ఎంపీ రవీంద్రనాథ్: ఎంపీ రవీంద్రనాథ్ పదవీకాలం తప్పింది.. విషయం ఏంటంటే..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-05T09:25:04+05:30 IST

మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఓ. పన్నీర్‌సెల్వం కుమారుడు, తేని ఎంపీ రవీంద్రనాథ్ (ఎంపీ రబ్

ఎంపీ రవీంద్రనాథ్: ఎంపీ రవీంద్రనాథ్ పదవీకాలం తప్పింది.. విషయం ఏంటంటే..

– హైకోర్టు తీర్పుపై స్టే

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఒ.పన్నీర్‌సెల్వం తనయుడు, తేని ఎంపీ రవీంద్రనాథ్ (ఎంపీ రవీంద్రనాథ్)కు సుప్రీంకోర్టులో ఊరట లభించింది. తేని లోక్‌సభ నియోజకవర్గంలో ఆయన విజయం చెల్లదని మద్రాసు హైకోర్టు తీర్పుపై శుక్రవారం సాయంత్రం సుప్రీంకోర్టు స్టే విధించింది. దీంతో రవీంద్రనాథ్ పదవీకాలం కోల్పోయారు. 2019లో జరిగిన తేని లోక్‌సభ నియోజకవర్గ ఎన్నికల్లో రవీంద్రనాథ్ తన సమీప కాంగ్రెస్ ప్రత్యర్థి EVKS ఇళంగోవన్‌పై 76,319 ఓట్ల తేడాతో గెలుపొందారు. అదే నియోజకవర్గానికి చెందిన మిలానీ అనే ఓటరు గెలుపును సవాల్ చేస్తూ మద్రాసు హైకోర్టులో పిటిషన్ దాఖలు చేశారు. తన నామినేషన్‌తో పాటు దాఖలు చేసిన అఫిడవిట్‌లో ఆస్తులు, రుణాల వివరాలను సరిగా పొందుపరచలేదని రవీంద్రనాథ్ పేర్కొన్నారు.

అంతేకాకుండా నియోజకవర్గంలోని ఓటర్లకు నగదు పంపిణీ చేశారు. ఈ పిటిషన్ ను విచారించిన హైకోర్టు రవీంద్రనాథ్ విజయం చెల్లదని తీర్పునిచ్చిన సంగతి తెలిసిందే. తీర్పుపై అప్పీలు చేసుకునేందుకు సుప్రీంకోర్టు ఒక నెల గడువు విధించింది. ఈ నేపథ్యంలో ఈ తీర్పుపై రవీంద్రనాథ్ సుప్రీంకోర్టులో అప్పీలు చేశారు. శుక్రవారంతో హైకోర్టు విధించిన గడువు ముగియనుండటం, అదేరోజు అప్పీలుపై విచారణ జరగనుండడంతో ఆయన భవిష్యత్తుపై ఉత్కంఠ నెలకొంది. సుప్రీంకోర్టు అప్పీలును స్వీకరించి కేసును వాయిదా వేస్తే.. ఆయన వెంటనే ఎంపీ పదవిని కోల్పోయారు. ఈ పరిస్థితుల్లో సుప్రీంకోర్టు అప్పీలును స్వీకరించి హైకోర్టు తీర్పుపై స్టే విధించింది. కౌంటర్ అఫిడవిట్లు దాఖలు చేయాలని ఇరుపక్షాలను ఆదేశిస్తూ.. విచారణను అక్టోబర్ 4కి వాయిదా వేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-05T09:25:04+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *