చెన్నై: 6 నుంచి ఆర్థిక సాయం దరఖాస్తుల పరిశీలన

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-03T09:18:19+05:30 IST

ప్రభుత్వం ‘కలైంజర్ మహిళా హక్కు’ పథకం కింద కుటుంబ పెద్దకు ఇవ్వాలనుకుంటున్న రూ.1000 ఆర్థిక సహాయం కోసం దరఖాస్తుల రసీదు.

చెన్నై: 6 నుంచి ఆర్థిక సాయం దరఖాస్తుల పరిశీలన

– అప్లికేషన్ల వేగవంతమైన పంపిణీ

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): ‘కళైంజర్ మహిళా హకావో’ పథకం కింద ప్రభుత్వం ఆడబిడ్డకు ఇవ్వాలనుకున్న రూ.1000 ఆర్థిక సాయం కోసం దరఖాస్తుల స్వీకరణ కార్యక్రమం రాష్ట్రవ్యాప్తంగా జోరుగా సాగుతోంది. ఇప్పటి వరకు దాదాపు 4.5 లక్షల దరఖాస్తులు వచ్చాయని, ఈ దరఖాస్తులను ఈ నెల 6వ తేదీ నుంచి అధికారులు పరిశీలించనున్నారు. అయితే, చెన్నైలో సుమారు 17 లక్షల రేషన్ కార్డులు ఉన్నాయి. ఈ పథకాన్ని రెండు దశల్లో అమలు చేయాలని అధికారులు నిర్ణయించారు. ఇందులో భాగంగా గత నెల 24 నుంచి ఈ అప్లికేషన్ల వినియోగం ప్రారంభమైంది. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ప్రత్యేక శిబిరాలు నిర్వహించి అర్హులైన వారి వివరాలను నమోదు చేస్తున్నారు. ఈ నెల 4వ తేదీ వరకు మొత్తం 1724 ప్రత్యేక శిబిరాలు కొనసాగనున్నాయి. ఇప్పటి వరకు మొదటి దశలో 6.18 లక్షలు, రెండో దశలో 53,568 దరఖాస్తులు పంపిణీ చేశారు. వీటిలో 4.33 లక్షల దరఖాస్తులను భర్తీ చేసి మళ్లీ సమర్పించారు. అయితే మొదటి దశ వివరాల నమోదు ఈ నెల 3వ తేదీతో ముగియనుంది. ఆ తర్వాత రెండో దశలో దరఖాస్తుల పంపిణీ జరగనుంది.

అదేవిధంగా 102 వార్డుల పరిధిలోని 724 రేషన్ దుకాణాల్లో 5 నుంచి 16వ తేదీ వరకు ప్రత్యేక శిబిరాలు నిర్వహించనున్నారు. ఇదిలావుంటే, మొదటి దశలో వచ్చిన దరఖాస్తుల వివరాల పరిశీలన ఈ నెల 6వ తేదీ నుంచి ప్రారంభం కానుంది. దరఖాస్తుల్లో పేర్కొన్న అంశాలు సరైనవేనా? సమర్పించిన దరఖాస్తులు పథకం అమలు కోసం రూపొందించిన నిబంధనలకు అనుగుణంగా ఉన్నాయా? ఇప్పటికే ఏదైనా ఆర్థిక సహాయం అందుతుందా? మీరు ఇప్పటికే పొందుతున్న ఆర్థిక సహాయాన్ని దాచిపెట్టి ఈ పథకం కోసం దరఖాస్తు చేసుకున్నారా? తదితర అంశాలపై అధికారులు ఆరా తీస్తారు. అలాగే కుటుంబంలో ఎంతమంది ఉన్నారు? ఒకే కుటుంబంలో ఒకరి కంటే ఎక్కువ మంది దరఖాస్తు చేసుకున్నారా? వంటి అంశాలను నిశితంగా పరిశీలిస్తామన్నారు. ఈ పనులను ఈ నెల 6 నుంచి 15వ తేదీ వరకు ఇంటింటికి పరిశీలించనున్నారు. ఈ వివరాలను 16 నుంచి 25వ తేదీ వరకు మరోసారి పరిశీలిస్తారు. వంద శాతం పరిశీలన పూర్తయిన తర్వాతే ఈ పథకం కింద రూ.1000 ఆర్థిక సహాయం పంపిణీ ప్రారంభమవుతుంది. అయితే ఈ ఆర్థిక సహాయం కోసం ప్రత్యేక శిబిరాలు ఏర్పాటు చేసిన 9 రోజుల్లో 50 శాతం దరఖాస్తులు మాత్రమే తీసుకున్నారు. మిగిలిన 8.47 లక్షల మందికి దరఖాస్తులు పంపిణీ చేసి వారి వివరాలను నమోదు చేసి సరిచూసుకోవాలి. దీనికోసం ప్రభుత్వం త్వరితగతిన చర్యలు తీసుకోవాలని అధికారులను ఆదేశించింది.

నాని6.2.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-03T09:30:12+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *