టమోటా: రూ. టొమాటో కిలో 60: కిలో టొమాటో రూ.60 కెఎస్‌వి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-02T07:07:41+05:30 IST

పోలీసు బందోబస్తు మధ్య మంగళవారం నుంచి రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 500 రేషన్ దుకాణాల్లో టమాట విక్రయాలు ప్రారంభమయ్యాయి. దుకాణాల వద్ద

టమాటా: కిలో టమాటా రూ.60

– రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 500 రేషన్ దుకాణాల్లో విక్రయాలు

– జనం గుంపులు

– పోలీసు ఏర్పాట్లు

పెరంబూర్ (చెన్నై): పోలీసు బందోబస్తు మధ్య మంగళవారం నుంచి రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 500 రేషన్ దుకాణాల్లో టమాట విక్రయాలు ప్రారంభమయ్యాయి. టమాట కొనుగోలు కోసం ప్రజలు దుకాణాల వద్ద భారీ క్యూలో బారులు తీరారు. భారీ వర్షాలు, ఎండల కారణంగా టమాటా విక్రయాలు విపరీతంగా పెరిగి నెలల తరబడి ధరలు అలాగే ఉన్నాయి. స్థానిక కోయంబేడు మార్కెట్ (కోయంబేడు మార్కెట్)లో సోమవారం కిలో టమోటా రూ.200, మంగళవారం ఉదయం రూ.140 చొప్పున విక్రయించారు. ఇంకా రిటైల్ షాపుల్లో రూ. కిలోకు 150 నుంచి 170 రూపాయలు. దీనిపై దృష్టి సారించిన రాష్ట్ర ప్రభుత్వం సహకార శాఖ ఆధ్వర్యంలో చెన్నైలోని 27 గ్రీన్ హౌస్ షాపులు, 2 మొబైల్ గ్రీన్ హౌస్ షాపుల ద్వారా కిలో రూ.60కి టమాటా విక్రయించడం ప్రారంభించింది. కానీ, దిగుమతులు తగ్గి ధరలు మరింత పెరగడంతో నగరంలోని 82 సహా రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 302 రేషన్ షాపుల్లో టమాట విక్రయాలు ప్రారంభమయ్యాయి.

ఒక్కొక్కరికి కిలో చొప్పున టమాట విక్రయాలు జరగడంతో ప్రజలు ఊపిరి పీల్చుకున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో రెండు రోజుల క్రితం టమాటా కిలో రూ.200కి చేరింది. ఈ అంశంపై సహకార శాఖ మంత్రి పెరియకరుప్పన్ సోమవారం వివిధ శాఖల అధికారులతో సమావేశం నిర్వహించి టమోటా దిగుమతులు, ధరలు, విక్రయాలపై సమీక్షించారు. అనంతరం ప్రజల సౌకర్యార్థం ప్రస్తుతం విక్రయిస్తున్న 302 దుకాణాలతోపాటు 500 దుకాణాల్లో టమాటా విక్రయించాలని నిర్ణయించారు. ఆ ప్రకారం మంగళవారం నుంచి కిలో రూ.60 చొప్పున టమాట విక్రయాలు ప్రారంభమయ్యాయి. క్యూల వద్ద గొడవలు జరగకుండా పోలీసులు బందోబస్తు ఏర్పాటు చేశారు. దళారులు, దళారులు టమాట కొనుగోలు చేయకుండా ప్రత్యేక అధికారుల బృందం దుకాణాలను పర్యవేక్షిస్తోంది. ధరలు తగ్గే వరకు రేషన్ దుకాణాల్లో టమాట విక్రయాలు కొనసాగిస్తామని సహకార శాఖ అధికారులు తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-02T07:07:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *