢిల్లీ శివారు ప్రాంతమైన గురుగ్రామ్‌కు అల్లర్లు వ్యాపించడంతో పరిస్థితి తీవ్రంగా మారింది. గురుగ్రామ్ సెక్టార్ 57లోని అంజుమన్ మసీదుపై సోమవారం అర్ధరాత్రి కొందరు గుంపులు దాడి చేయడంతో నాయబ్ ఇమామ్ మౌలానా సాద్ (26) మృతి చెందినట్లు పోలీసులు తెలిపారు. ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతూ మృతి చెందిన వ్యక్తి బీహార్ రాష్ట్రానికి చెందినవాడని తెలిపారు. ఈ కాల్పుల్లో మరో వ్యక్తి కూడా గాయపడ్డాడని, ఆ బృందం ప్రార్థనా మందిరానికి నిప్పు పెట్టిందని పోలీసులు తెలిపారు. మరోవైపు నుహ్ జిల్లాలో కర్ఫ్యూ విధించారు. ఇక్కడ జరిగిన అల్లర్లలో గాయపడిన వారిలో మరో ఇద్దరు ప్రాణాలు కోల్పోయారు. హోంగార్డులు గురుసేవక్‌, నీరజ్‌ సోమవారం మృతి చెందగా, భాదాస్‌ గ్రామానికి చెందిన శక్తి, మరో గుర్తుతెలియని వ్యక్తి మంగళవారం మృతి చెందారు. పోలీసులు 11 ఎఫ్‌ఐఆర్‌లు నమోదు చేశారు. 27 మందిని అరెస్టు చేశారు. 120 వాహనాలు ధ్వంసమయ్యాయని, 8 పోలీసు వాహనాలు 50 వాహనాలకు నిప్పంటించాయని చెప్పారు. మొత్తం 70 మంది గాయపడగా, 80 మందిని అదుపులోకి తీసుకున్నారు.

పెద్ద కుట్ర ఉంది..: సీఎం ఖట్టర్

నోహ్ అల్లర్ల వెనుక పెద్ద కుట్ర దాగి ఉందని హర్యానా సీఎం మనోహర్‌లాల్ ఖట్టర్ అన్నారు. హోం మంత్రి అనిల్ విజ్ కూడా పక్కా ప్లాన్ ప్రకారమే అల్లర్లకు పాల్పడ్డారని ఆరోపించారు. కాగా, నుహ్‌లో ముస్లింల సంఖ్య ఎక్కువ. అక్కడ ఏం జరిగిందో తెలుసుకున్న కొందరు అక్కడికి 17 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉన్న సోహ్నాలో ముస్లింలకు చెందిన 4 వాహనాలు, దుకాణానికి నిప్పు పెట్టారు. ఈ రెండు చోట్లా ఉద్రిక్త పరిస్థితులు నెలకొని ఉన్నా ఎలాంటి హింసాకాండ జరగలేదు. 13 కంపెనీల కేంద్ర భద్రతా బలగాలు నుహ్ జిల్లాకు చేరుకున్నాయి. మరో ఆరు కంపెనీల బలగాలు రానున్నాయి. వారం రోజుల పాటు రాష్ట్రంలోనే ఉంటారు. నుహ్‌లో ఫ్లాగ్‌మార్చ్‌ నిర్వహించారు. అన్ని ప్రార్థనా స్థలాల వద్ద భద్రతను కట్టుదిట్టం చేశారు. నుహ్, ఫరీదాబాద్ జిల్లాల్లో మొబైల్ ఇంటర్నెట్ సేవలను బుధవారం వరకు నిలిపివేశారు.

గురుగ్రామ్‌లోని ఓ రెస్టారెంట్‌లో మంటలు చెలరేగాయి

గురుగ్రామ్‌లోని సెక్టార్ 70లోని నుహ్‌కు సమీపంలో ఉన్న రెస్టారెంట్‌కు మంగళవారం సాయంత్రం కొందరు నిప్పు పెట్టారు. పక్కనే ఉన్న దుకాణాలను ధ్వంసం చేశారు. మధ్యాహ్నం బాద్షాపూర్‌లోని పలు దుకాణాలపై 200 మంది కర్రలు, రాళ్లతో దాడి చేశారు. మాంసం దుకాణాలను లక్ష్యంగా చేసుకున్నారు. ప్రార్థనా మందిరం ముందు జై శ్రీరామ్ నినాదాలు చేశారు. పోలీసులు రావడంతో వారంతా పారిపోయారు. బాద్షాపూర్ మార్కెట్‌ను మూసివేశారు. కాగా, నుహ్‌లోని వీహెచ్‌పీ యాత్ర నల్హర్ మహదేశ్ ఆలయానికి చేరుకోనుంది. అంతకు ముందు గుడి పక్కనే ఉన్న కొండలపై పెద్ద సంఖ్యలో గుమికూడిన ఓ గుంపు రాళ్లు రువ్వి కాల్పులు జరిపింది. బయట వాహనాలకు నిప్పు పెట్టడంతో ఆలయంలోపల ఉన్నవారు ఎక్కడికీ వెళ్లలేని పరిస్థితి నెలకొంది. కొన్ని గంటలపాటు 2,500 మంది భీభత్సంగా గడిపారు. భద్రతా బలగాలు వచ్చి అతడిని బయటకు తీశారు.

మోను వీడియో కారణం!

హర్యానా అల్లర్లకు మోను మనేసర్ అలియాస్ మోను యాదవ్ (30) విడుదల చేసిన వీడియోనే కారణమన్న ఆరోపణలున్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో మనేసర్ భజరంగ్ దళ్ అధినేత ఎవరు? గోరక్షక్ కూడా. ఫిబ్రవరిలో గోవులను తరలిస్తున్న ఇద్దరు రాజస్థానీ ముస్లిం యువకులను కిడ్నాప్ చేసి హత్య చేసిన కేసులో నిందితుడు. పశువుల వ్యాపారం చేసే ఈ యువకులు భివానీలో కారులో సజీవ దహనమై కనిపించారు. నుహ్‌లో జరిగే యాత్రలో పాల్గొనబోతున్నారా? కొద్ది రోజుల క్రితం మానేసర్ మద్దతుదారులే రండి అంటూ రెచ్చగొట్టే వీడియోను విడుదల చేశారు. VHP పాల్గొనకూడదని నిర్ణయించుకుంది. కానీ, వస్తాడన్న ఆశతో ఓ వర్గం అతడిపై దాడి చేసినట్లు తెలుస్తోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-02T04:19:50+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *