శాండ్‌విచ్: బాబోయ్.. ఎక్కడ వ్యంగ్యం.. శాండ్‌విచ్ కట్ చేసి తినకముందే ఉడుకుతున్న ట్విస్ట్.

తమ రెస్టారెంట్లకు వచ్చే కస్టమర్లు ఎలాంటి లోటు, చేదు అనుభవం లేకుండా మంచి అనుభూతితో వెళ్లిపోవాలని యాజమాన్యం కోరుతోంది. నష్టపోయినా పర్వాలేదు, కస్టమర్ సంతృప్తి ముఖ్యమని భావిస్తారు. వారు తమ రెస్టారెంట్‌కు మళ్లీ మళ్లీ రావాలనే ఉద్దేశ్యంతో కస్టమర్‌లను సంతోషపెట్టడానికి ప్రయత్నిస్తారు. కానీ.. ఓ రెస్టారెంట్ మాత్రం అందుకు భిన్నంగా కస్టమర్లను రెచ్చగొడుతోంది. ఇంకోసారి ఆ రెస్టారెంట్‌కి వెళ్లకూడదు బాబోయ్ అని అనుకునేలా మోగుతోంది. అసలు విషయం ఏమిటంటే..

ఇటీవల ఓ బ్రిటీష్ టూరిస్ట్ ఇటలీకి విహారయాత్రకు వెళ్లాడు. ఇటలీలోని కొన్ని ప్రాంతాలను సందర్శించిన అనంతరం తన స్నేహితులతో కలసి ప్రముఖ పర్యాటక కేంద్రమైన లేక్ కోమోకు వెళ్లాడు. అక్కడ కాసేపు సరదాగా గడిపి పక్కనే ఉన్న ‘బార్ పేస్’ రెస్టారెంట్ కు వెళ్లాడు. శాండ్‌విచ్ ఆర్డర్ చేసాడు. అది రాగానే.. రెండు ముక్కలుగా కోసి స్నేహితులకు పంచాడు. భోజనం ముగించి బిల్లు ఇవ్వమని అడిగాడు. తర్వాత బరువు తీసుకొచ్చి చూపించగానే… పర్యాటకుడు ఒక్కసారిగా షాక్ తిన్నాడు. ఎందుకంటే.. ఆ బిల్లులో శాండ్‌విచ్‌ని రెండు ముక్కలుగా కోసేందుకు కూడా వసూలు చేశారు. నిజానికి.. శాండ్‌విచ్ అసలు ధర 7.50 యూరోలు. అయితే.. దాన్ని రెండు ముక్కలు చేసిన పాపానికి మరో 2 యూరోలు (భారత్ ప్రకారం రూ. 180) వసూలు చేశారు.

ఈ బిల్లు చూసిన బ్రిటీష్ టూరిస్ట్ షాక్ అయ్యాడు. కోపం వచ్చినా రెస్టారెంట్ మేనేజర్‌తో వాదించకుండా బిల్లు చెల్లించి వెళ్లిపోయాడు. రెస్టారెంట్ నుండి నిష్క్రమించిన తర్వాత, అతను ట్రిప్ అడ్వైజర్‌పై ప్రతికూల సమీక్షలను ఇచ్చాడు. ఒక నక్షత్రాన్ని మాత్రమే ఇచ్చి, బిల్లు స్క్రీన్‌షాట్‌ను పోస్ట్ చేసింది. ఇది నెట్‌లో వైరల్ కావడంతో, నెటిజన్లు రెస్టారెంట్‌పై విమర్శలు గుప్పించారు. అయితే, అతని చర్యను రెస్టారెంట్ యజమాని సమర్థించుకున్నాడు. “ఆ శాండ్‌విచ్‌ని రెండు ముక్కలుగా కట్ చేయడం వల్ల వాటికి రెండు ప్లేట్లు కావాలి.. అందుకు రెండు ప్లేట్‌లు కడగాలి.. దీనికి కావాల్సిన సమయం, లేబర్‌ ఛార్జ్‌ అవుతుందని రెస్టారెంట్‌ యజమాని సమాధానమిచ్చాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *