రాహుల్ గాంధీ: మణిపూర్ మంటలను ఆర్పడం మోదీకి ఇష్టం లేదు

ఓ వైపు రాష్ట్రం మండిపోతుంటే..

లోక్ సభలో ప్రధాని జోకులు పేల్చుతున్నారు

రికార్డుల నుండి ‘భారతమాత’ పదం

తొలగింపు సిగ్గుచేటు: రాహుల్

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 11 (ఆంధ్రజ్యోతి): ప్రధాని మోదీపై కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ మరోసారి విమర్శలు గుప్పించారు. లోక్‌సభలో విపక్షాలు ప్రవేశపెట్టిన అవిశ్వాస తీర్మానానికి సమాధానం ఇస్తూ ప్రధాని మాట్లాడిన తీరును ఆయన తీవ్రంగా విమర్శించారు. మణిపూర్ మంటలను ఆర్పడం మోడీకి ఇష్టం లేదని, ఆ రాష్ట్రం కాలిపోవాలని కోరుకుంటున్నారని ఆరోపించారు. ఒకవైపు రాష్ట్రం నాలుగు నెలలుగా తగలబడిపోతుంటే.. నినాదాలు చేస్తున్న ఎన్డీయే ఎంపీలతో కలిసి ప్రధాని మాత్రం సరదాగా నవ్వుతూ లోక్ సభలో మాట్లాడారని మండిపడ్డారు. ఇది ప్రధాని స్థాయికి తగదన్నారు. రాహుల్ గాంధీ శుక్రవారం విలేకరుల సమావేశంలో మాట్లాడారు. అవిశ్వాస తీర్మానంపై 2 గంటల 13 నిమిషాల పాటు మాట్లాడిన మోదీ.. మణిపూర్ కు కేవలం రెండు నిమిషాలు మాత్రమే కేటాయించారంటే ఈ విషయంలో ప్రధానికి ఉన్న ప్రాధాన్యత ఏపాటిదో అర్థమవుతోంది. 2024లో మోడీ ప్రధాని అవుతారా? అది ప్రధాన సమస్య కాదని, పిల్లలను కూడా చంపుతున్న మణిపూర్, మన ముందున్న ప్రధాన సమస్య అని చెప్పారు. ఇంతటితో హింస ఎందుకు ఆగలేదన్నదే ప్రశ్న అని అన్నారు. మణిపూర్‌లో ‘ప్రధాని మోదీ, హోంమంత్రి అమిత్‌షా చేతుల్లో భారత్‌ మాత హత్యకు గురైంది’ అని తాను చేసిన వ్యాఖ్య అర్థరహితం కాదని, మణిపూర్‌లో హిందుస్థాన్‌ హత్యకు గురైందని అన్నారు. పార్లమెంటు రికార్డుల నుంచి భారతమాత అనే పదాన్ని తొలగించడం ఇదే తొలిసారి అని, ఈ నిర్ణయం ఆ పదాన్ని అవమానించడమేనని రాహుల్ అన్నారు.

సంకుచిత మనస్తత్వం వద్దు

తాను 19 ఏళ్లుగా రాజకీయాల్లో ఉన్నానని, అన్ని రాష్ట్రాల్లో పర్యటించానని, కానీ మణిపూర్‌లో కనిపించిన దృశ్యాలు మరెక్కడా చూడలేదని రాహుల్ గాంధీ అన్నారు. కుకీ సెక్యూరిటీ గార్డులతో మీటీలా ప్రాంతాలకు వెళ్లవద్దని, మీటీలా సెక్యూరిటీ గార్డులతో కుకీ ప్రాంతాలకు వెళ్లవద్దని కేంద్ర బలగాలు చెప్పాయని తెలిపారు. ఒకరినొకరు చూస్తే చంపేస్తామని చెప్పారు. మణిపూర్ రెండుగా విడిపోయిందని, ఇది ఒక రాష్ట్రంలా కాదని అన్నారు. ఇదే విషయాన్ని తాను పార్లమెంటులో చెప్పానని అన్నారు. ఒక వ్యక్తి ప్రధాని అయ్యాక సంకుచిత రాజకీయ నాయకుడిగా మాట్లాడవద్దని, దేశ ప్రజలందరికీ ప్రతినిధి అనే విషయాన్ని గుర్తుంచుకోవాలని సూచించారు.

రాహుల్ మానసిక సమతుల్యం కోల్పోయాడు

రాహుల్ గాంధీ మానసిక పరిస్థితి బాగాలేదని, మానసిక సమతుల్యం కోల్పోయారని కేంద్ర మంత్రి ప్రహ్లాద్ జోషి అన్నారు. రికార్డుల నుంచి ‘భారత మాత’ అనే పదాన్ని తొలగించలేదని, అన్‌పార్లమెంటరీ పదాలను మాత్రమే తొలగించామని ప్రహ్లాద్ జోషి శుక్రవారం స్పష్టం చేశారు. తొలగించిన విషయాన్ని కూడా రాహుల్ తెలుసుకోలేకపోవడం రాహుల్ మానసిక స్థితికి అద్దం పడుతుందని వ్యాఖ్యానించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-12T03:52:51+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *