జగన్ మేనిఫెస్టో :: వాలంటీర్లు రూ. 10 వేలు, పింఛన్లు రూ. 4 వేలు!

ఐదేళ్లు కష్టపడి ఎట్టకేలకు ఎన్నికల హామీగా కొంత డబ్బు పంచితే చాలు ఓట్లు పడతాయనే ఆశతో జగన్ రెడ్డి ఉన్నారు. వచ్చే ఎన్నికల ముందు..ఏం చేయాలా అని ఆలోచిస్తూ…వాలంటీర్ల జీతాలు పెంచడం…వృద్ధాప్య పింఛన్లు నాలుగువేలు చేయడం వంటి పథకాల గురించి ఆలోచిస్తున్నారు.

జీతాల పెంపు కోసం గతంలో వాలంటీర్లు ధర్నా చేశారు. ఆ సమయంలో తాము రూపాయి కూడా పెంచబోమని… మీరు ఉద్యోగులు కాదు… సేవలందిస్తున్నారని వాదించారు. అయితే ఇప్పుడు ఎన్నికల ముందు ఓటేస్తారో లేదోనని భయపడి పదివేలు జీతం ఇస్తామని బేరం కుదుర్చుకుంటున్నారు. రూ. పదివేలు ఇవ్వడానికి ప్రభుత్వం వద్ద డబ్బులు లేవు. అందుకే ఎన్నికల హామీగా ఇవ్వాలని కోరుతున్నారు. అలాగే వృద్ధాప్య పింఛన్లు నాలుగు వేలు చేయాలన్నారు. గత ఎన్నికలకు ముందు 3 వేల పింఛన్ ఇస్తానని చెప్పిన జగన్ రెడ్డి నాలుగున్నరేళ్లుగా పెంచుతూ వస్తున్నా ఇప్పుడు 2750కి చేరిందన్నారు.

ఎన్నికలకు వెళ్లేలోపు మూడువేలు చేస్తామన్నారు. అయితే నాలుగు వేలు చేస్తే ఎలా ఉంటుందా అని ఆలోచిస్తున్నారు. టీడీపీ ఎలాగూ 4000 హామీ ఇస్తుంది కాబట్టి ఎన్నికలకు రెండు, మూడు నెలల ముందు 4000కు పెంచితే ఏమవుతుందో అని ఆలోచిస్తున్నారు. అయితే పెంచేందుకు చేసిన మోసం… తాత ముత్తాతల్లో చర్చనీయాంశంగానే ఉంది.

జగన్ రెడ్డి ఎలాంటి ఎన్నికల హామీలు ప్రకటించినా.. జనం.. ఏంటి.. అప్పులు లేకుంటే.. ఆస్తులు తాకట్టు పెడతారు. ఇదంతా మన నెత్తిమీదే అనే స్థాయికి చేరుకున్నారు. దేశంలోనే అత్యధిక పన్ను భారం ఉన్న రాష్ట్రాల్లో ఏపీ ముందుంది. ప్రజల జీవన ప్రమాణాలు దిగజారుతున్నాయి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ జగన్ మేనిఫెస్టో :: వాలంటీర్లు రూ. 10 వేలు, పింఛన్లు రూ. 4 వేలు! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *