మెడికల్ షాపులపై బుల్డోజర్: మెడికల్ షాపులపై బుల్డోజర్!

హర్యానాలో 24 దుకాణాల కూల్చివేత!

అక్రమ కట్టడాలను ప్రభుత్వం కూల్చివేసింది

అరెస్టు భయంతో 200 మంది పరారీలో ఉన్నారు

మొత్తం 60 నిర్మాణ యంత్రాలు

ప్రతి ఉద్యమకారుడి చేతిలో లాఠీ ఉంటుంది

భారీ ప్లాన్‌తో అల్లర్లు: హోంమంత్రి

నోహ్, చండీగఢ్, ఆగస్టు 5: వారం రోజులు కావస్తున్నా హర్యానాలో చెలరేగిన అల్లర్ల పరిణామాలు కొనసాగుతూనే ఉన్నాయి. వరుసగా మూడో రోజు కూడా అక్రమ నిర్మాణాల కూల్చివేతలను ప్రభుత్వ యంత్రాంగం చేపట్టింది. శనివారం నుహ్‌లోని 24 మెడికల్‌, ఇతర దుకాణాలను బుల్‌డోజర్లు కూల్చివేశాయి. ఇప్పటి వరకు వివిధ చోట్ల మొత్తం 50 నుంచి 60 నిర్మాణాలు ధ్వంసమయ్యాయి. ఇంతలో, అరెస్టు భయంతో, ఒక వర్గానికి చెందిన చాలా మంది పరారీలో ఉన్నారు. శనివారం ఉదయం నల్హర్, నుహ్‌లోని షాహీద్ హసన్ ఖాన్ మేవాటీ ప్రభుత్వ వైద్య కళాశాల వద్దకు చేరుకున్న బుల్‌డోజర్లు భారీ పోలీసు బందోబస్తు మధ్య దుకాణాలను కూల్చివేయడం ప్రారంభించారు. స్థానిక ఎమ్మెల్యే, సీఎల్పీ ఉపనేత అఫ్తాబ్ అహ్మద్ అడ్డుకునే ప్రయత్నం చేసినా ఆగలేదు. కొన్నేళ్లుగా మెడికల్ కళాశాల ప్రధాన గేటు ఎదురుగా ఉన్న ఈ షాపుల్లో చాలా వరకు మెడికల్ షాపులే కావడం గమనార్హం. అయితే వాటిని తొలగించాలని అధికారులు కోరుతున్నారు. నుహ్ లోనే కాకుండా ఇతర చోట్ల కూడా అధికారుల సమక్షంలో కూల్చివేతలు కొనసాగాయి. పాత తేదీలతో నోటీసులు చూపించి పేదల ఇళ్లు, దుకాణాలను కూల్చివేస్తున్నారని అఫ్తాబ్ ఆరోపించారు.

బుల్డోజర్ కూడా పాలనలో భాగం: విజ్

నుహ్‌లో జరిగిన అల్లర్ల వెనుక పెద్ద ప్లాన్ ఉందని హర్యానా హోం మంత్రి అనిల్ విజ్ పునరుద్ఘాటించారు. నిర్మాణాల కూల్చివేతపై మీడియా ప్రశ్నించగా.. బుల్డోజర్ చికిత్సలో భాగమేనని బదులిచ్చారు. అయితే కొండపై నుంచి కాల్పులు జరపడం, భవనాలపై రాళ్లను గుర్తించడం చూస్తుంటే పక్కా ప్లాన్ ప్రకారమే దాడికి పాల్పడ్డారని స్పష్టమవుతోంది. ఆందోళనకారులందరి చేతుల్లో లాఠీలు ఉన్నాయి.. వారి ఆయుధాలు ఎక్కడ ఉన్నాయి.. ఎవరో అందజేస్తారు.. లోతుగా దర్యాప్తు చేస్తాం’’ అని చెప్పారు. అల్లర్లకు సంబంధించి 202 మందిని అరెస్టు చేశామని, 80 మందిపై పీడీ యాక్ట్‌ ప్రయోగించామన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-06T03:40:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *