స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం: మధ్యతరగతి, మహిళల నేతృత్వంలో అభివృద్ధి: మోదీ

న్యూఢిల్లీ : పేదరికం తగ్గితే మధ్యతరగతి బలం పెరుగుతుందని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అన్నారు. వచ్చే ఐదేళ్లలో ప్రపంచంలోనే అగ్రశ్రేణి ఆర్థిక వ్యవస్థగా భారత్ నిలుస్తుందని, ఇది మోదీ ఇచ్చిన హామీ అని అన్నారు. 13.5 కోట్ల మంది భారతీయులు పేదరికం నుంచి బయటపడ్డారని, వారంతా బలమైన మధ్యతరగతిగా మారారని అన్నారు. 77వ స్వాతంత్య్ర దినోత్సవం సందర్భంగా మంగళవారం ఎర్రకోట నుంచి ఆయన మాట్లాడారు.

ఆ మూడింటికి ముగింపు ప్రమాణం

దేశాన్ని నాశనం చేసిన మూడు దుర్మార్గాలను అంతం చేస్తానని మోదీ ప్రతినబూనారు. అవినీతి, వారసత్వ రాజకీయాలు, బుజ్జగింపులను అంతం చేస్తామన్నారు. తన జీవితాంతం అవినీతిపై పోరాటానికి కట్టుబడి ఉన్నానని చెప్పారు. వారసత్వ రాజకీయాలు ఈ దేశాన్ని నాశనం చేశాయన్నారు. వారసత్వ రాజకీయాలు ప్రజల హక్కులను దూరం చేశాయన్నారు. బుజ్జగింపు జాతీయ స్వభావానికి మచ్చగా మారిందని అన్నారు. ఈ మూడు చెడులపై పూర్తి శక్తితో పోరాడాలని పిలుపునిచ్చారు. నేడు మనకు ప్రజల బలం, ప్రజాస్వామ్యం, భిన్నత్వం ఉన్నాయని, ఈ మూడింటికి దేశం కలలను సాకారం చేసే శక్తి, సామర్థ్యాలు ఉన్నాయని అన్నారు.

మహిళలు లక్షాధికారులుగా..

మహిళా స్వయం సహాయక సంఘాల కృషిని మోదీ అభినందించారు. రెండు కోట్ల మంది మహిళలను లక్షాధికారులను చేయడమే తన కల అని అన్నారు. నేడు మహిళా స్వయం సహాయక సంఘాల్లో 10 కోట్ల మంది మహిళలు ఉన్నారని తెలిపారు. మహిళలు ముందుండి అభివృద్ధి సాధిస్తే దేశం మరింత అభివృద్ధి సాధిస్తుందన్నారు. పౌర విమానయాన రంగంలో మహిళా పైలట్లు ఉన్నారని, మహిళలు సైంటిస్టులు అవుతున్నారని గర్వంగా చెప్పుకుంటున్నానన్నారు. చంద్రయాన్ కార్యక్రమానికి మహిళా శాస్త్రవేత్తలు నాయకత్వం వహిస్తున్నారు. G20 దేశాలు మహిళల నేతృత్వంలోని అభివృద్ధి యొక్క ప్రాముఖ్యతను గుర్తించాయి.

యువతకు మంచి భవిష్యత్తు

దేశంలోని యువతకు మంచి భవిష్యత్తును అందిస్తానని హామీ ఇచ్చారు. దేశంలో అవకాశాలకు కొదవలేదు. అంతులేని అవకాశాలను అందించే సత్తా భారత్‌కు ఉందన్నారు. యువత శక్తి, సామర్థ్యాలపై తనకు నమ్మకం ఉందన్నారు. యువత సమర్ధులని, మా విధానాలు, కార్యక్రమాలు వారిని బలోపేతం చేస్తాయని అన్నారు. మన యువత భారతదేశాన్ని ప్రపంచంలోని మూడు అగ్రశ్రేణి స్టార్టప్ పర్యావరణ వ్యవస్థలలో ఒకటిగా తీసుకువెళ్లిందని ఆయన అన్నారు.

మన దేశంలోని సైనిక బలగాలు నిరంతరం సంస్కరించబడుతున్నాయని, తద్వారా అవి కొత్త సామర్థ్యాలు మరియు పోరాట సంసిద్ధతను కలిగి ఉన్నాయని ఆయన అన్నారు. నేడు దేశం సురక్షితంగా ఉందన్న భావన కలిగిందన్నారు. శాంతి భద్రతలు ఉన్నప్పుడే అభివృద్ధిపై దృష్టి సారించగలుగుతాం.

ప్రతి క్షణం ప్రజా సంక్షేమం కోసమే..

ప్రభుత్వం ప్రతి క్షణాన్ని, ప్రతి రూపాయిని దేశ ప్రజల సంక్షేమం కోసమే ఖర్చు చేస్తుందన్నారు. ప్రభుత్వం, ప్రజలు ఐక్యంగా ఉండటం వల్లే బలమైన ఆర్థిక వ్యవస్థను నిర్మించుకున్నామని, లీకేజీలను అరికట్టగలిగామన్నారు. సంక్షేమ పథకాల్లో 10 కోట్ల మంది నకిలీ లబ్ధిదారులను తొలగించామన్నారు. అక్రమ ఆస్తుల జప్తు 20 రెట్లు పెరిగిందన్నారు.

అంతరిక్ష సాంకేతిక రంగంలో భారత్‌ సామర్థ్యం శరవేగంగా వృద్ధి చెందుతోందన్నారు. డీప్ సీ మిషన్, రైల్వేల ఆధునీకరణ, వందే భారత్ రైలు, బుల్లెట్ రైలు… తదితర అంశాలకు నిరంతరం కృషి చేస్తున్నామని, గ్రామాలకు ఇంటర్నెట్ సేవలు అందుబాటులోకి తెచ్చామన్నారు. నానో యూరియా కోసం కృషి చేస్తున్నామని, సేంద్రియ వ్యవసాయంపై కూడా దృష్టి సారించామన్నారు. తమ ప్రభుత్వం శంకుస్థాపన చేసిన పథకాలు తమ ప్రభుత్వ హయాంలోనే ప్రారంభోత్సవాలు చేస్తున్నాయన్నారు.

దేశం నలుమూలల నుండి ప్రత్యేక అతిథులు

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవ వేడుకల్లో పాల్గొనేందుకు వివిధ రంగాల్లో పనిచేస్తున్న వారిని ప్రత్యేక అతిథులుగా ప్రభుత్వం ఆహ్వానించింది. ఎర్రకోటలో జరిగిన ఈ వేడుకల్లో దేశం నలుమూలల నుంచి నర్సులు, ఉపాధ్యాయులు, ఉపాధ్యాయులు, రైతులు, మత్స్యకారులు, వైబ్రంట్ గ్రామాల సర్పంచ్‌లు తదితరులు పాల్గొన్నారు.

చిరునామా మార్చబడింది

ఎర్రకోటపై నుంచి ప్రధాని మోదీ ప్రసంగించడం వరుసగా ఇది పదోసారి. ఈసారి దేశ ప్రజలను తన కుటుంబ సభ్యులుగా సంబోధించారు. అతను “పరివర్జన్” (కుటుంబ సభ్యులు) అని సంబోధించాడు. అంతకుముందు ఆయన దేశ ప్రజలను “నా ప్రియమైన సోదర సోదరీమణులారా” అని సంబోధించేవారు.

ఆకర్షణీయమైన వస్త్రధారణ

ప్రతి సంవత్సరం లాగానే ఈసారి కూడా కొత్త తరహా తలపాగా, డ్రెస్ వేసుకున్నాడు. రంగురంగుల రాజస్థానీ బంధాని ప్రింట్ టర్బన్, ఆఫ్-వైట్ కుర్తా, వీ-నెక్ జాకెట్, చుడీదార్ ధరించారు. తలపాగా పసుపు, ఆకుపచ్చ మరియు ఎరుపు రంగులో ఉంటుంది. దాని నుండి పొడవాటి గుడ్డ వేలాడుతోంది.

ఇది కూడా చదవండి:

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం: ఢిల్లీ ఎర్రకోటలో 77వ స్వాతంత్ర్య దినోత్సవ వేడుకలు

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం: మణిపూర్ భారతదేశానికి అండగా నిలుస్తుంది: మోదీ

https://www.youtube.com/watch?v=0sjVUo_5t1w

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-15T11:29:39+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *