బీహార్: రూ.లంచం తీసుకున్న ఐదుగురు పోలీసులు. 2, 37 ఏళ్ల విచారణ, కోర్టు తీర్పు ఏమైంది..?

ఐదుగురు పోలీసులు రెండు రూపాయలు లంచం తీసుకున్న 37 ఏళ్ల కేసును కోర్టు విచారించింది. తాజాగా తీర్పు వెలువడింది. మరి ఆ పోలీసులు దోషులా..? అమాయకులు..కోర్టు ఇచ్చిన తీర్పులో ఏముంది..?

బీహార్: రూ.లంచం తీసుకున్న ఐదుగురు పోలీసులు.  2, 37 ఏళ్ల విచారణ, కోర్టు తీర్పు ఏమైంది..?

రెండు రూపాయల లంచం కేసు..కోర్టులో 37 ఏళ్ల విచారణ

రెండు రూపాయల లంచం కేసు..కోర్టులో 37 ఏళ్ల విచారణ : పోలీసులు లంచం తీసుకున్నారనే వార్త పెద్ద వార్త. అది సాధారణం. కోర్టు తీర్పులకు ఏళ్లు కాదు దశాబ్దాలు పట్టడం కూడా సర్వసాధారణం. అయితే బిమార్ పోలీసుల లంచం కేసు వింతగా ఉందనుకుంటే.. ఆ కేసును 37 ఏళ్ల పాటు విచారించిన కోర్టు.. దానిపై ఇచ్చిన తీర్పు కూడా వైరల్ అయింది. బీహార్‌లోని బెగుసరాయ్ జిల్లాలో ఐదుగురు పోలీసులు రూ.లంచం తీసుకున్నారనేది కేసు. 2 వాహనదారుల నుండి. అది 1986లో.. అలా జరిగింది. కోర్టుకు వెళ్లారు. అప్పటి నుంచి కేసు విచారణ కొనసాగుతోంది. తాజాగా కోర్టు తీర్పు వెలువరించింది. రెండు రూపాయల లంచం కేసు..ఐదుగురు పోలీసులు కేసు నమోదు..కోర్టులో 37 ఏళ్ల విచారణ తర్వాత.. ఇదంతా విన్న తర్వాత తాజాగా తీర్పు వెలువరించింది. చీజీగా ఉంది కదూ..కానీ లంచం నేరం కాదా?

ఇక ఈ విచిత్రమైన కేసు వివరాల్లోకి వెళితే… 1986 జూన్ 10వ తేదీ రాత్రి భాగల్‌పూర్‌లోని ఓ చెక్‌పోస్టు వద్ద ఐదుగురు పోలీసులు విధులు నిర్వహిస్తున్నారు. ఆ మార్గం గుండా వెళ్లే వాహనాలను తనిఖీ చేయడం విధి. ఈ కార్యక్రమానికి వెళ్తున్న వాహనదారుల నుంచి రూ.2 వసూలు చేసినట్లు బెగుసరాయ్ ఎస్పీ అరవింద్ వర్మకు ఫిర్యాదు అందింది. వారిని రెడ్ హ్యాండెడ్ గా పట్టుకునేందుకు ఎస్పీ స్వయంగా రంగంలోకి దిగారు. దానికి సంబంధించిన ప్రణాళిక కూడా రూపొందించారు.

విమానంలో ఉల్లిపాయలు దుర్వాసన : ఎయిర్ ఇండియా విమానంలో ఉల్లిపాయ వాసన, భయాందోళనకు గురైన ప్రయాణికులు.. పైలట్ అత్యవసర ల్యాండింగ్

ఇందులో భాగంగా చెక్ పోస్ట్ వైపు వెళ్తున్న వాహనాన్ని ఎస్పీ ఆపారు. ఆ వాహనం డ్రైవర్‌కు రెండు రూపాయల నోట్లు ఇచ్చారు. ఎస్పీ నోటు ఇవ్వకముందే సంతకం చేసి ఇచ్చారు. మీరు ఈ దారిలో వెళుతుండగా పోలీసులు ఆపి లంచం అడిగితే ఈ నోటు ఇవ్వండి. దానికి డ్రైవర్ ఓకే చెప్పాడు. ఎస్పీ ప్లాన్ ఫలించింది. వాహనం చెక్‌పోస్టు వద్దకు రాగానే పోలీసులు వాహనాన్ని అక్కడే నిలిపివేశారు. డ్రైవర్ నుంచి రూ.2 డిమాండ్ చేశారు. ఎస్పీ సంతకం ఉన్న రెండు రూపాయల నోటును డ్రైవర్ కానిస్టేబుల్‌కు ఇచ్చాడు. తిరిగి వచ్చి మీరు చెప్పినట్లే చేశానని ఎస్పీకి చెప్పాడు. ప్లాన్ సక్సెస్ కావడంతో ఎస్పీ వెంటనే చెక్ పోస్టు వద్దకు వెళ్లి కానిస్టేబుల్ జేబులోంచి సంతకం చేసిన నోటును స్వాధీనం చేసుకున్నారు. అనంతరం ఐదుగురు పోలీసులపై కేసు నమోదు చేశారు.

పొద్దుతిరుగుడు: సూర్యుడు ఎక్కడ తిరిగినా తిరిగే పొద్దుతిరుగుడు పువ్వు వెనుక ట్రయాంగిల్ లవ్ స్టోరీ..!

దీంతో ఎస్పీ ఐదుగురు పోలీసులను రెడ్ హ్యాండెడ్‌గా గుర్తించారు. పోలీసులు రామ్ రతన్ శర్మ, కైలాష్ శర్మ, జియానీ శంకర్, యుగేశ్వర్ మహ్తో, రామ్ బాలక్ రాయ్‌లపై ముఫాసిల్ పోలీస్ స్టేషన్‌లో కేసు నమోదు చేసి కోర్టుకు సమర్పించారు. ఈ కేసును పలుమార్లు విచారించి చివరకు భాగల్‌పూర్‌లోని విజిలెన్స్ కోర్టుకు చేరగా వారంతా నిర్దోషులంటూ తాజా తీర్పు వెలువడింది. ఇలా 37 ఏళ్లుగా సాగిన ఈ కేసు విచారణ ఎట్టకేలకు ముగిసింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *