ఆప్ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా: ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లుపై ప్రతిపాదించారు

చివరిగా నవీకరించబడింది:

ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లుపై ప్రతిపాదిత సెలెక్ట్ కమిటీకి ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ (ఆప్) సమర్పించిన తీర్మానంపై ఐదుగురు రాజ్యసభ ఎంపీలు తమ సంతకాలను ఫోర్జరీ చేశారని ఆరోపించడంతో ఆప్ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా సోమవారం వివాదంలో చిక్కుకున్నారు. ‘ఫోర్జరీ’ ఘటనలో రాఘవ్ చద్దా దోషిగా తేలితే ఆయనపై ప్రథమ సమాచార నివేదిక (ఎఫ్‌ఐఆర్) దాఖలు చేయాలని రాజ్యసభ చైర్మన్ సిఫారసు చేయవచ్చని సమాచారం.

ఆప్ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా: ఫోర్జరీ వివాదంలో ఆప్ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా

ఆప్ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా: ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లుపై ప్రతిపాదిత సెలెక్ట్ కమిటీ కోసం ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ (ఆప్) సమర్పించిన తీర్మానంపై ఐదుగురు రాజ్యసభ ఎంపీలు తమ సంతకాలను ఫోర్జరీ చేశారని ఐదుగురు రాజ్యసభ ఎంపీలు ఆరోపించడంతో ఆప్ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా సోమవారం వివాదంలో చిక్కుకున్నారు. ‘ఫోర్జరీ’ ఘటనలో రాఘవ్ చద్దా దోషిగా తేలితే ఆయనపై ప్రథమ సమాచార నివేదిక (ఎఫ్‌ఐఆర్) దాఖలు చేయాలని రాజ్యసభ చైర్మన్ సిఫారసు చేయవచ్చని సమాచారం.

నోటీసు పంపితే సమాధానం ఇస్తాను..(ఆప్ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా)

నేషనల్ క్యాపిటల్ టెరిటరీ ఆఫ్ ఢిల్లీ (సవరణ) బిల్లు, 2023ని పంపాలన్న ఆప్ ఎంపీ ప్రతిపాదనపై తమ సంతకాలను ఫోర్జరీ చేసినందుకు ఐదుగురు ఎంపీలు రాఘవ్ చద్దాపై ప్రివిలేజ్ మోషన్‌ను డిమాండ్ చేయడంతో ఈ ఘటన వెలుగులోకి వచ్చింది. ఆప్ నేత రాఘవ్ చద్దాను ఫోర్జరీ చేశారని ఆరోపించిన ఐదుగురు ఎంపీలు వారి సంతకాలు BJPకి చెందిన S Phangnon Konyak, నరహరి అమీన్ మరియు సుధాన్షు త్రివేది, AIADMK యొక్క M తంబిదురై మరియు BJD యొక్క సస్మిత్ పాత్ర. ఈ ఫిర్యాదులపై విచారణ జరుపుతామని రాజ్యసభ డిప్యూటీ చైర్మన్ హరివంశ్ ప్రకటించారు. ఆరోపణలపై చద్దా స్పందిస్తూ.. ప్రివిలేజ్ కమిటీ నాకు నోటీసు పంపనివ్వండి. కమిటీకి సమాధానం చెబుతాను అని అన్నారు.

చద్దా మోసం చేశారని కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా ఆరోపించారు. ఆప్ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా మోసం చేశారని ఆరోపించిన అమిత్ షా ఈ అంశంపై పార్లమెంట్ ప్రివిలేజెస్ కమిటీతో విచారణ జరిపించాలని డిమాండ్ చేశారు. దేశ రాజధానిలో అమలు చేస్తున్న ఫోర్జరీ గురించి మేము చర్చించాము మరియు ఇప్పుడు అది పార్లమెంటులోనే అమలు చేయబడుతోంది” అని షా అన్నారు, మోషన్ ఎలా సంతకం చేయబడిందో తెలుసుకోవాలని కోరుతూ, ఈ సమస్యపై సమగ్ర దర్యాప్తు చేయాలని ఆయన కోరారు.

మరోవైపు కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ తరహాలో తప్పుడు ఆరోపణలు, ఆరోపణలతో రాఘవ్ చద్దాను అనర్హులుగా ప్రకటించేందుకు ప్రభుత్వం ప్రయత్నిస్తోందని రాజ్యసభ ఎంపీ సంజయ్ సింగ్ ఆరోపించారు. రాఘవ్ చద్దా తర్వాత హోం మంత్రి అమిత్ షా ఉన్నారు. తప్పుడు, నిరాధారమైన కేసుతో రాహుల్ గాంధీ సభ్యత్వాన్ని తీసుకున్నట్లే రాఘవ్ సభ్యత్వాన్ని తొలగించాలన్నారు. వారు చాలా ప్రమాదకరమైన వ్యక్తులు. వారు ఏమైనా చేయగలరు, కానీ మేము సాధారణ ప్రజల సైనికులం మరియు మేము వారికి భయపడము. వారితో పోరాడతామని చెప్పారు.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *