రక్షాబంధన్: ముస్లింలతో రాఖీ పండుగ.. బీజేపీ కార్యకర్తలకు మోదీ పిలుపు..

న్యూఢిల్లీ : రాఖీ పండుగ సందర్భంగా ముస్లింలకు చేరువ కావాలని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ బీజేపీ ఎంపీలకు పిలుపునిచ్చారు. బీజేపీ నేతృత్వంలోని ఎన్డీయే ప్రభుత్వం ముస్లింల కోసం అనేక పథకాలు అమలు చేస్తోందని, వారి అభివృద్ధికి చట్టాలు తీసుకొచ్చిందన్నారు. పశ్చిమ బెంగాల్, ఒడిశా, జార్ఖండ్ రాష్ట్రాల ఎన్డీయే ఎంపీలతో సోమవారం రాత్రి జరిగిన సమావేశంలో ఆయన మాట్లాడారు.

ట్రిపుల్ తలాక్ విధానాన్ని రద్దు చేస్తూ తమ ప్రభుత్వం తీసుకొచ్చిన చట్టం పట్ల ముస్లిం మహిళలు సంతోషంగా ఉన్నారని, ఈ చట్టం తమకు పటిష్టమైన భద్రతను కల్పించిందని ఆయన అన్నారు.

సమావేశంలో పాల్గొన్న ఓ ఎంపీ మాట్లాడుతూ.. రక్షాబంధన్ పండుగ సందర్భంగా ముస్లిం మహిళల మద్దతు కూడగట్టేందుకు ప్రత్యేక కార్యక్రమాలు నిర్వహించాలని మోదీ అన్నారు. సమాజంలోని ప్రతి వర్గంతో సత్సంబంధాలు నెలకొల్పాలన్నారు. ఈ సమావేశంలో సమాజంలోని వివిధ వర్గాల కోసం కేంద్ర ప్రభుత్వం అమలు చేస్తున్న పథకాలు, అభివృద్ధి కార్యక్రమాలను మోదీ, బీజేపీ నేతలు వివరించారు. ముస్లింలలో వెనుకబడిన వర్గాలకు చేరువయ్యేందుకు మోడీ ప్రయత్నిస్తున్న సంగతి తెలిసిందే.

ముస్లిం మహిళల వివాహ హక్కుల పరిరక్షణ బిల్లు 2019లో పార్లమెంట్ ఆమోదం పొందింది.వెంటనే మూడుసార్లు తలాక్ చెప్పి భార్యకు విడాకులు ఇవ్వడం నేరమని ఈ చట్టం చెబుతోంది. ఇలా విడాకులు ఇచ్చే భర్తకు జైలు శిక్ష పడుతుందని చెబుతోంది.

‘మన్ కీ బాత్’ రేడియో కార్యక్రమంలో మోదీ ఇటీవల మాట్లాడుతూ.. ఈ ఏడాది 4 వేల మందికి పైగా ముస్లిం మహిళలు హజ్‌లో పాల్గొంటారని, మెహర్ లేకుండా పాల్గొనడం పెద్ద మార్పు అని అన్నారు. తమ ప్రభుత్వ హయాంలో హజ్ విధానంలో మార్పులు చేశామని, హజ్ యాత్రకు వెళ్లే వారి సంఖ్య పెరుగుతుందన్నారు.

యూపీఏ ప్రభుత్వాలు అవినీతిలో కూరుకుపోయినందున ప్రస్తుత ప్రతిపక్షాల కూటమికి ఇండియా (ఇండిఎ) అని పేరు పెట్టారని మోదీ ఫిర్యాదు చేశారు. ఈ కూటమిని ప్రజలు అంగీకరించరని అన్నారు.

లోక్ సభ ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో ప్రాంతాల వారీగా ఎన్డీయే ఎంపీలతో మోదీ సమావేశమై దిశానిర్దేశం చేస్తున్నారు. ప్రజలతో మమేకం కావాలని సూచించారు. పెళ్లిళ్ల వంటి కార్యక్రమాల్లో పాల్గొనాలని అంటున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

హర్యానా, ఢిల్లీ: హర్యానాలో మత ఘర్షణలు.. ఢిల్లీలో పెట్రోలింగ్..

వైసీపీ వర్సెస్ కాంగ్రెస్: ఆంధ్రప్రదేశ్ సీఎం జగన్మోహన్ రెడ్డిపై చిదంబరం మండిపడ్డారు

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *