టీటీడీ అలర్ట్ : చిరుతపులి దాడి ఘటనతో టీటీడీ అలర్ట్.. తిరుమల నడకదారిలో భద్రత కట్టుదిట్టం

అలిపిరి కాలిబాటపై టీటీడీ ఈవో ధర్మారెడ్డి ఆకస్మిక తనిఖీలు నిర్వహించారు. 7వ మైలు ప్రసన్నాంజనేయస్వామి ఆలయం నుంచి నరసింహస్వామి ఆలయం వరకు భక్తుల భద్రత ఏర్పాట్లను సమీక్షించారు.

టీటీడీ అలర్ట్ : చిరుతపులి దాడి ఘటనతో టీటీడీ అలర్ట్.. తిరుమల నడకదారిలో భద్రత కట్టుదిట్టం

టీటీడీ కట్టుదిట్టమైన భద్రత

టిటిడి కట్టుదిట్టమైన భద్రత తిరుమల నడకదారి : తిరుమల నడకదారిలో చిరుతపులి దాడి చేసి చిన్నారిని చంపడంతో తిరుమల తిరుపతి దేవస్థానం (టిటిడి) అప్రమత్తమైంది. తిరుమల నడకదారిలో భక్తుల భద్రతపై దృష్టి సారించారు. ఈ మేరకు టీటీడీ భద్రతను కట్టుదిట్టం చేసింది. 7వ మైలు నుంచి నరసింహస్వామి ఆలయం వరకు హైఅలర్ట్‌ జోన్‌ ప్రకటించారు. ఆ ప్రాంతంలో భద్రతా సిబ్బంది పర్యవేక్షణ తప్పనిసరి.

తిరుమల నడకదారిలో 100 మంది భక్తుల రద్దీకి వీలుగా ఏర్పాట్లు చేశారు. 100 మంది భక్తులను అనుమతించేందుకు అధికారులు మార్గం ఏర్పాటు చేశారు. నడకదారిలో భద్రతను పెంచాలని నిర్ణయించారు. భక్తులు వచ్చేలా భద్రతా చర్యలు చేపట్టారు. చిన్నారి లక్షితపై దాడి చేసి చంపిన చిరుతను పట్టుకునేందుకు మూడు వరహాలు ఏర్పాటు చేశారు.

ఎమ్మెల్యే నల్లపరెడ్డి : తిరుమలలో చిరుతపులి దాడిలో చిన్నారి మృతి చెందిన సంఘటన. ఎమ్మెల్యే నల్లపురెడ్డి ప్రసన్నకుమార్ రెడ్డి సంచలన వ్యాఖ్యలు

బోనులో చిరుత కూరుకుపోయిన ప్రాంతాలను అధికారులు గుర్తించారు. మరోవైపు అలిపిరి కాలిబాటపై టీటీడీ ఈవో ధర్మారెడ్డి ఆకస్మిక తనిఖీలు చేపట్టారు. 7వ మైలు ప్రసన్నాంజనేయస్వామి ఆలయం నుంచి నరసింహస్వామి ఆలయం వరకు భక్తుల భద్రత ఏర్పాట్లను సమీక్షించారు. భద్రతా ఏర్పాట్లపై భక్తులను అడిగి తెలుసుకున్నారు. భక్తులు టీటీడీ సూచనలను పాటించి గుంపులుగా వెళ్లాలని సూచించారు.

శుక్రవారం రాత్రి అలిపిరి మెట్ల మీద నుంచి బాలిక అదృశ్యమైంది. రాత్రి నడకదారిలో 6 ఏళ్ల బాలిక లక్షిత కనిపించకుండా పోయింది. తిరుమల నడకదారిలో ఓ బాలికపై చిరుత దాడి చేసి చంపేసింది. ఉదయం నరసింహస్వామి ఆలయంలో చిన్నారి మృతదేహం లభ్యమైంది. గతంలో బాలుడిపై చిరుత దాడి చేసిన ఘటన అదే ప్రాంతంలో జరిగింది. కొద్ది రోజుల క్రితం బాలుడిపై చిరుత దాడి చేసి ఎత్తుకెళ్లింది.

చిరుత చంపిన బాలిక : తిరుమల నడకదారిలో చిన్నారిపై దాడి చేసి చంపిన చిరుత

మరోవైపు చిరుతపులి దాడిలో మృతి చెందిన చిన్నారిని ఉద్దేశించి కోవూరు ఎమ్మెల్యే నల్లపురెడ్డి ప్రసన్నకుమార్ రెడ్డి సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు. ఈ ఘటనపై తనకు కొన్ని అనుమానాలు ఉన్నాయని అన్నారు. ఆడపిల్ల కావడంతో అనుమానం వచ్చిందన్నారు. పూర్తి విచారణ జరిపించాలని బాలిక తల్లిదండ్రులు దినేష్, శశికళ తెలిపారు.

బాలిక తల్లిదండ్రులపై సమగ్ర విచారణ జరిపించాలని పోలీసులు, టీటీడీ అధికారులను కోరినట్లు సమాచారం. కాగా, చిన్నారి మృతదేహాన్ని పోస్టుమార్టం నిమిత్తం తిరుపతి రుయా ఆస్పత్రికి తరలించారు. బాలిక మృతదేహానికి వైద్యులు పోస్టుమార్టం పూర్తి చేశారు. బాలికను చిరుతపులి చంపిందని పోస్టుమార్టంలో తేలింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *