వైసీపీ వర్సెస్ కాంగ్రెస్: ఆంధ్రప్రదేశ్ సీఎం జగన్మోహన్ రెడ్డిపై చిదంబరం మండిపడ్డారు

న్యూఢిల్లీ : వైకాపా, బీజేడీలపై కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత పి.చిదంబరం విమర్శలు గుప్పించారు. ఢిల్లీ జాతీయ రాజధాని ప్రాంతం (సవరణ) బిల్లు-2023 (GNTC)కి వారు ఎందుకు మద్దతు ఇస్తున్నారు? ఢిల్లీలో అధికారుల నియామకాలు, బదిలీలకు సంబంధించిన ఆర్డినెన్స్ కు బదులు తీసుకువస్తున్న ఈ బిల్లుకు బీజేపీ ఎంపీలు మద్దతిచ్చారంటే అర్థమవుతోందని, అయితే వైసీపీ, బీజేడీ ఎందుకు మద్దతిస్తున్నాయో తెలియడం లేదని వ్యాఖ్యానించారు.

చిదంబరం ఎక్స్ (ట్విట్టర్)లో వైసీపీ, బీజేడీలపై విరుచుకుపడ్డారు. ఢిల్లీ సర్వీసెస్ అథారిటీ బిల్లుకు బీజేపీ ఎంపీలు మద్దతిస్తున్నారంటే అర్థమవుతోందని.. అయితే ఈ బిల్లుకు బీజేడీ, వైసీపీ ఎందుకు మద్దతిస్తున్నాయో అర్థం కావడం లేదని అన్నారు. ముఖ్యమంత్రి, కేంద్ర ప్రభుత్వం నియమించిన ఇద్దరు అధికారులతో కూడిన ముగ్గురు సభ్యుల అధికారంలో మెరిట్ ఉందని ఈ రెండు పార్టీలు గుర్తించాయా? అతను అడిగాడు. కేంద్ర ప్రభుత్వం నియమించిన ఇద్దరు అధికారులు కోరం ఏర్పాటు చేస్తారని, ముఖ్యమంత్రి పాల్గొనకుండానే ఇద్దరూ సమావేశమై నిర్ణయం తీసుకోవచ్చని చెబుతున్న నిబంధన సరైనదేనా అని ఈ పార్టీలు గుర్తిస్తాయా? ముఖ్యమంత్రిపై ఈ ఇద్దరు అధికారులు పైచేయి సాధించాలనే నిబంధనలో లొసుగు ఉందని భావిస్తున్నారా? అథారిటీ ఏకగ్రీవ నిర్ణయాన్ని కూడా ఢిల్లీ లెఫ్టినెంట్ గవర్నర్ తోసిపుచ్చవచ్చన్న నిబంధన సరైనదని మీరు భావిస్తున్నారా? అని నిలదీశాడు.

ఢిల్లీ రాష్ట్ర మంత్రుల ప్రమేయం లేకుండా ఢిల్లీ రాష్ట్ర ప్రభుత్వంలో పనిచేసే అధికారుల అధికారాలు మరియు విధులను నిర్వచించే అధికారం కేంద్ర ప్రభుత్వానికి ఉందని పేర్కొన్న నిబంధన సరైనదని మీరు భావిస్తున్నారా? ఈ బిల్లు ఆమోదం పొందితే అధికారులు గుర్రుగా మారతారని, మంత్రులు తమ తాబేదార్లుగా మారతారని ఈ రెండు పార్టీలకు అర్థమైందా? అతను అడిగాడు.

ఈ బిల్లుకు మద్దతిస్తామని బీజేడీ మంగళవారం ప్రకటించింది. ఈ ప్రకటన వెలువడిన వెంటనే పి చిదంబరం స్పందిస్తూ ఈ మేరకు ట్వీట్ చేశారు. బీజేడీ, వైసీపీల మద్దతుతో ఈ బిల్లును సులువుగా ఆమోదించవచ్చని బీజేపీ విశ్వసిస్తోంది.

కేంద్ర హోం మంత్రి అమిత్ షా మంగళవారం లోక్‌సభలో గవర్నమెంట్ ఆఫ్ నేషనల్ క్యాపిటల్ టెరిటరీ ఆఫ్ ఢిల్లీ (సవరణ) బిల్లు-2023ని ప్రవేశపెట్టారు. ఈ ఆర్డినెన్స్‌పై బుధవారం లోక్‌సభలో చర్చ జరగనుంది. లోక్‌సభలో బిల్లును ప్రవేశపెడుతూ.. ఢిల్లీలో చట్టాలు చేసే అధికారం కేంద్రానికి ఉంటుందని, ఇది రాజ్యాంగంలో ఉందని అమిత్ షా అన్నారు. ఢిల్లీ రాష్ట్రానికి సంబంధించి పార్లమెంటు ఏదైనా చట్టాన్ని తీసుకురావచ్చని సుప్రీంకోర్టు కూడా చాలా స్పష్టమైన తీర్పు ఇచ్చిందని ఆయన అన్నారు. ఈ సందర్భంగా అభ్యంతరాలన్నీ రాజకీయాలేనని, బిల్లును ప్రవేశపెట్టేందుకు అనుమతించాలని అమిత్ షా స్పీకర్ ను కోరారు. ఈ బిల్లు రాజ్యాంగ విరుద్ధమని ప్రతిపక్షాల నినాదాల మధ్య ఆయన సభలో ప్రవేశపెట్టారు.

ఇది కూడా చదవండి:

ప్రత్యేక రైలు: 5వ తేదీన వేలంకన్నికి ప్రత్యేక రైలు

హర్యానా, ఢిల్లీ: హర్యానాలో మత ఘర్షణలు.. ఢిల్లీలో పెట్రోలింగ్..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *