హిమాచల్ మేఘ విధ్వంసం: హిమాచల్ ప్రదేశ్‌లో బియాస్ నది మళ్లీ పొంగిపొర్లింది…ఏడుగురి మృతి

హిమాచల్ ప్రదేశ్ రాష్ట్రంలో మేఘాలు కమ్ముకోవడంతో బియాస్ నది మళ్లీ పొంగిపొర్లుతోంది. హిమాచల్ ప్రదేశ్‌లోని సోలన్‌లోని ఒక గ్రామంలో మేఘాలు పేలడంతో ఏడుగురు మరణించారని అధికారులు తెలిపారు.

హిమాచల్ మేఘ విధ్వంసం: హిమాచల్ ప్రదేశ్‌లో బియాస్ నది మళ్లీ పొంగిపొర్లింది...ఏడుగురి మృతి

హిమాచల్ మేఘ విస్ఫోటనం

హిమాచల్ మేఘ విధ్వంసం : హిమాచల్ ప్రదేశ్ రాష్ట్రంలో మేఘాల విస్ఫోటనం కారణంగా బియాస్ నది మళ్లీ పొంగిపొర్లుతోంది. హిమాచల్ ప్రదేశ్‌లోని సోలన్‌లోని ఒక గ్రామంలో మేఘాలు పేలడంతో ఏడుగురు మరణించారని అధికారులు తెలిపారు. జాదోన్ గ్రామంలో ఆదివారం అర్థరాత్రి ఈ ఘటన చోటుచేసుకుంది. (హిమాచల్ క్లౌడ్‌బర్స్ట్ 7 మంది మృతి) ఆరుగురిని రక్షించినట్లు సోలన్ డివిజనల్ కమిషనర్ మన్మోహన్ శర్మ తెలిపారు. గత 24 గంటల్లో హిమాచల్ ప్రదేశ్ మరియు ఉత్తరాఖండ్‌లో భారీ వర్షాల కారణంగా కొండచరియలు విరిగిపడ్డాయి. (బియాస్ నది మళ్లీ ఉప్పొంగింది) ఫలితంగా, ముఖ్యమైన రహదారులు మూసివేయబడ్డాయి.

చైనా: వరదల్లో 21 మంది మృతి చెందగా, ఆరుగురు గల్లంతయ్యారు

వరదలకు వంతెనలు కొట్టుకుపోయాయి. విద్యాసంస్థలు మూతపడ్డాయి. నదుల నీటి మట్టాలు పెరుగుతున్నాయి. హిమాచల్ ప్రదేశ్‌లోని సిమ్లాలో ఓ ప్రైవేట్ బస్సు కండక్టర్ వాహనంపై చెట్టు కూలడంతో గాయపడ్డారు. మండిలో గరిష్టంగా 236, సిమ్లాలో 59, బిలాస్‌పూర్ జిల్లాలో 40తో సహా మొత్తం 621 రోడ్లు దెబ్బతిన్నాయి. దీంతో వాహనాల రాకపోకలు బంద్‌ అయ్యాయి. సిమ్లా మరియు చండీగఢ్‌లను కలిపే కీలకమైన సిమ్లా-కల్కా జాతీయ రహదారిపై కొండచరియలు విరిగిపడ్డాయి.

అమెరికాలో భారీ ప్రమాదం : మిచిగాన్ ఎయిర్ షోలో ఫైటర్ జెట్ కూలిపోయింది

గత 48 గంటలుగా ఎడతెరిపి లేకుండా కురుస్తున్న వర్షాలు హమీర్‌పూర్ జిల్లాలోని అన్ని ప్రాంతాల్లో బీభత్సం సృష్టించాయి. బియాస్ నది, దాని ఉపనదులు పొంగిపొర్లాయి. బియాస్ నదీ తీరాలు, నుల్లాల దగ్గరకు వెళ్లవద్దని, బయటకు వెళ్లవద్దని జిల్లా యంత్రాంగం హెచ్చరించింది. ఆగస్టు 14 నుంచి 17 వరకు హిమాచల్‌లోని కొన్ని ప్రాంతాల్లో భారీ వర్షాలు, ఉరుములు, మెరుపులతో కూడిన వర్షాలు కురుస్తాయని వాతావరణ శాఖ ఎల్లో అలర్ట్ ప్రకటించింది.

స్వాతంత్య్ర దినోత్సవం: ఎర్రకోట వద్ద 10,000 మంది పోలీసులు, ఫేషియల్ రికగ్నిషన్ కెమెరాలతో భారీ భద్రత

తెహ్రీలోని కుంజపురి బగర్ధర్ సమీపంలో కొండచరియలు విరిగిపడటంతో రిషికేశ్-చంబా జాతీయ రహదారిపై ట్రాఫిక్ నిలిచిపోయింది. హరిద్వార్‌లోని గంగా నది 294.90 మీటర్ల వద్ద ప్రమాద స్థాయిని మించి ప్రవహిస్తోంది. చమోలి జిల్లాలో ఆదివారం సాయంత్రం నుంచి కురుస్తున్న భారీ వర్షాల కారణంగా తరాలి, నంద నగర్ ఘాట్ ప్రాంతాల్లో భారీ నష్టం వాటిల్లింది. చమోలీలోని పిండార్, నందాకిని నదుల నీటిమట్టం ఒక్కసారిగా పెరగడంతో చుట్టుపక్కల ప్రాంతాలు ముంపునకు గురయ్యాయి. ఈ వరదల్లో మోటారు వంతెన, వేలాడే వంతెన అర్థరాత్రి కొట్టుకుపోయాయి.

సీమ హైదర్ : నోయిడా ఇంట్లో త్రివర్ణ పతాకాన్ని ఎగురవేసిన సీమా హైదర్… సినిమా ఆఫర్ తిరస్కరించబడింది.

ఎడతెరిపి లేకుండా కురుస్తున్న వర్షాలకు నందా నగర్ ఘాట్ ప్రాంతంలో మందాకిని నది నీటిమట్టం కూడా పెరిగింది. దీంతో లోతట్టు ప్రాంతాల వాసులు ఇళ్లను ఖాళీ చేసి సురక్షిత ప్రాంతాలకు తరలివెళ్లారు. కోట్‌ద్వార్‌లో భారీ వర్షాల కారణంగా హో ​​నది మరియు మలన్ సుఖ్రో నదిలో నీటి మట్టం పెరిగింది. ఈ నదుల ఒడ్డున ఉన్న పలు ఇళ్లు కొట్టుకుపోయాయి. సహాయక చర్యల కోసం పోలీసు బలగాలు, స్టేట్ డిజాస్టర్ రెస్పాన్స్ ఫోర్స్‌ను రంగంలోకి దించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *