మల్లికార్జున ఖర్గే: ఆరోగ్య రంగానికి అనారోగ్యం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-14T03:15:52+05:30 IST

మోదీ హయాంలో దేశంలో ఆరోగ్య రంగం అస్తవ్యస్తంగా మారిందని కాంగ్రెస్‌ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే ఆరోపించారు. చివరగా, ఆల్ ఇండియా ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మెడికల్ సైన్సెస్ (AIIMS) కూడా సిబ్బంది కొరతతో బాధపడుతోంది.

మల్లికార్జున ఖర్గే: ఆరోగ్య రంగానికి అనారోగ్యం

మోదీ ప్రభుత్వ ఘనత.. ఎయిమ్స్‌లోనూ వైద్యుల కొరత వేధిస్తోంది: ఖర్గే

యుపిఎ హయాంలో అధోకరణం: మాండవ్య

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 13: మోదీ హయాంలో దేశంలో ఆరోగ్య రంగం అస్తవ్యస్తంగా మారిందని కాంగ్రెస్‌ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే ఆరోపించారు. చివరగా, ఆల్ ఇండియా ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మెడికల్ సైన్సెస్ (AIIMS) కూడా సిబ్బంది కొరతను ఎదుర్కొంటోంది. ఖర్గే ట్విట్టర్‌లో ప్రధాని మోదీని టార్గెట్ చేశారు. దేశంలోని 19 ఎయిమ్స్‌లు వైద్యులు, సిబ్బంది కొరతను ఎదుర్కొంటున్నాయని మీడియా కథనం ఆధారంగా ఆయన ఈ విషయాన్ని వెల్లడించారు. ‘‘దోపిడీ, అబద్ధాలు దేశాన్ని రోగగ్రస్తం చేశాయి.. ‘‘మోదీ ప్రతి మాటలో అబద్ధం దాగి ఉంది.. ఎన్నో ఎయిమ్స్‌ ఏర్పాటు చేశామని ప్రభుత్వం గొప్పగా చెబుతోంది.. కానీ నిజం ఏమిటంటే.. వైద్యుల కొరత తీవ్రంగా ఉంది. సిబ్బంది,” ఖర్గే హిందీలో వ్యాఖ్యానించారు. “మిస్టర్. మోదీ.. కరోనా విజృంభిస్తున్న సమయంలో ఉదాసీనత మొదలైంది.. ఆయుష్మాన్ భారత్‌లో మోసాలతో మీ ప్రభుత్వం దేశ ఆరోగ్య రంగాన్ని అస్వస్థతకు గురి చేసింది’’ అని ఖర్గే ఆరోపించారు.‘‘మీ మోసాన్ని ప్రజలు గుర్తించారు. మీ ప్రభుత్వానికి వీడ్కోలు చెప్పే సమయం ఆసన్నమైంది’’ అని ఆయన అన్నారు.దీంతో కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రి మన్సుఖ్ మాండవియా వరుస ట్వీట్లతో ఖర్గేపై ఎదురుదాడికి దిగారు.

50 ఏళ్ల కాంగ్రెస్ హయాంలో కొత్తగా ఒక్క ఎయిమ్స్‌ను ఏర్పాటు చేయగా, మోదీ ప్రభుత్వంలో 15 ఏర్పాటయ్యాయి. “గౌరవనీయులైన ఖర్గేజీ.. మా ఉద్దేశాలు స్వచ్ఛమైనవి.. స్పష్టంగా ఉన్నాయి.. మీరు నిజం అర్థం చేసుకుంటారని ఆశిస్తున్నాను.” మాజీ ప్రధాని అటల్‌ బిహారీ వాజ్‌పేయి హయాంలో 6 ఎయిమ్స్‌, ప్రధాని మోదీ హయాంలో 15 ఎయిమ్స్‌ ఏర్పాటయ్యాయని మాండవ్య హిందీలో చెప్పారు. ఎయిమ్స్‌లో కొత్త డిపార్ట్‌మెంట్లు ప్రారంభించినప్పుడు, అవసరాలకు అనుగుణంగా ఉద్యోగుల భర్తీ దశలవారీగా జరుగుతుందని.. ఇది మీకు అర్థమవుతుందని భావిస్తున్నాను. బంధుప్రీతి లేకుండా మెరిట్ ఆధారంగా యువతకు రోజ్‌గార్ మేళాలో 5 లక్షల అపాయింట్‌మెంట్ లెటర్లను ప్రధాని అందజేశారని తెలిపారు. యూపీఏ హయాంలో ఆరోగ్యరంగంలో ఏం సాధించారో ప్రజలకు చెప్పాలని ఖర్గేకు సవాల్ విసిరారు. యూపీఏ వైఫల్యాలను, వాటిని కప్పిపుచ్చేందుకు తాజా ప్రయత్నాలను దేశం బాగా అర్థంచేసుకుందని అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-14T03:15:52+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *