ఏపీలో ఎత్తివేసిన ప్రభుత్వమైతే – సీఎం సంతకాలు, అటెండర్లు ఇంకెందుకు!?

ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం దివాళా తీసింది. ముఖ్యమంత్రి జగన్ రెడ్డి డిజిటల్ సంతకాలను ఆరు నెలలుగా దుర్వినియోగం చేయడంపై ఏపీ సీఎంఓతోపాటు సీఐడీ కేసు నమోదు చేసింది. సీఐడీ సైబర్ క్రైమ్ అధికారి చెబుతున్న వివరాలు వింటుంటే.. ప్రభుత్వాన్ని నిలదీశారేమోనన్న సందేహం మాత్రం మారదు.

హవా సీఎం కార్యదర్శుల యూజర్ పేరు మరియు పాస్‌వర్డ్‌లు అటెండర్‌లకు తెలుసా /

సచివాలయం కంటే సిఎంఓ శక్తివంతమైనది. సీఎం సంతకం అంటే చిన్న విషయం కాదు. ఈ కార్యాలయంలో సీఎం డిజిటల్ సంతకాలకు ఎంత భద్రత ఉంటుందో ప్రత్యేకంగా చెప్పాల్సిన పనిలేదు. సీఎంకు ప్రధాన కార్యదర్శులుగా ఉన్న ఐఏఎస్ అధికారులకే ఇది సాధ్యం. కానీ అటెండర్లు సీనియర్ IAS అధికారుల నుండి వినియోగదారు పేరు మరియు పాస్‌వర్డ్‌ను నేర్చుకోవడమే కాకుండా, వారు CM యొక్క డిజిటల్ సంతకాలను ఉపయోగించి CMP లను కూడా జారీ చేశారు. అటెండర్లు.. డేటా ఎంట్రీ ఆపరేటర్లకు ఇదంతా ఎలా సాధ్యం? . వాస్తవానికి ఈ కార్యాలయాన్ని ఉపయోగించడానికి శిక్షణ ఉండాలి. అది అందరికీ తెలియదు. ఎవరు చేస్తారు?

ముఖ్యమంత్రికి తెలియకుండా జరుగుతుందా?

ప్రతిదానికీ ఒక రేటు ఫిక్స్ చేయడం.. వైసీపీ పెద్దలకు మక్కువ. అందుకే సంతకం కోసం వచ్చే ఫైళ్లన్నింటికీ సీఎం జగన్‌ రెడ్డి రేటు నిర్ణయిస్తారని అంటున్నారు. అయితే విషయం బయటకు రావడంతో అందరూ వెళ్లి అటెండర్లను బలితీసుకున్నారని చెబుతున్నారు. అసలు ఇలా ఎన్ని ఫైళ్లు క్లియర్ అయ్యాయో ఎవరికీ తెలియదు. సీఐడీ విచారణలో తేలాల్సి ఉంది. కానీ సీఐడీ.. అది బయటకు రావడంతో.. ఏదో ఒకటి చేయాలంటూ తూ తూ మంత్రంగా విచారణ జరిపింది. నిజానిజాలు తేలితే ఇలా తప్పుడు మార్గాల్లో ఫైళ్ల క్లియరెన్స్ వెనుక ఉన్న నేతల గుట్టు బయటపడుతుంది. కానీ వారు చేయరు. ఎందుకంటే..దొంగలు..ఇక పరిపాలన కూడా దొంగలతో ఊరిని పంచుకున్నట్లే.

దోచుకున్న వాళ్లే గొప్పలు అన్నట్టు పాలించబోతున్నారు!

ఏపీలో ఇప్పుడు దొంగల పాలన సాగుతోంది. దోపిడీదారులే ప్రభుత్వం. ప్రభుత్వంలో అవినీతి ఎంత పెద్దదైతే అంత ప్రాధాన్యత. కేసులు ఎక్కువగా ఉంటే సీఐడీలో ఎక్కువ ప్రాధాన్యం ఉంటుంది. కేసులు, అవినీతితో కూరుకుపోయిన అధికారుల చేతుల్లో ప్రభుత్వం నడుస్తోందని ప్రత్యేకంగా చెప్పనవసరం లేదు. అంతా భగవంతుని కరుణ గురించి ఆలోచించడమే. పాలనలో వాళ్లంతా నిజాయితీపరులని ఎలా అనుకుంటారు… దొరికితే అటెండర్లు దొంగలు.. లేకుంటే దొరలా దోచుకుని తింటారు. ఇదీ ఏపీలో రూల్

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *