మందుల అవసరం లేదు మందుల కొరత లేదు

అరబిందో ఫార్మా

  • 2024 నాటికి రూ.5.26 లక్షల కోట్ల విలువైన దేశీయ ఫార్మా పరిశ్రమ

  • కంపెనీ దృష్టి బయోసిమిలర్లపై ఉంది

హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి బిజినెస్): అరబిందో ఫార్మా అంచనా ప్రకారం వృద్ధుల జనాభా శాతం మధ్య మరియు దీర్ఘకాలికంగా పెరుగుతుందని, ఇది జనరిక్స్, ఓవర్-ది-కౌంటర్ (OTC) మరియు బ్రాండెడ్ మందులకు డిమాండ్‌ను పెంచుతుందని అంచనా వేసింది. ప్రపంచ జనాభాలో వృద్ధుల శాతం 2015లో 12 శాతం కాగా, 2050 నాటికి 22 శాతానికి చేరుకుంటుంది. 80 శాతం మంది వృద్ధులు తక్కువ మరియు మధ్య-ఆదాయ దేశాలలో నివసిస్తున్నారని కంపెనీ తన వార్షిక నివేదికలో వెల్లడించింది. దేశీయ ఫార్మా పరిశ్రమ విక్రయాలు 2024 నాటికి $6,500 కోట్లకు (దాదాపు రూ. 5.26 లక్షల కోట్లు) చేరుకోవచ్చని అంచనా వేయబడింది. అంతేకాకుండా, 2030 నాటికి ఇవి 13,000 కోట్ల డాలర్లకు పెరుగుతాయి.

బయోసిమిలర్ల విక్రయాల్లో 18% వృద్ధి: ఈ ఏడాది బయోసిమిలర్స్ మార్కెట్ విలువ 3,000 కోట్ల డాలర్లుగా అంచనా వేయబడింది. 2028 నాటికి 7,000 కోట్ల డాలర్లకు చేరుకుంటుందని ఫార్మా నిపుణులు అంచనా వేస్తున్నారు.ఈ మార్కెట్ ఏటా 18 శాతం చొప్పున వృద్ధి చెందుతుందని అరబిందో ఫార్మా వెల్లడించింది. అరబిందో క్యూరాటెక్ బయోలాజిక్స్ ద్వారా బయోలాజిక్స్‌ను అభివృద్ధి చేయడంపై దృష్టి సారించింది, ఇది 14 బయోసిమిలర్‌లను అభివృద్ధి చేసే ప్రక్రియలో ఉంది. బయోసిమిలర్ల అభివృద్ధి ప్రక్రియను వేగవంతం చేయడానికి, పరిశోధన మరియు అభివృద్ధిపై తన ఖర్చులో 39 శాతం బయోసిమిలర్ల అభివృద్ధికి వెచ్చిస్తున్నట్లు కంపెనీ తన వార్షిక నివేదికలో వెల్లడించింది.

APIల వ్యాపార విస్తరణ: భారతీయ కంపెనీల జనరిక్ ఔషధాల ఎగుమతులు పెరుగుతున్నాయి. జనరిక్ ఔషధాల కోసం ప్రపంచ డిమాండ్‌లో 20 శాతం భారతీయ కంపెనీలు సరఫరా చేస్తున్నాయి. ప్రస్తుతం దేశీయ ఔషధ కంపెనీలు అభివృద్ధి చెందుతున్న దేశాలకు జనరిక్‌లను ఎగుమతి చేయడంపై దృష్టి సారిస్తున్నాయి.

అరబిందో ఫార్మా జెనరిక్స్ ఎగుమతులను పెంచడంతోపాటు బయోసిమిలర్‌లను అభివృద్ధి చేయడం, దాని క్రియాశీల ఫార్మా పదార్థాల (API) వ్యాపారాన్ని విస్తరించడం, అభివృద్ధి చెందుతున్న మార్కెట్‌లలోకి విస్తరించడం మరియు చైనాలో కార్యకలాపాలను పెంచడంపై దృష్టి సారిస్తుందని చెప్పారు. అరబిందో ఫార్మా ఎండీ కె.నిత్యానంద రెడ్డి మాట్లాడుతూ గత ఆర్థిక సంవత్సరంలో కొన్ని సవాళ్లు ఎదురైనప్పటికీ వాటిని అధిగమించామని చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-02T02:22:48+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *