మణిపూర్‌కు ప్రతిపక్షాల ద్రోహం | మణిపూర్‌కు ప్రతిపక్షాల ద్రోహం

వారి దృష్టి రాజకీయాలపైనే

అవిశ్వాసంపై ఓటింగ్‌కు భయపడుతున్నారు

బెంగాల్‌లో టీఎంసీ రక్త క్రీడ: మోదీ

మోదీ.. నోరు మూసుకోండి: మమత

న్యూఢిల్లీ, సాగర్, ఆగస్టు 12: ‘‘రాజకీయాలు తప్ప ప్రజల కష్టాలు పట్టించుకోని ప్రతిపక్షాలు.. ఈశాన్య రాష్ట్రమైన మణిపూర్‌కు ద్రోహం చేశారు.. పార్లమెంట్‌లో చర్చ జరగకుండా అడ్డుకున్నారు.. సున్నితమైన అంశంపై చర్చ జరిగితే మణిపూర్ ప్రజలకు ఓదార్పు లభించేది.. కానీ , వాస్తవాలు బయటకు వస్తే ఇబ్బందులు తప్పవని తెలుసు.. అందుకే పూర్తి చర్చకు సిద్ధమని కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా ప్రకటించినా అంగీకరించలేదు.‘‘అవిశ్వాస తీర్మానం ద్వారా రాజకీయ చర్చకే ప్రాధాన్యం ఇచ్చారు. ’ అని ప్రధాని మోదీ అన్నారు.మణిపూర్‌పై చర్చించే చిత్తశుద్ధి ప్రతిపక్షాలకు లేదని.. అవిశ్వాసం నెగ్గించామని, దుష్ప్రచారాన్ని గట్టిగా తిప్పికొట్టామని పేర్కొంటూ.. విపక్షాలకు లేఖ రాసిన విషయాన్ని ప్రధాని గుర్తు చేశారు. పార్లమెంటు ప్రారంభానికి ముందే మణిపూర్‌పై చర్చకు సిద్ధంగా ఉండాలని.. అయితే, ప్రతిపక్షాలు ప్రజల సంక్షేమం కంటే రాజకీయాలకు ప్రాధాన్యత ఇస్తూ చర్చల ద్వారా పరిష్కారాన్ని కనుగొనే అవకాశాన్ని వృధా చేస్తున్నాయని విమర్శించారు. శనివారం ఢిల్లీ నుంచి పశ్చిమ బెంగాల్ బీజేపీ పంచాయత్ రాజ్ పరిషత్ కార్యకర్తలతో మోదీ మాట్లాడారు. కూటమిలో చీలికలు వస్తాయన్న భయంతోనే విపక్షాలు అవిశ్వాస తీర్మానంపై ఓటింగ్‌లో పాల్గొనలేదని ఆయన ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. 140 కోట్ల మంది ప్రజల ఆశీర్వాదంతో అవిశ్వాసాన్ని ఓడించానని, వారి విశ్వాసం తనకు బలాన్ని ఇస్తోందని పేర్కొన్నారు. సామాజిక న్యాయం అంటూ గొంతెత్తుతున్న ప్రతిపక్షాలే తమవి అని విమర్శించారు.

బెదిరించి గెలిచారు

బెంగాల్ అధికార పార్టీ తృణమూల్ కాంగ్రెస్ రక్తపిపాసి.. పంచాయితీ ఎన్నికల ఫలితాల రోజునే గూండాలకు కాంట్రాక్ట్ ఇచ్చారని మోదీ విమర్శించారు. ఎన్నికల సమయంలో తృణమూల్‌ కార్యకర్తలు సృష్టించిన రక్తపాతాన్ని దేశం మొత్తం చూసింది.. టోల్‌బాజ్‌ ఆర్మీ (టీఎంసీ శ్రేణులు) ఓట్లను కొల్లగొట్టింది.. ప్రజల ప్రేమ బీజేపీ అభ్యర్థులను గెలిపించింది. అయినా ప్రమాణం చేయకుండానే తీసుకెళ్లారు’’ అని మోదీ అన్నారు. ప్రధాని వ్యాఖ్యలపై బెంగాల్ సీఎం మమతా బెనర్జీ వెంటనే స్పందించారు. ఏ ఆధారాలతో మోదీ ఆరోపణలు చేస్తున్నారని ప్రశ్నించారు. జాగ్రత్తగా మాట్లాడాలని హెచ్చరించారు. బెంగాల్ బీజేపీ కార్యకర్తలు 16-17 మందిని హత్య చేశారని ఆరోపించారు.

మోడీ జోకులు.. కేబినెట్ నవ్వులు: రాహుల్

వాయనాడ్ (కేరళ), ఆగస్టు 12: పార్లమెంటులో చర్చ జరిగినా మణిపూర్ సమస్యను పరిష్కరించడంలో ప్రధాని మోదీ విఫలమయ్యారని కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు. లోక్‌సభ సభ్యత్వాన్ని పునఃప్రారంభించిన తర్వాత శనివారం రాహుల్ తొలిసారిగా తన నియోజకవర్గం వాయనాడ్‌లో పర్యటించారు. కలపేట ప్రాంతంలో ఏర్పాటు చేసిన బహిరంగ సభలో రాహుల్ మాట్లాడుతూ.. ప్రధాని మోదీపై విమర్శలు చేశారు. ఆయన (మోడీ) 2 గంటల 13 నిమిషాల పాటు మాట్లాడారు. అతను నవ్వుతూ, జోకులు చెప్పినప్పుడు, అతని మంత్రివర్గం మొత్తం నవ్వుతుంది. వారిని ఎంతగానో అలరించాడు. కాంగ్రెస్ గురించి, నా గురించి, ఇండియాకూటమి గురించి ఇలా అన్ని అంశాలపై ప్రధాని దాదాపు 2 గంటల పాటు మాట్లాడారు. కానీ, మణిపూర్ గురించి కేవలం 2 నిమిషాలే మాట్లాడుకున్నారు. వేలాది మంది మహిళలపై అత్యాచారాలు జరిగాయి మరియు వేల మందిని చంపడానికి అనుమతించారు. వేల కుటుంబాలు నాశనమయ్యాయి. మీరు భారత మాత హత్య గురించి రెండు నిమిషాలు మాట్లాడారు. నీకెంత ధైర్యం?’ రాహుల్ నిరసన వ్యక్తం చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-13T02:08:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *