ఆగస్టు పదిహేనవ తేదీ వేడుకలు – ఎన్నికల ప్రసంగాలు!

ఆగస్టు పదిహేను వేడుకలను అధికార పార్టీలకు ఎన్నికల సమావేశాలుగా ఉపయోగించుకున్నారు. ప్రధాని నరేంద్రమోడీతో పాటు తెలుగు రాష్ట్రాల ముఖ్యమంత్రులు కూడా ఇలాంటి ప్రసంగాలు చేశారు. ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోదీ అయితే.. పదేళ్లలో ఏం చేసిందో తక్కువ మాట్లాడుతున్నారు.,. తర్వాత ఏం చేయాలనే దానిపై చాలా చర్చించారు. వచ్చే సారి ఆగస్టు 15న ఈ ఎర్రకోట నుంచి దేశం సాధించిన విజయాలు, సాధించబోయే విజయాలను వివరిస్తానని చెప్పారు. నువ్వు బాధపడుతుంటే చూడలేకపోతున్నా’ అంటూ ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు.

వచ్చే ఐదేళ్లు కీలకం – మోదీ ప్రజల సాయం కోరుతున్నారు

2014లో మార్పు తీసుకువస్తానని హామీ ఇచ్చారని, ఆ నమ్మకాన్ని నెరవేర్చే ప్రయత్నం చేశారని మడి అన్నారు. కానీ వచ్చే ఐదేళ్లు కీలకమని, ఐదేళ్లలో ఎన్నడూలేని అభివృద్ధి జరుగుతుందని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. మీ సాయం కోరేందుకు, మీ ఆశీర్వాదం కోసం ఎర్రకోట నుంచి వచ్చానని మోదీ తన ప్రసంగంలో పేర్కొన్నారు. ఎర్రకోట నుంచి తన ప్రసంగంలో ప్రధాని మోదీ గత ప్రభుత్వాలను టార్గెట్ చేశారు. గత ప్రభుత్వాల హయాంలో జరిగిన కుంభకోణాలను ప్రస్తావిస్తూ.. అవినీతి భూతాలు దేశాన్ని వెంటాడుతున్నాయన్నారు. అవినీతిని పరిష్కరిస్తామన్నారు. అయితే పదేళ్లలో ఎంత సాధించాడో… ఎంత పొదుపు చేశాడో… పొదుపు చేశాడని సెటైర్లు సహజంగానే వినిపిస్తున్నాయి.

కేసీఆర్ వరం

హైదరాబాద్‌లో జాతీయ జెండాను ఎగురవేసిన కేసీఆర్ ఉద్యోగులకు వరంగా ప్రకటించారు. కొత్త పీఆర్సీని నియమించి ఉద్యోగుల వేతనాలు పెంచుతామన్నారు. అప్పటి వరకు మధ్యంతర భృతి చెల్లిస్తానని స్వయంగా ప్రకటించారు. సింగరేణి కార్మికులకు దసరా, దీపావళి బోనస్‌గా వెయ్యి కోట్ల రూపాయలు పంపిణీ చేస్తామన్నారు. వచ్చే 3 నుంచి 4 ఏళ్లలో మెట్రో రైలు విస్తరణ పూర్తి చేయాలని నిర్ణయించారు. ఎప్పటిలాగే హామీలు. పథకాలన్నీ పూర్తయ్యాయి. దళితులు, ఆదివాసీలు, మైనార్టీలు, బడుగు బలహీన వర్గాల పేదరికం ఇంకా నిర్మూలనకు నోచుకోని వారికి మేలు జరుగుతుందన్నారు. రుణమాఫీపై చాలా మాట్లాడారు.

మూడు అరిగిపోయిన రాజధానుల రికార్డును వినిపించిన జగన్

రాజధానులు మూడు ప్రాంతాలను అభివృద్ధి చేస్తున్నారని జగన్ పాత కథే చెప్పారు. ఇక ఆయన ప్రసంగంలో పాత వాగ్దానాలే వినిపించాయి. నాలుగున్నరేళ్లలో ఏం చేశారంటే.. ఆ పథకాలకు డబ్బులు ఇచ్చారే తప్ప కొత్తగా ఏమీ చెప్పలేకపోయారు. గత ఆగస్టు పదిహేనవ తేదీ ఎన్నికలకు వెళ్లకముందే తాము ఏం చేస్తామో కూడా ప్రజలకు చెప్పలేకపోయారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *