గెహ్లాట్ సపోర్ట్ పైలట్: IAF త్యాగాలపై మీకు అనుమానం ఉందా? బీజేపీపై సీఎం ఫైర్

జైపూర్: రాజస్థాన్ ముఖ్యమంత్రి అశోక్ గెహ్లాట్ తన పార్టీ సహోద్యోగి సచిన్ పైలట్ మధ్య చాలాసార్లు సీఎం సీటు విషయంలో విభేదాలు తలెత్తినప్పటికీ తాజాగా ఆయనకు మద్దతుగా నిలిచారు. 1966లో భారత వైమానిక దళం (IAF) పైలట్‌గా ఉన్న సచిన్ పైలట్ తండ్రి దివంగత రాజేష్ పైలట్ మిజోరాంలోని తన సొంత ప్రజలపై బాంబు దాడులు చేశారన్న బీజేపీ విమర్శలను గెహ్లాట్ బుధవారం తోసిపుచ్చారు. ఐఏఎఫ్ త్యాగాలను బీజేపీ అవమానిస్తున్నదని గెహ్లాట్ బుధవారం చేసిన ట్వీట్‌లో నిప్పులు చెరిగారు. రాజేష్ పైలట్‌ను IAFలో అత్యంత ధైర్యవంతుడైన పైలట్‌గా అభివర్ణించారు. ఈ ఏడాది రాజస్థాన్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల సమయంలో సచిన్ పైలట్ మరియు గెహ్లాట్ మధ్య ఇటువంటి సయోధ్య చాలా ముఖ్యమైనది.

వివాదం ఇలా సాగింది..

బీజేపీ సోషల్ మీడియా సెల్ చీఫ్ అమిత్ మాలవీయ ఇటీవల ఓ ట్వీట్‌లో రాజేష్ పైలట్, సురేష్ కల్మాడీలపై సంచలన ఆరోపణలు చేశారు. IAFA జెట్‌ల పైలట్‌లుగా మార్చి 1966లో మిజోరాం రాజధాని ఐజ్వాల్‌పై బాంబుల వర్షం కురిపించినట్లు వీరిద్దరు అభియోగాలు మోపారు. ఆ తర్వాత కాంగ్రెస్ పార్టీ వారిద్దరికీ టిక్కెట్లు ఇచ్చి తమ ప్రభుత్వంలో మంత్రి పదవులు ఇచ్చిందని, ఈశాన్య రాష్ట్రంలో సొంత వారిపై దాడి చేసిన వారికి ఇందిరాగాంధీ రాజకీయంగా బహుమతులు ఇచ్చిందన్నారు.

మాలవ్య వ్యాఖ్యలను రాజేష్ పైలట్ మంగళవారం ఖండించారు. మిజోరం సమాచారంలో తప్పుడు తేదీలను ఇచ్చిందని బీజేపీ సోషల్ మీడియా చీఫ్ కౌంటర్ ఇచ్చారు. “మీరు తప్పుడు తేదీలు మరియు తప్పుడు సమాచారం ఇచ్చారు. మా నాన్న ఎయిర్‌ఫోర్స్ పైలట్‌గా బాంబులు వేసిన మాట వాస్తవమే. కానీ ఆ బాంబులు 1971లో ఇండో-పాక్ యుద్ధ సమయంలో పడిపోయాయి, మిజోరంలో కాదు, మీరు చెప్పిన తేదీలలో కాదు. 1966 అక్టోబర్ 29న అతని తండ్రి భారత వైమానిక దళంలో చేరాడు.

ఇది IAF త్యాగాలకు విలువైనదేనా?: గెహ్లాట్

కాగా, సచిన్ పైలట్ వాదనకు మద్దతు ఇస్తూ అశోక్ గెహ్లాట్ బుధవారం బీజేపీపై ఓ ట్వీట్‌లో విరుచుకుపడ్డారు. భారత వైమానిక దళంలో అత్యంత సాహసోపేతమైన పైలట్‌ అని కాంగ్రెస్‌ నాయకుడు దివగంట రాజేష్‌ కొనియాడారు. తనను అనుమానించడం ద్వారా ఐఏఎఫ్ త్యాగాలను భాజపా అవమానిస్తోంది. యావదేశం ఈ చర్యను ఖండించాలని గెహ్లాట్ ట్వీట్‌లో కోరారు.

కాంగ్రెస్ హయాంలో మిజోరంపై ప్రధాని దాడి చేశారు

అంతకుముందు, కేంద్రంలోని గత కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వాలపై ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ గత వారం విమర్శలు చేశారు. ఈశాన్య రాష్ట్రాలతో సరైన రీతిలో వ్యవహరించకపోవడం వల్లే అక్కడ ఇటీవలి పరిస్థితులు నెలకొన్నాయని విమర్శించారు. మిజోరాం ప్రజలపై దాడి చేసేందుకు ఇందిరాగాంధీ ఐఏఎఫ్‌ని ఉపయోగించారని అన్నారు. ఇలాంటి నిర్ణయాల వల్ల, వరుసగా అధికారంలో ఉన్న కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వాల హయాంలో ఈశాన్య రాష్ట్రాలు దేశంతో ఎప్పటికీ కలిసిపోలేదని, ఇప్పుడు ఆ పరిస్థితి మారిందని అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-16T21:41:16+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *