మైక్రోప్లాస్టిక్స్ మనిషి హృదయాన్ని చేరాయి!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-13T01:56:30+05:30 IST

మహాసముద్రాల దిగువన, మైక్రోప్లాస్టిక్ పదార్థాలు మానవులు చేరుకోలేని ప్రదేశాలకు కూడా చేరుకున్నాయి. మానవ హృదయంలో మైక్రోప్లాస్టిక్‌లను పరిశోధకులు ఇటీవల గుర్తించారు.

మైక్రోప్లాస్టిక్స్ మనిషి హృదయాన్ని చేరాయి!

చైనా పరిశోధకులు గుర్తించారు

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 12: మహాసముద్రాల దిగువన, మైక్రోప్లాస్టిక్ పదార్థాలు మానవులు చేరుకోలేని ప్రదేశాలకు కూడా చేరుకున్నాయి. ఇటీవల, పరిశోధకులు మానవ హృదయంలో మైక్రోప్లాస్టిక్ పదార్థాలను కూడా గుర్తించారు. చైనాలోని బీజింగ్ అంజెన్ హాస్పిటల్ శాస్త్రవేత్తల బృందం తాజాగా ఈ విషయాన్ని వెల్లడించింది. వారు 15 మంది గుండె శస్త్రచికిత్స రోగుల నుండి గుండె కండరాలు మరియు రక్త నమూనాలను అధ్యయనం చేశారు. ఈ వివరాలను అమెరికన్ కెమికల్ సొసైటీ జర్నల్‌లో ప్రచురించారు. 5 మిల్లీమీటర్ల కంటే తక్కువ వ్యాసం కలిగిన మైక్రోప్లాస్టిక్ అవశేషాలు నోరు, ముక్కు లేదా ఇతర ఓపెనింగ్స్ ద్వారా శరీరంలోకి ప్రవేశిస్తాయి. ఇవి గుండెకు కూడా చేరుతాయా అనే కోణంలో మా అధ్యయనాన్ని నిర్వహించాము. రోగుల గుండె కండరాలతో పాటు రక్త నమూనాలను కూడా పరిశీలించారు. కండరాలలో పది నుండి వేల మైక్రోప్లాస్టిక్ ముక్కలు కనుగొనబడ్డాయి. మరియు అన్ని రక్త నమూనాలలో ప్లాస్టిక్ అవశేషాలు ఉన్నాయి. గుండె కండరాలలో మొత్తం తొమ్మిది రకాల ప్లాస్టిక్‌లను గుర్తించారు. వీటిలో ప్రధానంగా మిథైల్ మెథాక్రిలేట్, పాలీ వినైల్ క్లోరైడ్ (PVC), మరియు పాలిథిలిన్ టెరెఫ్తాలేట్ (PET) ఉన్నాయి. మనం రోజూ వాడే వస్తువులు, బట్టలు, రకరకాల వస్తువులలో ఈ ప్లాస్టిక్స్ ఉంటాయి. ఈ మైక్రో ప్లాస్టిక్ పదార్థాల వల్ల భవిష్యత్తులో ఎలాంటి గుండె జబ్బులు ఎదుర్కోవాల్సి వస్తుందో అధ్యయనం చేయాలి’’ అని పరిశోధకులు తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-13T01:56:30+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *