పెందుర్తి నియోజకవర్గం: పెందుర్తిలో ఈసారి హై ఓల్టేజీ పోటీ.. అందుకే పంచకర్ల రమేష్ బాబు పార్టీ మారారా?

ప్రస్తుతం పెళ్లి రాజకీయాలు ఫర్వాలేదనిపిస్తోంది. టీడీపీ, జనసేన మధ్య పొత్తు కుదిరితే హోరాహోరీ పోరు జరిగే అవకాశం ఉంది. లేకుంటే వైసీపీ, టీడీపీ, జనసేన మధ్య త్రిముఖ పోటీ తప్పదు.

పెందుర్తి నియోజకవర్గం: పెందుర్తిలో ఈసారి హై ఓల్టేజీ పోటీ.. అందుకే పంచకర్ల రమేష్ బాబు పార్టీ మారారా?

పెందుర్తి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గ గ్రౌండ్ రిపోర్ట్

పెందుర్తి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం: విశాఖపట్నంలోని పెందుర్తి నియోజకవర్గ రాజకీయాలు వేడెక్కుతున్నాయి. ఇండస్ట్రియల్ కారిడార్‌తో పెందుర్తి విశాఖ నగరానికి జీవనాడి. అలాంటి చోట గత ఎన్నికల్లో వైసీపీ సత్తా చాటగా.. ఈ నియోజకవర్గంలో వరుసగా మూడు ఎన్నికల్లో మూడు పార్టీల నేతలు ఎమ్మెల్యేలుగా ఎన్నికయ్యారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో ఇక్కడి నుంచి పోటీ చేయాలని భావించిన మాజీ ఎమ్మెల్యే పంచకర్ల రమేష్‌బాబు.. తనకు టికెట్ రాదని తేలిపోవడంతో జిల్లా పార్టీ అధ్యక్ష పదవికి రాజీనామా చేసి జనసేనలో చేరారు. సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే అదీప్ రాజు (అన్నంరెడ్డి అదీప్ రాజ్) లైన్ క్లియర్ అయినట్లు భావిస్తున్నారు. ఇంతకీ పెందుర్తిలో ఈ సెంటిమెంట్ ఏంటి? వచ్చే ఎన్నికల్లో ఏం చూడాలి?

2009లో పెందుర్తి నియోజకవర్గం ఏర్పడగా.. నియోజకవర్గాల పునర్విభజనలో భాగంగా పరవాడ, సబ్బవరం, పెందుర్తి మండలాలను కలిపి ఈ నియోజకవర్గం ఏర్పాటైంది. ఇందులో విశాఖపట్నం నగరంలో కొంత భాగం మరియు దాని శివార్లలోని గ్రామాలు ఉన్నాయి. పరవాడ పారిశ్రామిక వాడలో ఉన్న పరిశ్రమలతో ఈ ప్రాంతం వేలాది మందికి ప్రత్యక్షంగా, పరోక్షంగా ఉపాధి కల్పిస్తోంది. అదే సమయంలో ఫార్మా పరిశ్రమల కాలుష్యం కూడా సమస్యగా మారింది. వచ్చే ఎన్నికల్లో ఫార్మా పరిశ్రమ బాధితుల ఓట్లే కీలకం కానున్నాయి.

అన్నంరెడ్డి అదీప్ రాజ్

అన్నంరెడ్డి అదీప్ రాజ్

అన్నంరెడ్డి ఆదిప్రరాజు ప్రస్తుతం పెందుర్తిలో సిట్టింగ్‌ ఎమ్మెల్యేగా కొనసాగుతున్నారు. యువకుడు ఆదీప్ గత ఎన్నికల్లో మాజీ మంత్రి, సీనియర్ నేత బండారు సత్యనారాయణ మూర్తిపై విజయం సాధించారు. పెద్దగా రాజకీయ అనుభవం లేకపోయినా.. బండారుపై రాజకీయాలు.. వయోభారం, వైసీపీ హవా గత ఎన్నికల్లో అదీప్‌కు భారీ మెజారిటీ తెచ్చిపెట్టింది. వచ్చే ఎన్నికల్లోనూ అభ్యర్థిగా పోటీ చేస్తానని వైసీపీ ఉత్తరాంధ్ర జిల్లాల సమన్వయకర్త వైవీ సుబ్బారెడ్డి ఇప్పటికే ప్రకటించారు. ఈ విషయాన్ని ఆయన ప్రకటించగానే నియోజకవర్గంలో వ్యతిరేకత వెల్లువెత్తింది. అదీప్ రాజుకు వ్యతిరేకంగా పని చేసినందుకు సరగడ చిన అప్పల నాయుడు అనే సీనియర్ నాయకుడిని వైసీపీ నాయకత్వం సస్పెండ్ చేసింది. అదే సమయంలో ఈ స్థానంపై ఆశలు పెట్టుకున్న మాజీ ఎమ్మెల్యే పంచకర్ల రమేష్‌బాబు వచ్చే ఎన్నికల్లో అదీప్‌కే టికెట్ అని ప్రకటించడంతో పార్టీ వీడారు. ఇద్దరు ముఖ్య నేతలు పార్టీని వీడడంతో ఆదిప్రజాకి లైన్ క్లియర్ అయింది. కానీ, వచ్చే ఎన్నికల్లో విజయం సాధించడం అంత ఈజీ కాదంటున్నారు పరిశీలకులు.

ఇది కూడా చదవండి: పాయకరావుపేటలో అనితకు అదే పరిస్థితి ఎదురైంది.. ఇప్పుడు బాబూరావు..

గత ఎన్నికల్లో సంచలన విజయం సాధించిన ఆదిప్రరాజు.. ఇప్పటి వరకు ఎన్నికల హామీలను అమలు చేయలేదన్న విమర్శలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. ముఖ్యంగా సింహాచలం భూముల వ్యవహారం, ఫార్మా కాలుష్యంతో అల్లాడుతున్న తడ గ్రామాన్ని తరలించడం ఎమ్మెల్యేకు పెద్ద తలనొప్పిగా మారింది. జగనన్న గృహనిర్మాణ పథకంలో పైడివాడ అగ్రహారంలో మెగా లేఅవుట్, పేదలకు ఇళ్లు ఇవ్వడం ఎమ్మెల్యేకు బలంగా మారింది. పెట్రోలియం యూనివర్సిటీ భూసమస్యను పరిష్కరించడంతోపాటు షీలానగర్-సబ్బవరం ఆరులైన్ల రహదారికి క్లియరెన్స్ ఇవ్వడం ఎమ్మెల్యేకు అనుకూలమని చెబుతున్నారు.

పంచకర్ల రమేష్ బాబు

పంచకర్ల రమేష్ బాబు

కానీ, ఎమ్మెల్యేకు పార్టీలో సీనియర్ల మద్దతు కొరవడిందని అంటున్నారు. ఎమ్మెల్యేకు ఇతర నేతలతో గ్యాప్ ఉండడంతో వచ్చే ఎన్నికల్లో ఓడిపోయే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయని విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. వైసీపీ నుంచి జనసేనలో చేరిన పంచకర్ల రమేష్‌బాబు మరింత ప్రభావం చూపుతారని అంటున్నారు. అదే సమయంలో పార్టీ నుంచి సస్పెండ్ అయిన శరగడం చిన అప్పలనాయుడు, పంచకర్ల చేతులు కలిపితే ఎమ్మెల్యే వ్యతిరేక వర్గం ఒక్కటయ్యే అవకాశం ఉందన్నారు. మరోవైపు పంచకర్ల బలమైన కాపు సామాజికవర్గ నాయకుడు. ఆ సామాజికవర్గం ఓటర్లు ఎక్కువగా ఉండడంతో.. ఆదిప్రరాజు సామాజికవర్గం నుంచి టీడీపీ నేత బండారు సత్యనారాయణమూర్తి పోటీ చేయడంతో ఓట్లు చీలిపోవడం.. రమేష్ కు బాగా కలిసొచ్చిందని విశ్లేషిస్తున్నారు. అంతేకాకుండా టీడీపీ-జనసేన పొత్తులో భాగంగా ఈ సీటు జనసేనకు దక్కే ఛాన్స్ ఉంది. ఆ విషయాన్ని గ్రహించిన మాజీ ఎమ్మెల్యే పంచకర్ల రమేష్‌బాబు ముందుగా జనసేనలో చేరినట్లు సమాచారం. అయితే రమేష్ బాబు వల్ల వైసీపీ ఓట్లు గల్లంతయ్యే ప్రమాదం ఉందని పరిశీలకులు అంటున్నారు.

బండారు సత్యనారాయణ మూర్తి

బండారు సత్యనారాయణ మూర్తి

వైసీపీ ప్రధాన ప్రత్యర్థి తెలుగుదేశం పార్టీ తరపున మాజీ మంత్రి బండారు సత్యనారాయణ మూర్తి పోటీ చేస్తారా? లేక ఆయన వారసుడు అప్పలనాయుడు బరిలోకి దిగుతారా అనేది ఇంకా తేలలేదు. అప్పలనాయుడు తన తండ్రి వారసత్వంలో కూడా చురుకుగా ఉన్నారు. ఎమ్మెల్యే అదీప్ రాజు యువకుడు కావడంతో అప్పలనాయుడు పోటీ చేయాలని టీడీపీలోని ఓ వర్గం కోరుతోంది. కానీ, సీనియర్ కావడం, అనుభవం ఉండడంతో సత్యనారాయణమూర్తి పోటీ చేయాలనుకుంటున్నారు.

గాంధీ బాబ్జీ

గాంధీ బాబ్జీ

అదే సమయంలో మాజీ ఎమ్మెల్యే గండి బాబ్జీ (గండి బాబ్జి)తో విభేదాలు టీడీపీలో ఆందోళన కలిగిస్తున్నాయి. పెందుర్తి నియోజకవర్గం నుంచి బాబ్జీ విశాఖపట్నం నియోజకవర్గానికి మారినప్పటికీ బాబ్జీ అనుచరులంతా పెందుర్తిలోనే ఉండిపోయారు. వైసీపీ నుంచి బయటకు వచ్చిన బాబ్జీ 2019 ఎన్నికల్లో టీడీపీలో చేరారు. ఆ సమయంలో సత్యనారాయణమూర్తి బాబ్జీ చేరికను వ్యతిరేకించారు. వీరిద్దరూ ఒకే సామాజికవర్గానికి చెందిన వారు కావడంతో ఓట్లు గల్లంతు అవుతాయని టీడీపీ నాయకత్వం సత్యనారాయణమూర్తిని ఒప్పించింది. కానీ, నాలుగున్నరేళ్లుగా ఇద్దరూ భిన్నంగా వ్యవహరిస్తున్నారు. బాబ్జీని విశాఖ దక్షిణ నియోజకవర్గానికి పంపినా.. బాబ్జీ తన అనుచరుల కోసం పెందుర్తి రాజకీయాల్లో జోక్యం చేసుకుంటున్నారు. వీరిద్దరి మధ్య పోరు అధికార పార్టీకి లాభించే అవకాశం ఉందని పరిశీలకులు అంటున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఇమ్మిగ్రేషన్ ఇమ్మిగ్రేషన్‌లో మామ మరోసారి జెండా ఎగురవేస్తాడా.. అల్లుడు చక్రం తిప్పనున్నారా?

మొత్తానికి పెందుర్తి రాజకీయాలు ప్రస్తుతం బాగోలేదు. టీడీపీ, జనసేన మధ్య పొత్తు కుదిరితే హోరాహోరీ పోరు జరిగే అవకాశం ఉంది. లేకుంటే వైసీపీ, టీడీపీ, జనసేన మధ్య త్రిముఖ పోటీ తప్పదు. ఇక్కడ
ఎమ్మెల్యే ఆదిపరాజు పంచకర్లతో అటు బండారుతో తలపడుతున్నారు. ఇద్దరు సీనియర్ల రాజకీయ విజ్ఞతను ఎలా ఎదుర్కొంటారు…పార్టీలోని వ్యతిరేకతను ఎలా అధిగమిస్తారన్నది ఆసక్తికరంగా మారింది. ముఖ్యంగా మాజీ
ఎమ్మెల్యే పంచకర్ల రమేష్‌బాబు, టీడీపీ నేత బండారు సత్యనారాయణమూర్తి కలిసి పనిచేస్తే ఫలితం ఎలా ఉంటుందో ఎవరూ ఊహించలేరు. ఏది ఏమైనా పెందుర్తిలో ఈసారి హైవోల్టేజీ పోటీ జరుగుతుందనే అభిప్రాయం వ్యక్తమవుతోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *