మధ్యప్రదేశ్: ప్రియాంక గాంధీ వాద్రాపై మధ్యప్రదేశ్‌లో కేసు నమోదైంది

ఇండోర్ : మధ్యప్రదేశ్‌లోని బీజేపీ ప్రభుత్వం అవినీతికి పాల్పడుతోందని ఆరోపించిన కాంగ్రెస్ నేతల మాజీ ఖాతాల నిర్వాహకులపై పోలీసులు కేసు నమోదు చేశారు. 50 శాతం కమీషన్ కోసం ప్రభుత్వ అధికారులు కాంట్రాక్టర్లను వేధిస్తున్నారని కాంగ్రెస్ నేతలు తప్పుడు ప్రచారం చేస్తున్నారనే ఫిర్యాదుపై బీజేపీ నేత నిమేష్ పాఠక్ విచారణ చేపట్టారు.

కాంగ్రెస్‌ నేతలు ప్రియాంక గాంధీ వాద్రా, కమల్‌నాథ్‌, అరుణ్‌ యాదవ్‌ శుక్రవారం సోషల్‌ మీడియా వేదికగా ఎక్స్‌లో చేసిన ట్వీట్లలో శివరాజ్‌సింగ్ చౌహాన్ ప్రభుత్వంపై తీవ్ర ఆరోపణలు చేశారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వ అధికారులు కాంట్రాక్టర్ల నుంచి 50 శాతం కమీషన్ డిమాండ్ చేస్తున్నారని జ్ఞానేంద్ర అవస్తి రాసిన లేఖ సోషల్ మీడియాలో హల్ చల్ చేస్తోంది. రాష్ట్ర కాంట్రాక్టర్ల సంఘం ఇటీవల హైకోర్టు ప్రధాన న్యాయమూర్తికి లేఖ రాసిందన్నారు. 50 శాతం కమీషన్ ఇచ్చిన తర్వాతే తమకు రావాల్సిన డబ్బులు చెల్లిస్తున్నారని తెలిపారు.

ప్రియాంక ఇచ్చిన ట్వీట్‌లో, “కర్ణాటకలోని అవినీతి బీజేపీ ప్రభుత్వం 40 శాతం కమీషన్ వసూలు చేసేది, మధ్యప్రదేశ్‌లో, బిజెపి అవినీతిలో తన రికార్డును తానే బద్దలు కొట్టింది. 40 శాతం కమీషన్ ప్రభుత్వాన్ని కర్ణాటక ప్రజలు తరిమికొట్టారు. మరియు ప్రజలు మధ్యప్రదేశ్‌లో 50 శాతం కమీషన్‌ ప్రభుత్వాన్ని అధికారం నుంచి తొలగిస్తామని ఆయన అన్నారు.

కమల్ నాథ్, అరుణ్ యాదవ్ కూడా ఇదే తరహాలో ట్వీట్ చేశారు. దీనిపై స్పందించిన మధ్యప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి చౌహాన్.. ప్రతిపక్ష కాంగ్రెస్ పార్టీ అసత్య ప్రచారం చేస్తోందన్నారు. హోంమంత్రి నరోత్తమ్ మిశ్రా స్పందిస్తూ.. ఈ ఆరోపణలకు ఆధారాలు చూపాలని ప్రియాంకను కోరారు. తప్పుడు ప్రచారం చేస్తే చట్టపరమైన చర్యలు తీసుకుంటామని హెచ్చరించారు.

ఇండోర్ పోలీసులు ట్విట్టర్ వేదికగా వెల్లడించిన వివరాల ప్రకారం, కాంగ్రెస్ నేతల ట్వీట్లపై బీజేపీ లీగల్ సెల్ కన్వీనర్ నిమేష్ పాఠక్ ఫిర్యాదు చేశారు. జ్ఞానేంద్ర అవస్తీ రాసినట్లుగా భావిస్తున్న లేఖ సోషల్ మీడియాలో హల్ చల్ చేస్తోందని ఫిర్యాదులో పేర్కొన్నారు. కాంట్రాక్టర్లకు 50 శాతం కమీషన్ ఇవ్వాలని డిమాండ్ చేస్తున్నారని లేఖలో ఆరోపించారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వంతో పాటు బీజేపీ ప్రతిష్టను దిగజార్చేందుకు కాంగ్రెస్ నేతలు కుట్ర పన్నారని పాఠక్ ఆరోపించారు. ఈ ఫిర్యాదు ఆధారంగా అవస్తీ, ప్రియాంక, కమల్‌నాథ్‌, అరుణ్‌ యాదవ్‌ల ఖాతాల హ్యాండ్లర్లపై పోలీసులు కేసు నమోదు చేసి దర్యాప్తు చేస్తున్నారు.

ప్రియాంక, కమల్‌నాథ్‌, అరుణ్‌ యాదవ్‌ ఖాతాల హ్యాండ్లర్లపై కేసు నమోదు చేసినట్లు అదనపు డిప్యూటీ పోలీస్‌ కమిషనర్‌ రామ్‌సనేహి మిశ్రా మీడియాకు తెలిపారు. మోసం, ఫోర్జరీ ఆరోపణలపై నగరంలోని సంయోగిత గంజ్ పోలీస్ స్టేషన్‌లో కేసు నమోదు చేసినట్లు తెలిపారు.

ఇది కూడా చదవండి:

అశ్విని వైష్ణవ్: టెక్నాలజీని ప్రజాస్వామ్యం చేయడమే మోడీ ఆకాంక్ష: అశ్విని వైష్ణవ్

కెనడా: ప్రసిద్ధ హిందూ దేవాలయాన్ని అపవిత్రం చేసిన ఖలిస్తానీలు

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-13T13:22:42+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *