పంట రుణమాఫీ: రైతులకు శుభవార్త.. నేటి నుంచి రుణమాఫీ, రూ. మొదటి విడతలో 19 వేల కోట్లు

రైతుల సంక్షేమం, రైతాంగ అభివృద్ధే రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ప్రధాన ధ్యేయమని సీఎం కేసీఆర్ అన్నారు. పంట రుణమాఫీ

పంట రుణమాఫీ: రైతులకు శుభవార్త.. నేటి నుంచి రుణమాఫీ, రూ.  మొదటి విడతలో 19 వేల కోట్లు

పంట రుణమాఫీ

పంట రుణమాఫీ – సీఎం కేసీఆర్ : తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ రాష్ట్ర రైతులకు మరో శుభవార్త అందించారు. రైతు రుణమాఫీని పూర్తి చేయాలని ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ ఆదేశాలు జారీ చేశారు. నేటి (ఆగస్టు 3) నుంచి రైతు రుణమాఫీ ప్రక్రియను ప్రారంభించాలన్నారు. మొదటి విడతలో 19 వేల కోట్ల రూపాయల రుణాలను మాఫీ చేయనున్నారు. తెలంగాణ రైతాంగ సంక్షేమం, వ్యవసాయాభివృద్ధి రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ప్రధాన ధ్యేయమని ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ అన్నారు.

రుణమాఫీ కోసం రైతులు చాలా కాలంగా ఎదురుచూస్తున్నారు. ఎట్టకేలకు సీఎం కేసీఆర్ దానికి మోక్షం కల్పించారు. నేటి నుంచి రుణమాఫీ ప్రక్రియను ప్రారంభించాలని సీఎం కేసీఆర్ బుధవారం ఆర్థిక శాఖ అధికారులను ఆదేశించారు. రుణమాఫీ, వ్యవసాయాభివృద్ధి, రైతుల సమస్యలపై ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ ఉన్నతస్థాయి సమీక్షా సమావేశం నిర్వహించారు. రైతులకు సంపూర్ణ రుణమాఫీ హామీపై సమావేశంలో చర్చించారు. ఇందులో భాగంగా రైతుల రుణాలను పూర్తిగా మాఫీ చేసేందుకు ప్రక్రియ ప్రారంభించాలని ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ అధికారులను ఆదేశించారు.

ఇది కూడా చదవండి..రూ.2000 నోట్లు: మీ దగ్గర ఇంకా 2000 నోట్లు ఉన్నాయా? ఆర్బీఐ మరో కీలక ప్రకటన చేసింది

ఇప్పటి వరకు 30 వేల నుంచి 40 వేల వరకు రైతులకు రుణమాఫీ చేశారు. మిగిలిన రుణాలు (19 వేల కోట్లు). ఆ రుణాలన్నీ నేటి నుంచి నెలన్నరలోగా అంటే సెప్టెంబర్ 15లోగా పూర్తి చేయాలని అధికారులకు ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ ఆదేశాలు జారీ చేయడంతో.. రుణమాఫీ అమలులో జాప్యానికి కారణాలను కూడా కేసీఆర్ వివరించారు.

ఆర్థిక మాంద్యం, పెద్దనోట్ల రద్దు, ఎఫ్‌ఆర్‌బీఎం విషయంలో రాష్ట్రానికి రావాల్సిన నిధుల్లో కేంద్రం కోత విధించడం, ఆర్థిక లోటు కారణంగా రుణమాఫీ ఆలస్యమైందని కేసీఆర్ అన్నారు. నేటి నుంచి నెలన్నరలోగా రైతుల రుణాలన్నీ పూర్తిగా మాఫీ చేయాలని అధికారులను కేసీఆర్ ఆదేశించారు.

ఇది కూడా చదవండి..ఫ్లిప్‌కార్ట్ బిగ్ సేవింగ్ డేస్ సేల్ : ఆగస్ట్ 4 నుంచి ఫ్లిప్‌కార్ట్ బిగ్ సేవింగ్ డేస్ సేల్.. iPhone 14, Samsung ఫోన్‌లపై భారీ తగ్గింపు.. తేదీని ఆదా చేసుకోండి..!

ఇది కాంగ్రెస్ గెలుపు – రేవంత్ రెడ్డి
రుణమాఫీని పునరుద్ధరించాలన్న సీఎం కేసీఆర్ ఆదేశాలపై టీపీసీసీ చీఫ్ రేవంత్ రెడ్డి స్పందించారు. సీఎం కేసీఆర్ చేసిన రుణమాఫీ ప్రకటన కాంగ్రెస్ పార్టీ విజయంగా అభివర్ణించారు. ఉద్యమాలు, పోరాటాల ఒత్తిడితోనే కేసీఆర్ రుణమాఫీ ప్రకటించారని రేవంత్ రెడ్డి అన్నారు. రైతులకు తక్షణమే రుణమాఫీ చేయాలని కాంగ్రెస్ నేతలు సీఎస్ ను కలిసి డిమాండ్ చేశారని గుర్తు చేశారు. రుణమాఫీని అమలు చేయకుంటే బ్యాంకుల ముందు ధర్నా చేస్తామని కాంగ్రెస్ హెచ్చరించిందని, అందుకే అత్యవసర పరిస్థితిలో కేసీఆర్ ప్రకటన చేశారని రేవంత్ రెడ్డి అన్నారు. కేసీఆర్ అసమర్థత వల్లే రుణమాఫీ నాలుగేళ్లు ఆలస్యమైందని రేవంత్ రెడ్డి విమర్శించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *