తెలంగాణ కాంగ్రెస్: తెలంగాణలో కాంగ్రెస్ పార్టీ సెంటిమెంట్ వర్కవుట్ అవుతుందా?

ముఖ్యమైన వాగ్దానాలకు వేదిక కానున్న కొల్లాపూర్‌ను కాంగ్రెస్ పార్టీ సెంటిమెంట్‌గా మారుస్తోంది. ఒకప్పుడు తమకు గట్టి పట్టున్న పాలమూరు జిల్లా నుంచి..

తెలంగాణ కాంగ్రెస్: తెలంగాణలో కాంగ్రెస్ పార్టీ సెంటిమెంట్ వర్కవుట్ అవుతుందా?

జూపల్లి కృష్ణారావు

తెలంగాణ కాంగ్రెస్ పార్టీ: తెలంగాణ ఎన్నికల ప్రచారానికి కాంగ్రెస్ సమాయత్తమవుతోంది. మాజీ మంత్రి జూపల్లి కృష్ణారావు చేరికతో ఎన్నికల గ్యాప్‌ను భర్తీ చేయాలని భావించిన కాంగ్రెస్.. అనుకోని కారణాలతో వరుసగా వాయిదాలు పడుతూ వస్తోంది. ఎన్నికలకు సమయం దగ్గర పడుతుండటంతో జూపల్లి చేరికను ఢిల్లీకి తరలించినా.

ఈ ఏడాది చివర్లో తెలంగాణలో సార్వత్రిక ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో కాంగ్రెస్ అధిష్టానం ఫుల్ ఫోకస్ పెట్టింది. హిమాచల్ ప్రదేశ్, కర్ణాటకలను గెలుచుకున్న హస్తం పార్టీ అదే ఊపులో తెలంగాణలోనూ కాంగ్రెస్ జెండాను రెపరెపలాడించాలని యోచిస్తోంది. ఆ రెండు రాష్ట్రాల్లో అమలు చేసిన విధంగానే తెలంగాణలో వ్యూహ, ప్రతివ్యూహాలకు పదును పెడుతున్నారు. ఎన్నికల హామీలతో పాటు ప్రచార అస్త్రాలను సిద్ధం చేస్తున్న కాంగ్రెస్.. డిసెంబర్ లోగా ఎన్నికలు నిర్వహించాలంటే.. అక్టోబర్ లో షెడ్యూల్ విడుదలయ్యే అవకాశం ఉంది. అంటే రెండు నెలల్లో అధికారికంగా ఎన్నికల హడావుడి మొదలవుతుంది. దీంతో కాంగ్రెస్ అధిష్టానం ప్రచారంపై దృష్టి సారించింది.

వాస్తవానికి గత నెలలో మాజీ ఎంపీ పొంగులేటి, మాజీ మంత్రి జూపల్లిని కాంగ్రెస్‌లో చేర్చుకోవాలని, క్షేత్రస్థాయిలో ప్రచారాన్ని ప్రారంభించాలని కాంగ్రెస్ నిర్ణయించింది. పొంగులేటి చేరిక అనుకున్నట్లే జరగ్గా.. రాహుల్ గాంధీ ముఖ్య అతిథిగా హస్తం పార్టీ భారీ బహిరంగ సభ నిర్వహించింది. ఆ తర్వాత జూపల్లి తన సొంత నియోజకవర్గం కొల్లాపూర్‌లో ప్రియాంక గాంధీతో సమావేశమయ్యారు. అయితే అనూహ్య పరిణామాలతో ప్రియాంక సభ, జూపల్లి చేరికల తేదీలు వర్షాల కారణంగా వాయిదా పడ్డాయి.

ఇది కూడా చదవండి: హీరో నితిన్ పొలిటికల్ ఎంట్రీకి రంగం సిద్ధం.. పోటీకి దిల్ రాజు రెడీ.. పోటీ ఎక్కడి నుంచి!?

ఇలా అసెంబ్లీకి ప్రియాంక ఎదురుచూస్తుంటే.. సమయం ముగిసిపోవడంతో కాంగ్రెస్ పార్టీ జూపల్లి పార్టిసిపేషన్ ను ఢిల్లీకి షిఫ్ట్ చేసింది. రెండో తేదీ బుధవారం నాడు జూపల్లి హస్తం పార్టీ తీర్థం పుచ్చుకోవాల్సి ఉండగా ఏఐసీసీ అధ్యక్షుడు ఖర్గే అందుబాటులోకి రాలేదు. కొల్లాపూర్‌లో జరిగే భారీ బహిరంగ సభలో జూపల్లి కాంగ్రెస్ కండువా కప్పుకోవలసి ఉన్నా.. వరుస ఘటనలతో జాప్యం జరగడంతో.. ఆయన క్షేత్రస్థాయి పర్యటనలకు సమయం దొరకకపోవడంతో హడావుడిగా ఢిల్లీలో పూర్తి చేయాలని కాంగ్రెస్ నిర్ణయించింది. . కానీ, కొల్లాపూర్ లో సభ నిర్వహించి అక్కడి నుంచే ఎన్నికల ప్రచారాన్ని ప్రారంభించాలని నిర్ణయించారు. దీంతో ఎన్నికలకు ముందు ఎక్కడి నుంచి ప్రచారాన్ని ప్రారంభిస్తారన్న ఉత్కంఠకు తెరపడింది.

ఇది కూడా చదవండి: వాహనదారులకు బంపర్ ఆఫర్.. హైదరాబాద్ లో పెట్రోల్ ఫ్రీ కావాలంటే వెంటనే ఇలా చేయండి..

ఈ నెల రెండో వారంలో ప్రియాంక లేదా సోనియాను తీసుకొచ్చి కొల్లాపూర్‌లో ఎన్నికల ప్రచార సభ నిర్వహించాలని రాష్ట్ర నాయకత్వం యోచిస్తోంది. పార్లమెంట్ సమావేశాల అనంతరం కొల్లాపూర్ లో జరిగే సభలో కాంగ్రెస్ హామీలపై ప్రకటనలు చేయనున్నట్లు చెబుతున్నారు. అంతేకాకుండా మహిళా డిక్లరేషన్‌ను ప్రకటించేందుకు ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నాయి. ఈ డిక్లరేషన్‌లో ఆరు ప్రధాన హామీలు ఇవ్వాలని ఇప్పటికే నిర్ణయించింది. మహిళా సంఘాలకు రుణమాఫీ, ఆర్టీసీలో ఉచిత ప్రయాణం, మహిళలకు రూ.500కే గ్యాస్ సిలిండర్ వంటి హామీలు ఇవ్వనున్నారు. ముఖ్యమైన వాగ్దానాలకు వేదిక కానున్న కొల్లాపూర్ ను కాంగ్రెస్ సెంటిమెంట్ గా మారుస్తోంది. ఒకప్పుడు పార్టీకి కంచుకోటగా ఉన్న పాలమూరు జిల్లా నుంచే ఎన్నికల ప్రచారానికి శ్రీకారం చుట్టాలని భావించడమే ఈ సెంటిమెంట్ కు కారణమని హస్తం నేతలు భావిస్తున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *