చెన్నై: ఆగస్టు పదిహేనవ తేదీకి ఐదు దశల భద్రత చెన్నై: పంద్రాగస్ట్ కెఎస్‌వికి ఐదడుగుల భద్రత

– విమానాశ్రయాల్లో తనిఖీలు పెంచారు

పారిస్ (చెన్నై): పంద్రాగస్టు పండుగకు ఐదంచెల భద్రతను ఏర్పాటు చేయాలని రాష్ట్ర పోలీసు శాఖ నిర్ణయించింది. రాష్ట్రం భారతదేశ 77వ స్వాతంత్ర్య దినోత్సవాన్ని ప్రత్యేక థీమ్‌లతో జరుపుకుంటోంది. రాష్ట్రంలోని ప్రధాన విమానాశ్రయాలు, రైల్వే స్టేషన్లు, బస్ టెర్మినల్స్, రద్దీ ప్రాంతాలు, పర్యాటక కేంద్రాల వద్ద రాష్ట్ర పోలీసు శాఖ భద్రతను పటిష్టం చేసింది. స్వాతంత్య్ర దినోత్సవం సందర్భంగా తీవ్రవాదుల విధ్వంసం జరగకుండా పోలీసు శాఖ నిఘా పెంచి ముందస్తు భద్రతా చర్యలు చేపట్టింది. ప్రస్తుతమున్న ఐదు దశల భద్రతను ఈ నెల 13, 14, 15 తేదీల్లో ఏడడుగులకు పెంచనున్నట్లు చెన్నై విమానాశ్రయ అధికారులు తెలిపారు. విమానాశ్రయం ప్రధాన ద్వారం వద్దకు వచ్చే వాహనాలను కేంద్ర పారిశ్రామిక భద్రతా విభాగం సిబ్బంది నిలిపివేసి మెటల్ డిటెక్టర్లు, పోలీస్ చెకర్లతో తనిఖీలు చేస్తారని తెలిపారు. జాతీయ, అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయాల ప్రాంగణంలో సాయుధ రిజర్వ్ పోలీసు బలగాలు 24 గంటలూ విధులు నిర్వహిస్తాయి.

అదేవిధంగా వివిధ ప్రాంతాలు, దేశాలకు వెళ్లే విమాన ప్రయాణికులకు అదనపు తనిఖీలు ఉంటాయని, దేశీయ విమానాల్లో వెళ్లాలనుకునే వారు గంట ముందుగా తనిఖీలకు హాజరుకావాలని, అంతర్జాతీయ విమాన ప్రయాణికులు మూడు గంటల ముందుగా తనిఖీలకు హాజరు కావాలని అధికారులు తెలిపారు. ఈ నెల 20వ తేదీ అర్ధరాత్రి వరకు భద్రతా నిబంధనలు అమలులో ఉంటాయన్నారు. మరోవైపు రాష్ట్రంలోని సెంట్రల్, ఎగ్మూర్, తాంబరం, కోయంబేడు, తాంబరం తదితర ప్రధాన రైల్వే స్టేషన్లలో భద్రతా ఏర్పాట్లు చేశారు. సచివాలయం విడుదల చేసిన ఒక ప్రకటనలో, STF, అగ్నిమాపక శాఖ, హోంగార్డు, నేవీ, మిలటరీ మరియు ఇతర బలగాలు ఈ నెల 10 నుంచి స్థానిక పోలీసులతో కలిసి వారికి కేటాయించిన ప్రాంతాల్లో భద్రతా విధులు.

నాని5.2.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-03T09:00:53+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *