సమీక్ష : భోళా శంకర్

భోళా శంకర్ సినిమా రివ్యూ

తెలుగు360 రేటింగ్ 2/5

OTT యుగంలో కూడా రీమేక్‌లకు కారణం లేదనే అభిప్రాయం చాలా మందిలో ఉంది. ఆయన రీ ఎంట్రీ ‘ఖైదీ నంబర్ 150’ కూడా రీమేక్. గతేడాది “లూసిఫర్‌`ని గాడ్‌ఫాదర్‌గా రీమేక్‌ చేశారు. ఇప్పుడు తమిళంలో సక్సెస్ అయిన అజిత్ ‘వేదాలం’ని ‘భోళా శంకర్’గా ప్రేక్షకుల ముందుకు తీసుకొచ్చాడు. దాదాపు దశాబ్దం విరామం తర్వాత దర్శకుడు మెహర్ రమేష్ ఈ సినిమా కోసం మళ్లీ మెగాఫోన్ పట్టాడు. మరి ఈ రీమేక్‌ని మెగాస్టార్ ఇమేజ్‌కి తగ్గట్టుగా ఎలా మార్చారు? భోళా శంకర్‌గా మెగాస్టార్ ఎలాంటి వినోదాన్ని అందించాడు?

శంకర్ అలియాస్ భోళా శంకర్ (చిరంజీవి) తన సోదరి మహా (కీర్తి సురేష్) చదువు కోసం హైదరాబాద్ నుండి కలకత్తా వస్తాడు. మహా కాలేజీలో చేరతా. శంకర్ టాక్సీ డ్రైవర్ అవుతాడు. మరోవైపు… కలకత్తాలో అమ్మాయిలను కిడ్నాప్ చేసి స్మగ్లింగ్ చేసే ముఠాకు అలెక్స్ (తరుణ్ అరోరా) నాయకుడు. అతడి ముఠాను పట్టుకునేందుకు పోలీసులు తీవ్రంగా ప్రయత్నిస్తున్నారు. టాక్సీ డ్రైవర్లు అందరికీ ఫోన్ చేసి ముఠాలో ఉన్న వారి ఫొటోలు చూపించి ఎవరైనా కనిపిస్తే సమాచారం ఇవ్వాలని కోరుతున్నారు. ఒకరోజు శంకర్‌ని అలెక్స్ గ్యాంగ్ మనుషులు చూస్తారు. పోలీసులకు సమాచారం ఇస్తాడు. దీంతో అలెక్స్ గ్యాంగ్ శంకర్ ని చంపేందుకు వెంబడిస్తుంది. కానీ శంకరే ముఠా వద్దకు వచ్చి చాలా మందిని దారుణంగా చంపేశాడు. కలకత్తాకు వచ్చిన వారిని చంపడమే కాకుండా మొత్తం అలెక్స్ గ్యాంగ్‌ని కూడా చంపేశానని చెప్పాడు. అసలు, శంకర్ మరియు అలెక్స్ గ్యాంగ్ మధ్య గతం ఏమిటి? శంకర్ కలకత్తా ఎందుకు వచ్చాడు? ఇది తగిన కథ.

వేదాళం సినిమా విడుదలై దాదాపు ఎనిమిదేళ్లు దాటింది. భోళా శంకర్ ఆ ఎనిమిదేళ్ల కంటెంట్‌ను నమ్మాడు. సినిమా చూస్తున్నప్పుడు ఈ కంటెంట్ చెప్పాలంటే మనం రీమేక్ సినిమాని నమ్మాలా? భోళా శంకర్‌ని ఇరవయ్యేళ్ల క్రితం అరిగిపోయిన రొటీన్ కమర్షియల్ స్టీరియోటైప్‌లో, రచనలోగానీ, ఇతివృత్తంలోగానీ కొత్తదనం లేకుండా చూపించిన అనుభూతి ఉంది. సినిమా ప్రారంభం నుంచి చివరి వరకు పూర్తిగా రొటీన్‌గా సాగుతుంది. యాక్సిడెంట్‌ నుంచి జనాలను కాపాడే హీరో ఎంట్రీ, ఆ తర్వాత గ్రూప్‌ సాంగ్‌, ఫ్లాష్‌బ్యాక్‌తో ఇంద్రుడు అమాయకంగా ట్యాక్సీ నడుపుతూ కనిపించాడు. అనిపిస్తోంది

ఫస్ట్ హాఫ్‌లో ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్‌గా ఉండాల్సిన సన్నివేశాలన్నీ ఇరిటేషన్‌గా మారాయి. వెన్నెల కిషోర్‌తో సన్నివేశాలు జబర్దస్త్‌ను తలపించేలా ఉన్నాయి. మరియు తమన్నా ట్రాక్ శుద్ధ దండగ. ఆమె తెరపై కనిపించినప్పుడల్లా.. ప్రేక్షకుల్లో అసహనం పెరిగిపోతుంది. ఫస్ట్ హాఫ్‌లో కీర్తి సురేష్ క్యారెక్టర్ కాలేజీకి వెళ్లడం తప్ప ఏమీ చేయలేదు. చిరంజీవి కనిపిస్తే తప్ప ప్రతి సన్నివేశంలోనూ మ్యాజిక్ ఉండదు. ఎంత కమర్షియల్ సినిమా అయినా కలకత్తా కోర్టులో, మొత్తం కలకత్తాలో కూడా ఒక్క స్థానికుడు కనిపించడు. పాత్రలను ఎంత క్లిష్టంగా తీర్చిదిద్దారో చెప్పడానికి ఇదే నిదర్శనం. ఫస్ట్ ఆఫ్‌లో జరిగే ప్లాట్‌ని చూసే ప్రేక్షకులు.. త్వరలో ఇంటర్వెల్ ఇస్తే కాసేపు రిలాక్స్ అవ్వొచ్చు అని ఫీల్ అవుతారు.

సెకండాఫ్ స్టార్ట్ అయ్యాక కూడా ఎంట్రీలు, ఇంట్రో సాంగ్స్ వస్తాయి. ఇక్కడ భోలా కనిపిస్తాడు. ఈ భోళా శంకర్ కలకత్తా శంకర్ కంటే కొంచెం బెటర్. అయితే ఇక్కడ కూడా అసలు కథ ప్రారంభం కాలేదు. పవన్ కళ్యాణ్ మ్యానరిజమ్స్ ఈ సెకండాఫ్ లో వస్తాయి. శ్రీముఖితో ఖుషీ సీన్ ఎలా ఉంటుందో మరి. అంతేకాదు ‘నేను దెకలయు’ అనే మాటలు చిరంజీవికి స్వయంగా చెప్పి అదే మాస్ అనుకున్నా చాలా వెకిలిగా తయారైంది. అటు శ్రీముఖి క్యారెక్టర్ కూడా దీనికి సెట్ కాదు. ఇందులో కీర్తి సురేష్, శ్రీముఖి విద్యార్థులు. అయితే అలాంటి సన్నివేశాల కోసం శ్రీముఖి పాత్రను మరింత వ్యాంప్‌గా మార్చడం అవసరం అనిపిస్తుంది. నిజానికి ఇది కీర్తి సురేష్ కథ. ఆ కథలోకి భోలా వస్తాడు. ఫలితంగా కోర్ ఎమోషన్ లో సీరియస్ నెస్ ఉండదు. పైగా, భోలా కూడా మిషన్‌లో ఉన్నట్లు కనిపించడం లేదు. డ్యాన్స్ ఫైట్ సాంగ్ తో సినిమా ఇలా సాగుతుంది. ఇందులో అసలు కథ ప్రీ క్లైమాక్స్‌లోనే ముగుస్తుంది. అప్పుడు కూడా ఈ సినిమాలో హీరో పాత్రను విలన్ గుర్తించలేదు. బిగ్గరగా అరుస్తూ, కోమా నుండి మేల్కొన్న రోగి, పోలికలను పట్టుకొని స్కెచ్ ఆర్టిస్ట్‌తో బొమ్మలు గీస్తున్నాడు. ఇదంతా తెరపై చూసి షాక్ అవ్వడం ప్రేక్షకుల వంతు.

చిరంజీవి మంచి ఎంటర్‌టైనర్‌. అతని కథలు మరియు పాత్రల కారణంగా అతనికి ఆ పేరు వచ్చింది. ఒక కథలోని క్యారెక్టర్ ఆర్క్ వల్ల ఒక పాత్ర గుర్తుండిపోతుంది. భోలా పాత్రకు అలాంటి ఆర్క్ లేదు. ఇందులో చిరంజీవి ఎక్కడా కొత్తగా కనిపించలేదు. అలాంటి పాత్రను పోషించడం ఆయనకు నడక. ఏ కష్టం లేకుండా సింపుల్ గా చేసుకుంటూ వెళ్లిపోయారు. కానీ ఈ వయసులోనూ కెమెరా ముందు ఎనర్జిటిక్ గా మూవ్ అవ్వడం మెచ్చుకోదగిన విషయం. ఈ కథలో కీర్తి సురేష్ పాత్ర కీలకం. అక్కడ ఆమె కొంచెం డీసెంట్ గా చేసింది. ఇందులో బ్రదర్ సిస్టర్ సెంటిమెంట్ ముఖ్యమని ప్రచారం జరిగింది. కానీ అది పెద్దగా కదలలేదు. సుశాంత్ పాత్ర బాగుంది కానీ తమన్నా పాత్ర ఈ కథకు అనవసరం. యాంకర్ రష్మీ చిరంజీవికి పాన్ ఇచ్చి ఓ పాటకు డ్యాన్స్ చేసి కనిపించకుండా పోయింది. విలన్ అరవడం మొదలుపెట్టాడు. గెటప్ శ్రీను, లోబో, వేణు, బిత్తిరి సత్తి, హైపర్ దట్.. వీళ్లంతా సినిమాలో ఎందుకున్నారో అర్ధం కావట్లేదు.

మహతి పాటలు స్పష్టంగా ఉన్నాయి. చిరంజీవికి ట్యూన్స్. ఒక్క భోళా మేనియా పాట పర్వాలేదు అనిపిస్తుంది. రీరికార్డింగ్ బాగా కుదిరింది కానీ కంటెంట్‌లో ఎలాంటి ఎమోషన్‌ లేదు. కెమెరా రంగు పుల్. డైలాగ్స్‌లో మెరుపు లేదు. అంతేకాకుండా, కొన్ని చోట్ల చాలా కల్పితం అనిపించింది. పదేళ్ల తర్వాత మెగాఫోన్ పట్టిన మెహర్.. టేకింగ్ లో ఇంకా అప్ డేట్ కాకపోవడంతో పదేళ్ల క్రితం అలాగే ఉండిపోయాడేమో అనిపించింది. చాలా రొటీన్ మేకింగ్. కేవలం చిరంజీవి ఇమేజ్ ఆధారంగానే సీన్స్ తీశాడు. ఎక్కడో కొత్తగా చూపించే ప్రయత్నం చేశాడు. ఈ సినిమా చూశాక ప్రీ రిలీజ్ ఈవెంట్‌లో చిరంజీవి చెప్పిన మాటలు గుర్తొచ్చాయి. మంచి కంటెంట్‌ని రీమేక్ చేయడంలో తప్పు ఏమిటి? అని చిరు ప్రశ్నించారు. సినిమా చూశాక అందులో అంత బాగా కనిపించే కంటెంట్ ఏంటి? అని మనల్ని మనం ప్రశ్నించుకోవడం మన ధర్మం.

తెలుగు360 రేటింగ్ 2/5

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ సమీక్ష : భోళా శంకర్ మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *