లోక్‌సభలో రాహుల్‌ ఫ్లయింగ్‌ కిస్‌! | లోక్‌సభలో రాహుల్.

బీజేపీ మహిళా ఎంపీల ఆగ్రహం తగదన్నారు

స్పీకర్ ఓం బిర్లాకు 20 మంది సంతకాలతో ఫిర్యాదు

పార్లమెంటులో ఇలాంటి అనుచిత ప్రవర్తన ఎప్పుడూ చూడలేదు

మహిళలపై స్మృతి ఇరానీ చిలిపి

రాహుల్ ఎప్పుడూ మహిళలను అగౌరవపరచలేదు: కాంగ్రెస్

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 9 (ఆంధ్రజ్యోతి): లోక్ సభలో కాంగ్రెస్ ఎంపీ రాహుల్ గాంధీ ‘ఫ్లయింగ్ కిస్’ కలకలం రేపింది. అవిశ్వాస తీర్మానంపై తన ప్రసంగం అనంతరం లోక్‌సభ నుంచి వాకౌట్ చేసి బీజేపీ ఎంపీలను చూసి పెదవులపై చేయి వేసి వారికి ఫ్లయింగ్ కిస్ ఇచ్చారు. కేంద్ర మహిళా, శిశు అభివృద్ధి శాఖ మంత్రి స్మృతి ఇరానీ ప్రసంగిస్తుండగా రాహుల్ సభ నుంచి వెళ్లిపోబోతున్నారని ప్రత్యక్ష సాక్షులు తెలిపారు. ఆ సమయంలో అతని చేతిలో ఫైళ్లు పడ్డాయి. ఆయన వంగి ఫైల్స్ తీసుకుంటుండగా, కొందరు బీజేపీ ఎంపీలు ఆయన్ను చూసి నవ్వడం మొదలుపెట్టారు. తర్వాత రాహుల్ వాళ్లను చూసి ఫ్లయింగ్ కిస్ ఇచ్చి వెళ్లిపోయాడు. కానీ ప్రత్యక్ష ప్రసారాల్లో ఈ దృశ్యం రికార్డు కాలేదు. రాహుల్ ప్రవర్తనను తీవ్రంగా ఖండించిన దాదాపు 22 మంది మహిళా ఎంపీలు ఆయనపై కఠిన చర్యలు తీసుకోవాలని డిమాండ్ చేస్తూ స్పీకర్ ఓం బిర్లాకుకు లేఖ అందజేశారు. సభలో మహిళా సభ్యుల గౌరవాన్ని కించపరిచారని లేఖలో పేర్కొన్నారు. బీజేపీ విమర్శలను తోసిపుచ్చిన కాంగ్రెస్, మహిళలను రాహుల్ ఎప్పటికీ అగౌరవపరచరని స్పష్టం చేసింది. మణిపూర్‌పై చర్చ జరగకూడదనుకుంటే బీజేపీ నాటకాలు ఆడుతోందని ఆమె ఆరోపించారు. తొలుత స్మృతి ఇరానీ.. రాహుల్ తనను చూసి ఫ్లయింగ్ కిస్ ఇవ్వడం అసభ్యకరంగా ఉందన్నారు. పార్లమెంట్‌లో ఇలాంటి దృశ్యం తానెప్పుడూ చూడలేదన్నారు. ఆ కుటుంబం (గాంధీ కుటుంబం) సంస్కారాలను దేశం మొత్తం చూస్తోందని వ్యాఖ్యానించారు. స్మృతి ఇరానీ, ఇతర మహిళా సభ్యులకు రాహుల్ ఫ్లయింగ్ కిస్ లు ఇచ్చారని కేంద్ర వ్యవసాయ శాఖ మంత్రి శోభా కరంద్లాజే విమర్శించారు. సీసీటీవీ ఫుటేజీని పరిశీలించి రాహుల్‌పై చర్యలు తీసుకోవాలని స్పీకర్‌ను కోరినట్లు బీజేపీ ఎంపీ శోభా కరంద్లాజే తెలిపారు. రాహుల్ ఎదుగుదల సరిగా లేదని బీజేపీ ఎంపీ పూనమ్ మహాజన్ విమర్శించారు. కానీ రాహుల్ ఫ్లయింగ్ కిస్ లు ఇవ్వడం చూడలేదని బీజేపీ ఎంపీ హేమమాలిని అన్నారు. అయితే ఎంపీల లేఖపై ఆమె సంతకం చేశారు.

స్మృతి ఇరానీని చూస్తే అసలే లేదు!

బీజేపీ విమర్శలపై కాంగ్రెస్ నేతలు ఘాటుగా స్పందించారు. మణిపూర్ అంశంపై చర్చకు బీజేపీ ఇష్టం లేదని, రాహుల్ తప్పు చేశారని ఆయన విమర్శించారు. రాహుల్‌కు మహిళల పట్ల ఎంతో గౌరవం ఉందనేది స్పష్టం. రాహుల్ అందరినీ అన్నదమ్ములు అని సంబోధించారని, అందుకే నినాదాలు చేస్తున్న బీజేపీ ఎంపీలకు ఆయన ఫ్లయింగ్ కిస్ ఇచ్చారని కాంగ్రెస్ నేతలు తెలిపారు. మంత్రిని, ఎంపీని చూసి అలా చేయలేదని, స్మృతి ఇరానీని చూసి చేయలేదన్నారు. స్మృతి ఇరానీకి ‘రాహుల్ ఫోబియా’ ఉందని, దాని నుంచి బయటపడాలని కాంగ్రెస్ విప్ మాణిక్కం ఠాగూర్ లోక్‌సభలో సూచించారు. కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి కెసి వేణుగోపాల్ మాట్లాడుతూ భారత్ జోడో యాత్రలో పాల్గొని చూసిన వారు.. ప్రేమ, ఆప్యాయతలకు ప్రతీకగా భావిస్తున్నారని, కానీ మనసులో ఉన్నవారు మాత్రం అపార్థం చేసుకుంటున్నారని అన్నారు. శివసేన (ఉద్ధవ్ థాకరే) ఎంపీ ప్రియాంక చతుర్వేది తాను సందర్శకుల గ్యాలరీలో ఉన్నానని, రాహుల్ తన ఆప్యాయతకు గుర్తుగా అలా చేశారని అన్నారు. మొహబ్బత్ కి స్టోక్ అనే నినాదానికి అనుగుణంగా రాహుల్ తన ప్రేమను చాటుకున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-10T02:30:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *