AP Politics ఈ మూడు పార్టీల్లో ఎడతెగని చర్చ..!

పొత్తుపై టీడీపీ, జనసేన వర్గాల దృష్టి

వైసీపీలో కొత్త ముఖాల కలకలం

గోదావరి ఒడ్డున ఎన్నికల బెట్టింగ్‌లు

అనేది అన్ని పార్టీల్లో చర్చనీయాంశంగా మారింది

సార్వత్రిక ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో అన్ని పార్టీల్లో పోటీ చేసే అభ్యర్థులు ఎవరనే దానిపై నేతలకు కంటిమీద కునుకు లేదు. ఎన్నికల పొత్తులపై టీడీపీ-జనసేన మధ్య ఉత్కంఠ నెలకొన్న నేపథ్యంలో ఏ నియోజకవర్గం నుంచి ఎవరు పోటీ చేస్తారనే ఉత్కంఠ నెలకొంది. రెండు పార్టీల్లోనూ పరస్పర ప్రకటనలు, గందరగోళం, కొంత గందరగోళం కనిపిస్తోంది. అధికార వైసీపీలో కనీసం ఐదుగురు సిట్టింగ్ సభ్యుల మార్పులు, చేర్పులు ఉంటాయన్న ఊహాగానాలు ఫ్యాన్ కింద వేడి పుట్టిస్తున్నాయి.

(ఏలూరు-ఆంధ్రజ్యోతి ప్రతినిధి) :

తెలుగుదేశం, జనసేన మధ్య ఎన్నికల పొత్తుపై రకరకాల ఊహాగానాలు వినిపిస్తున్నాయి. రెండు పార్టీల పొత్తులపై స్పష్టమైన విధాన ప్రకటన వెలువడనప్పటికీ.. పొత్తు కుదిరితే కొన్ని నియోజకవర్గాలు తమ పార్టీకి, మిగిలిన అన్ని నియోజకవర్గాలను ఆ పార్టీ ఏర్పాటు చేసే పార్టీకి కేటాయిస్తారని స్థానిక నేతలు విశ్లేషిస్తున్నారు. కూటమి. ఈ పరిణామాలు రెండు పార్టీల్లోనూ గందరగోళానికి దారితీస్తున్నాయి. వారాహి పర్యటనలో భాగంగా జనసేన అధినేత పవన్ కళ్యాణ్ తణుకు బహిరంగ సభలో తమ అభ్యర్థిని గెలిపించాలని అభ్యర్థించారు. పశ్చిమ పర్యటనలో జరిగిన ఈ పరిణామం ఇరువర్గాలను కలవరపాటుకు గురి చేసింది. దీనిపై స్పందించకుండా ఇరు పార్టీలు వ్యూహాత్మకంగా వ్యవహరించాయి. తణుకు నియోజకవర్గం ఎవరికి కేటాయిస్తారనే ఉత్కంఠ అందరిలో ఉత్కంఠ రేపుతోంది. మిగిలిన నియోజ‌క‌వ‌ర్గాలు కూడా ఇదే ప్ర‌భావం చూపాయి.

టీడీపీ ఇప్పటికే నియోజకవర్గాల వారీగా క్యాడర్‌ను అప్రమత్తం చేసి పార్టీ కార్యక్రమాలను ముమ్మరం చేసి నాయకులు, కార్యకర్తలు ప్రజలతో మమేకమై ఎన్నికల రంగంలో నిలిచేలా జాగ్రత్తలు తీసుకుంటున్నారు. ఈ పరిస్థితిపై చాలా కాలంగా రకరకాల వ్యూహాలు, ప్రచారాలు చేస్తూ.. పోటీ చేయాలనుకుంటున్న అభ్యర్థులను టార్గెట్ చేస్తున్నారు. ఇంత గందరగోళ పరిస్థితిని తట్టుకోలేకపోతున్నామని నేతలు వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు. మరికొంత ఓపిక పట్టాలని సీనియర్ నేతలు పదే పదే కోరడంతో మౌనం దాల్చారు. ఏలూరులో రెండు, పశ్చిమగోదావరిలో మూడు నియోజకవర్గాల్లో ఈ పొత్తు ఉత్కంఠను పెంచుతూ కార్యకర్తల్లో ఉత్కంఠ రేపుతోంది. జనసేన, టీడీపీతో బీజేపీ పొత్తు ఉంటుందా లేదా అన్నది అధిష్టానం తేల్చాల్సి ఉన్నా స్థానికంగానే లెక్కలు వేస్తున్నారు. కైకలూరు తదితర నియోజకవర్గాల నుంచి ఇప్పటికే అన్ని పార్టీల్లోనూ అంతర్గత చర్చలు సాగుతున్నాయి.

ఫ్యాన్ కింద వేడి గాలి..

ఏలూరు, పశ్చిమగోదావరి జిల్లాల్లో అధికార వైసీపీలో కొన్ని సీట్లు మారనున్నాయన్న ప్రచారం పార్టీలో అంతర్గతంగా వేడి పుట్టిస్తోంది. ఒకవైపు తెలుగుదేశంపై బలంగా విరుచుకుపడతామని చెబుతున్నా అధికార పార్టీలో మాత్రం కాస్త భయం నెలకొంది. ఈ రెండు జిల్లాల్లో పార్టీ పనితీరుపై ఐపీఏసీ తాజాగా నివేదిక ఇచ్చినట్లు సమాచారం. కొందరు ఎమ్మెల్యేల వ్యతిరేకతతో మార్పులు, చేర్పులు తప్పనిసరని ఇప్పటికే ప్రచారం సాగుతోంది. డెల్టాలో ఉన్నందున పీవీఎల్ నరసింహరాజును ఎప్పటిలానే కార్యరూపం దాల్చనున్నారా? లేదా ? ఎవరైనా కొత్త ముఖాన్ని ఎంచుకోబోతున్నారా? అనే దానిపై వాదనలు జరుగుతున్నాయి. ఈ నియోజకవర్గం టీడీపీకి కంచుకోటగా ఉండడంతో గత సార్వత్రిక ఎన్నికల్లోనూ వైసీపీ ఓటమిని తప్పించుకోలేకపోయింది. కనీసం ఈసారి అక్కడ క్రాల్ చేయడానికి ఎక్కి దిగుతుంది.

నిన్నమొన్నటి వరకు పాలకొల్లు నియోజకవర్గ కన్వీనర్‌గా ఉన్న జెడ్పీ మాజీ చైర్మన్ కావూరు శ్రీనివాస్ మరికొద్ది రోజుల్లో మరొకరు రాబోతున్నారు. వచ్చే ఎన్నికల్లోనూ ఆయనే అభ్యర్థిగా బరిలోకి దిగబోతున్నారని పార్టీ వర్గాలు ఇప్పటికే దాదాపుగా గ్రహించాయి. ఈ విషయాన్ని పార్టీ సమన్వయకర్త మిధున్ రెడ్డికి అధికారికంగా ప్రకటించే అవకాశం లేదని అంటున్నారు. ఈ విషయం పాలకొల్లు నియోజకవర్గంలో కూడా చర్చనీయాంశమైంది. ఆచంటలోనూ దాదాపు ఇదే పరిస్థితి. ప్రస్తుత సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే రంగనాథరాజు అక్కడే కొనసాగుతారా లేక ఆయనే పోటీ చేసి మరొకరికి అవకాశం ఇచ్చేలా మరో స్థానం కేటాయించబోతున్నారా అనే ప్రచారం పార్టీలో జోరుగా సాగుతోంది.

మంత్రులు కారుమూరి నాగేశ్వరరావు, కొట్టు సత్యనారాయణ ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న నియోజకవర్గాలపై రసవత్తర చర్చ సాగుతోంది. ఇద్దరిలో ఒకరిని ఎంపీ స్థానానికి రంగంలోకి దింపుతారని కొందరు అంటున్నారు, కాదు కాదు.. యధావిధిగా మరికొందరు ఒకరినొకరు ప్రచారం చేసుకుంటున్నారు. ఈ స్థితిలో వైసీపీ సీనియర్లు ఎటు వెళ్లాలో తేల్చుకోలేక ప్రస్తుతానికి మౌనంగా ఉండి అంతా జగన్ దయ అంటూ అంతర్గత వ్యాఖ్యలు చేస్తున్నారు. ఏలూరు నుంచి ఆళ్ల నాని పోటీపై కూడా ఇదే తరహా ఉత్కంఠ కొనసాగుతోంది. ఈ రెండు జిల్లాల్లో కొందరికి స్థానచలనం తప్పదన్న ప్రచారం వైసీపీలో పుట్టడం లేదు. టీడీపీ-జన సేన పొత్తు కుదిరితే ఎలాంటి వ్యూహం అమలు చేయాలి, కొంతమంది బలమైన అభ్యర్థులను రంగంలోకి దించి ప్రస్తుత సిట్టింగ్‌లను పక్కన పెడతారా. జనసేన అధినేత పవన్ భీమవరం నియోజకవర్గం నుంచి పోటీ చేస్తే ఆయనపై యధావిధిగా గ్రంధి శ్రీనివాస్‌ను బరిలోకి దింపుతారా, లేక మరొకరిని పరిగణలోకి తీసుకుంటారా అనే ఊహాగానాలు లేకపోలేదు. గోదావరి జిల్లాల్లో ఇంకా ఎన్నికల పొత్తు, ప్రధాన పార్టీల వ్యూహాలు మారే అవకాశాలు కనిపిస్తున్నాయి.

పందేలే.. పందేలే..

ఇప్పుడు ఎలాగూ కోడి పందేలు లేవు. ఐపీఎల్ మ్యాచ్‌లు ఇటీవలే ముగిశాయి. ఇప్పుడు ఏయే నియోజకవర్గాలు, ఏయే పార్టీల మధ్య కొత్త ఎన్నికల పొత్తు వస్తుందనే దానిపై కొందరు పందెం కాస్తున్నారు. ఇది కూడా ముందస్తు బెట్టింగ్‌. పొత్తు వస్తుందని కొందరు, కుదరదని మరికొందరు బెట్టింగ్‌లు కాస్తున్నారు. జనసేన అధినేత పవన్ పశ్చిమగోదావరి నుంచి పోటీ చేస్తారా లేదా అని కొందరంటే, మరికొందరు జనసేన-టీడీపీ పొత్తు ఉంటుందా అని, మరికొందరు బీజేపీ ఒంటరిగా పోటీ చేస్తుందా, కాదు కాదు అంటున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-02T19:27:26+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *