నితిన్ దేశాయ్ మృతి: రూ.250 కోట్ల అప్పు కొన్నారా?

న్యూఢిల్లీ: బాలీవుడ్ టాప్ ఆర్ట్ డైరెక్టర్ నితిన్ దేశాయ్ బుధవారం ఉదయం తన సొంత ఎన్డీ స్టూడియోలో ఆత్మహత్య చేసుకోవడం సినీ పరిశ్రమను దిగ్భ్రాంతికి గురి చేసింది. అప్పుల బాధలే ఆత్మహత్యకు కారణమని అనుమానిస్తున్నారు. ఫ్యాన్‌కు ఉరివేసుకుని ఆత్మహత్య చేసుకున్న స్థలంలో ‘సూసైడ్ నోట్’ లభించనప్పటికీ, ఆదియా రికార్డింగ్ మాత్రం లభ్యమైంది. దీనిపై ప్రస్తుతం ఫోరెన్సిక్ నిపుణులు విశ్లేషిస్తున్నారు. అతను ఆర్థిక సంస్థలకు రూ.250 కోట్ల వరకు బకాయిపడినట్లు తెలుస్తోంది మరియు దివాలా కోర్టు అతని దివాలా పిటిషన్‌ను గత వారం స్వీకరించింది.

అప్పులలో…

దేశాయ్‌కు చెందిన ఎన్‌డి ఆర్ట్ వరల్డ్ ప్రైవేట్ లిమిటెడ్ సిఎఫ్‌ఎం ద్వారా రూ.180 కోట్లు అప్పుగా తీసుకుంది. 2016-2018 మధ్య రుణ ఒప్పందంపై సంతకాలు చేశారు. జనవరి 2020 నుండి, బకాయిల చెల్లింపుకు సంబంధించిన సమస్యలు మొదలయ్యాయి. ఇందుకోసం దేశాయ్ 42 ఎకరాల భూమిని సేకరించారు. తరువాత, CFM వారి రుణ ఖాతాలను ఎడెల్వీస్ అసెంట్ రీకన్‌స్ట్రక్షన్ కంపెనీకి అప్పగించింది. ఇప్పటికీ రుణం రికవరీ కాలేదు. దాంతో సర్ఫాఈసీ చట్టం కింద స్వాధీనం చేసుకున్న ఆస్తులను స్వాధీనం చేసుకునేందుకు అనుమతి ఇవ్వాలని ఎడిల్‌వీస్‌ సంస్థ కోరింది. గతేడాది సెప్టెంబర్‌లో చేసిన ప్రతిపాదన పెండింగ్‌లోనే ఉంది. దీంతో దేశాయ్ ఆర్థిక ఇబ్బందుల్లో కూరుకుపోయాడు. ఈ విషయమై ఆయన కొద్దిరోజుల క్రితం ఖలాపూర్ ఎమ్మెల్యే మహేశ్ బల్దితో చర్చించారు.

విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం, ఆర్థిక సంస్థ ఎడెల్వీస్ రుణాలను వసూలు చేయడానికి ND స్టూడియోను వేలం వేయాలని యోచిస్తోంది. 15 ఏళ్ల క్రితం రిలయన్స్ ఎన్డీ స్టూడియోలో 50 శాతం వాటాను కొనుగోలు చేసింది. అయితే అప్పట్లో అనిల్ అంబానీ కంపెనీ అప్పుల్లో కూరుకుపోవడంతో ఎన్డీ స్టూడియోను అంతర్జాతీయ స్థాయి స్టూడియోగా తీర్చిదిద్దాలన్న దేశాయ్ కోరిక నెరవేరలేదు.

వెబ్ సిరీస్..

ఇదిలా ఉంటే నెలన్నర క్రితం నితిన్ దేశాయ్ “మహారాణా ప్రతాప్” అనే వెబ్ సిరీస్ తీయాలనుకున్నాడు. ప్రధాన పాత్రలో గుర్మీత్ చౌదరి కోసం ఆడిషన్ టెస్ట్ కూడా నిర్వహించారు. డిస్నీ హాట్‌స్టార్ ఈ 30 ఎపిసోడ్‌ల సిరీస్‌ని ప్రసారం చేయాలనుకుంటోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-02T15:54:25+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *