రాహుల్ గాంధీ: రాహుల్ గాంధీ మళ్లీ పార్లమెంటుకు ఎంత సమయానికి వెళ్తారు?

రాహుల్ గాంధీ

రాహుల్ గాంధీ: ‘మోదీ ఇంటిపేరు’ అంటూ చేసిన వ్యాఖ్యపై క్రిమినల్ పరువు నష్టం కేసులో కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీకి విధించిన శిక్షపై సుప్రీంకోర్టు శుక్రవారం స్టే విధించింది. రాహుల్‌గాంధీకి సుప్రీం కోర్టు పెద్ద ఊరటనిచ్చి, ఆయన పార్లమెంట్‌లోకి రీ ఎంట్రీకి మార్గం సుగమం చేసింది. లోక్‌సభ సెక్రటేరియట్‌లో అతని సభ్యత్వాన్ని పునరుద్ధరించడానికి ఎంత సమయం పడుతుంది? ప్రభుత్వంపై మంగళవారం నుంచి ప్రారంభం కానున్న అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చలో ఆయన పాల్గొంటారా అనేది ఇప్పుడు ఆసక్తికరంగా మారింది.

లోక్‌సభ సెక్రటేరియట్‌కు కోర్టు కాపీ..(రాహుల్ గాంధీ)

పార్లమెంటు సభ్యత్వ పునరుద్ధరణ ప్రక్రియ ప్రకారం, శ్రీ గాంధీ తన నేరారోపణపై స్టే విధించబడిందని మరియు వాయనాడ్ నుండి పార్లమెంటు సభ్యుని హోదాను పునరుద్ధరించాలని పేర్కొంటూ లోక్‌సభ సెక్రటేరియట్‌కు సమర్పించవలసి ఉంటుంది. అతను సచివాలయానికి సుప్రీంకోర్టు ఉత్తర్వు కాపీని సమర్పించాలి, ఆపై సెక్రటేరియట్ నోటిఫికేషన్ జారీ చేస్తుంది, అయితే కొన్ని సందర్భాల్లో దీనికి సమయం పట్టవచ్చు. నేషనలిస్ట్ కాంగ్రెస్ పార్టీ (ఎన్‌సిపి) ఎంపి మహ్మద్ ఫైసల్ హత్యాయత్నం కేసులో కేరళ హైకోర్టు అతన్ని దోషిగా నిర్ధారించిన తర్వాత మార్చిలో అతని సభ్యత్వం పునరుద్ధరించబడింది.

ఇదిలావుండగా, సుప్రీం కోర్టు ఉత్తర్వులు వెలువడిన గంటలోపే, కాంగ్రెస్ నాయకుడు అధిర్ రంజన్ చౌదరి లోక్‌సభ స్పీకర్ ఓం బిర్లాతో సమావేశమై శ్రీ గాంధీ సభ్యత్వాన్ని పునరుద్ధరించాలని కోరారు. రాహుల్ గాంధీకి సుప్రీంకోర్టు ఉపశమనం సత్య విజయం. నిజం గెలుస్తుందని మేము ఆశిస్తున్నాము” అని చౌదరి అన్నారు. మోడీ ఇంటిపేరుపై చేసిన వ్యాఖ్యపై క్రిమినల్ పరువునష్టం కేసులో రాహుల్ గాంధీకి సుప్రీంకోర్టు ఈరోజు విధించిన శిక్షపై స్టే విధించింది, అయితే ఆయన వ్యాఖ్యలు మంచి అభిరుచికి అనుగుణంగా లేవని, ముఖ్యంగా ప్రజా జీవితంలో ఒక వ్యక్తికి వ్యతిరేకంగా ఉందని అన్నారు. ఈ కేసులో ట్రయల్ జడ్జి గరిష్ఠంగా రెండేళ్ల జైలుశిక్షను విధించారు.దీనిని గమనించిన ఆయన.. శిక్షను ఒక్కరోజు తగ్గిస్తే గాంధీ అనర్హుడని పేర్కొంది.

పోస్ట్ రాహుల్ గాంధీ: రాహుల్ గాంధీ మళ్లీ పార్లమెంటుకు ఎంత సమయానికి వెళ్తారు? మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *