పోలవరంపై హ్యాండ్‌సప్ – జగన్‌కు అధికారంలో ఉండే అర్హత ఉందా?

పోలవరం విషయంలో తన చేతుల్లో ఏమీ లేదని, కేంద్రం అన్నీ కడిగేస్తోందని జగన్ రెడ్డి చెప్పడం ప్రజలను భయాందోళనకు గురిచేస్తోంది. అధికారంలో ఉన్నప్పుడు కుదరదని చెప్పే బదులు రాజీనామా చేసి ఉంటే గౌరవంగా ఉండేదన్న అభిప్రాయం చాలా మందిలో ఉంది. పోలవరం ఏపీకి జీవనాడి.. కాంట్రాక్టర్లను మార్చి ప్రాజెక్టును నాశనం చేయడమే కాకుండా కేంద్రం నుంచి ఆర్ అండ్ ఆర్ ప్యాకేజీని తీసుకురాలేకపోతున్నారు. సీఎంగా ఉంటూ రాష్ట్రానికి జీవనాడిని చంపేసే బదులు రాజీనామా చేసి దిగిపోతే మంచిదని అంటున్నారు.

ప్రతిపక్షంలో ఉన్నప్పుడు ఏం చెప్పారు?

పోలవరం విషయంలో ప్రతిపక్షంలో ఉన్నప్పుడు జగన్ రెడ్డి బాహుబలి రేంజ్ ప్రకటనలు చేశాడు. కేంద్రం డబ్బులు ఇవ్వకుంటే రాష్ట్రాన్ని నిర్మించలేమని చంద్రబాబు అన్నారు. నిర్వాసితులకు ఎకరాకు పది లక్షల పరిహారం ఇస్తామన్నారు. అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత ప్రాజెక్టును పూర్తి చేస్తామన్నారు. నాలుగున్నరేళ్లు కావస్తున్నా.. ఆర్ అండ్ ఆర్ కాదు.. కనీసం మూడు, నాలుగు శాతం ప్రాజెక్టు పనులు కూడా జరగలేదు. అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత ప్రతిపక్షం చెప్పినదానికి ఆయన చేసిన పనులకు సంబంధం లేదు.. ఇంకా చెప్పాలంటే.. సర్వనాశనం చేశాడు.

చేతకాదని చేతులు ఎత్తేయడం ద్రోహం కాదా?

అధికారం కోసం పోలవరం పూర్తి చేస్తానని హామీలు గుప్పించి చంద్రబాబు అవినీతి చేశాడని నమ్మి అధికారంలోకి వచ్చాక ఏం చేశాడు? చంద్రబాబు హయాంలో అవినీతి జరగలేదని కేంద్రానికి లేఖ రాశారు. ఇప్పుడు పోలవరం ప్రాజెక్టు నిర్మాణం ఆయన వల్ల కాదు. నిర్వాసితులకు ఇవ్వాల్సిన డబ్బులు ఇవ్వడం లేదు. నిర్వాసితులను ఇంత దారుణంగా మోసం చేయడం పాలకుడి లక్షణమా.. ఎన్నికలకు వెళ్లకముందే తన తప్పేమీ లేదని చేతులు దులుపుకుంటున్నారా? నమ్మి ఓట్లు వేసిన వారిని ముంచడం.. పరిపాలనా?

గిరిజనులు అమాయకులు… వారిని మోసం చేయడం క్షమించరాని ద్రోహం!

పోలవరం కోసం త్యాగాలు చేస్తున్న వారంతా గిరిజనులే. వారిని నమ్మి మోసం చేయడం క్షమించరాని ద్రోహం. మోదీ డబ్బులు ముద్రించడం లేదని ఓ సారి… మరో సారి మోదీ సర్కార్ ఖర్మ ఉందని.. ఇదంతా గిరిజనులను మోసం చేయడానికే. వారికి హామీలు ఇచ్చినప్పుడు… పోలవరంపై కథలు చెప్పినప్పుడు ఇదంతా వారికి తెలుసా?. మోసం చేయడానికి అలా అన్నారా?

రాష్ట్రానికి జీవనాడి ఊపిరి తీసి.. ఇంకా అధికారంలో ఎలా ఉంటారు?

పోలవరం ఏపీకి జీవనాడి. నాలుగున్నరేళ్లుగా వేగంగా సాగుతున్న ప్రాజెక్టును ధ్వంసం చేశారు. ఇప్పుడు చేతులు ఎత్తేస్తున్నారు. ఆ ప్రాజెక్టు పూర్తయితే ఏపీలో కరువు ఉండదు. సీమ ప్రజలు కూడా కోనసీమ వంటి పంటలు పండిస్తారు. కానీ కల మొత్తం చెదిరిపోయింది. చేయలేమని చేతులెత్తేస్తున్నారు. మీరు ఇంకా అధికారంలో ఎలా ఉన్నారు?

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *