ముగిసిన పార్లమెంట్ | పార్లమెంటు ముగిసింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-12T03:53:43+05:30 IST

మణిపూర్ అంశంపై మొదటి నుంచి వాడివేడిగా సాగిన పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాలు మోదీ ప్రభుత్వంపై అవిశ్వాసం వరకు వెళ్లడంతోపాటు పలు కీలక బిల్లులకు ఆమోదం తెలపడంతో శుక్రవారం నిరవధికంగా వాయిదా పడింది. జూలై 20న

పార్లమెంటు ముగిసింది

ఉభయ సభలు నిరవధికంగా వాయిదా పడ్డాయి

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 11: మణిపూర్ అంశంపై మొదటి నుంచి వాడివేడిగా సాగిన పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాలు మోదీ ప్రభుత్వంపై అవిశ్వాసం వరకు వెళ్లడంతోపాటు పలు కీలక బిల్లులకు ఆమోదం తెలపడంతో శుక్రవారం నిరవధికంగా వాయిదా పడింది. వర్షాకాల సమావేశాలు జూలై 20న ప్రారంభమై మొత్తం 17 రోజుల పాటు కొనసాగాయి. లోక్ సభ 44 గంటల పాటు కొనసాగిందని స్పీకర్ ఓం బిర్లా తెలిపారు. “ఈ సెషన్‌లో, ప్రభుత్వం ప్రవేశపెట్టిన 20 బిల్లులు మరియు 22 ముసాయిదా తీర్మానాలు ఆమోదించబడ్డాయి. ఇందులో సహకార సొసైటీల బిల్లు, డిజిటల్ వ్యక్తిగత డేటా రక్షణ బిల్లు, ఢిల్లీ అడ్మినిస్ట్రేటివ్ పవర్స్ బిల్లు మొదలైనవి ఉన్నాయి. అయితే, సమావేశాలలో ఒక కీలక పరిణామం సస్పెండ్ చేయబడింది. గతంలో ఎన్నడూ లేని విధంగా కాంగ్రెస్ లోక్ సభాపక్ష నేత.. దీనిపై ఆగ్రహించిన భారత కూటమి సభ్యులు శుక్రవారం వాకౌట్ చేశారు.కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ ఆధ్వర్యంలో పలువురు ఎంపీలు పార్లమెంట్ ఆవరణలోని అంబేద్కర్ విగ్రహం వద్దకు ర్యాలీగా వెళ్లారు. . సభ్యుల గౌరవార్థం స్పీకర్ ఇచ్చిన టీ విందును 23 పార్టీలకు చెందిన 143 మంది ఎంపీలు బహిష్కరించారు.. లోక్ సభ కంటే ముందే రాజ్యసభ నిరవధిక వాయిదా పడింది.. మరోవైపు ఆప్ యువనేత రాఘవ్ చద్దాను రాజ్యసభ నుంచి సస్పెండ్ చేశారు. శుక్రవారం నాడు.. ఈ సస్పెన్షన్ హౌస్ రైట్స్ కమిటీ కనుగొన్న తర్వాత నివేదిక వచ్చే వరకు కొనసాగుతుంది.ఈ సమావేశాల్లో ఆప్ ఎంపీలు సంజయ్ సింగ్, సుశీల్ కుమార్ రింకు సస్పెండ్ అయ్యారు. దీనికి నిరసనగా రింకూ శుక్రవారం గొలుసులతో పార్లమెంట్ కాంప్లెక్స్ వద్దకు వచ్చింది.

అధిర్ వ్యాఖ్యలలో తప్పు లేదు: ఖర్గే

మునుపెన్నడూ లేని విధంగా చిన్న చిన్న కారణాలతో ప్రతిపక్ష ఎంపీలను సస్పెండ్ చేస్తున్నారని, రాజ్యాంగ స్ఫూర్తిని దెబ్బతీస్తున్నారని కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు ఖర్గే ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. రాజ్యసభలో ఆయన మాట్లాడుతూ.. ప్రధాని మోదీని ఆర్థిక నేరగాడు నీరవ్ మోదీతో పోలుస్తూ అధీర్ వ్యాఖ్యానించడంలో తప్పు లేదని అన్నారు. “నిరవ్” అంటే మౌనం అని భాష్యం చెబుతుంది. ఇది వేరే సభలో జరిగిన అంశమని చైర్మన్ చెప్పినా ఖర్గే తన వాదనను కొనసాగించడం గమనార్హం. అధిర్ CVC మరియు CBI డైరెక్టర్ ఎంపిక కమిటీ సభ్యుడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-12T03:53:43+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *