జగన్ ప్రభుత్వం: అది ఎత్తివేయదు! నిరుద్యోగులతో నిండిపోయింది

మెగా కాదు.. సాధారణ డీఎస్సీ కూడా కాదు!

నాలుగేళ్లలో ఒక్క గ్రూప్‌-2 నోటిఫికేషన్‌ కూడా రాలేదు

అధికారంలోకి వచ్చిన వెంటనే భర్తీ చేస్తామని హామీ ఇచ్చారు

జగన్ ను నమ్ముకున్న నిరుద్యోగులు

వెయ్యి పోస్టుల భర్తీకి ప్రకటనలు

నాలుగేళ్లుగా ఎన్నో అవకాశాలను కోల్పోయిన వైనం

ఎప్పటికైనా ఇస్తారనే ఆశతో వేలకు వేలు ఖర్చు పెట్టి కోచింగ్ లు ఇస్తున్నారు

వాలంటీర్లు మాత్రమే ఉద్యోగులు అని ప్రభుత్వం ప్రచారం చేయవచ్చు

డీఎస్సీపై విద్యాశాఖ మంత్రి మాటలకే పరిమితమయ్యారు

‘‘మీ అందరి ఆశీస్సులతో ప్రభుత్వం అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత చేసే మొదటి పని దేవుడి దయతో ప్రభుత్వంలో ఖాళీగా ఉన్న రెండు లక్షల ముప్పై వేల ఉద్యోగాలను భర్తీ చేస్తాను.. అంతేకాదు జనవరిలో జాబ్ క్యాలెండర్ విడుదల చేస్తాం. ప్రతి సంవత్సరం 1″ ఇది ప్రతిపక్ష నేతగా జగన్ ఇచ్చిన హామీ. కానీ వాళ్లు నవ్వకపోతే నాకేం అవమానం.. అధికారంలోకి వచ్చి నాలుగేళ్లయినా జగన్‌కు ఇచ్చిన హామీలు గుర్తుకు రావడం లేదు!. ముఖ్యంగా లక్షలాది మంది నిరుద్యోగులు ఎదురుచూస్తున్న గ్రూప్-2, డీఎస్సీ ఉద్యోగాలు దొరకడం లేదు!

(అమరావతి-ఆంధ్రజ్యోతి): జగన్ అధికారంలోకి వచ్చి నాలుగేళ్లు గడుస్తున్నా జనవరి 1వ తేదీకి ఒక్క ఉద్యోగ క్యాలెండర్ కూడా విడుదల చేయలేదని.. నోటిఫికేషన్లు ఇవ్వకుండా గ్రూప్-2, డీఎస్సీ అని నమ్మి నిరుద్యోగులను మరో ఉద్యోగం వెతుక్కోనివ్వడం లేదు. దీంతో జగన్ హామీలను నమ్మి కోచింగ్ లు తీసుకున్న నిరుద్యోగులు ఇప్పుడు ఎక్కడా లేని విధంగా నిండుకుండలా తయారయ్యారని బాధ పడుతున్నారు. అనవసరంగా ప్రభుత్వ ఉద్యోగాల కోసం నాలుగేళ్లు వృథా చేశామని, ఇప్పుడు మళ్లీ ప్రైవేట్ ఉద్యోగాల జోలికి వెళ్లే పరిస్థితి లేదని, తమ గతేంటని ప్రభుత్వాన్ని ప్రశ్నిస్తున్నారు. జగన్ ప్రభుత్వం అధికారంలోకి వచ్చిన వెంటనే సచివాలయాల వ్యవస్థను ఏర్పాటు చేసి గ్రామ, వార్డు సచివాలయాల ఉద్యోగాలను భర్తీ చేసింది. అయితే ఇప్పటికీ ఆ ఉద్యోగాలు ఏ గ్రూపులో ఉన్నాయి? ప్రమోషన్ ఛానెల్ అంటే ఏమిటి? ఇది స్పష్టంగా లేదు. నిరుద్యోగులు ఏదో ఒక ప్రభుత్వ ఉద్యోగం గురించి ఆలోచించి వారితో చేరతారు. తర్వాత వీటిలో ఎదుగుదల లేదని తెలిసి చాలా మంది వాటిని వదిలేసి ప్రైవేట్ ఉద్యోగాలకు వెళ్లిపోయారు. ఆ తర్వాత ప్రభుత్వం రెండున్నర లక్షల మంది వలంటీర్లను నియమించింది. వీరికి రూ.5 వేలు గౌరవ వేతనం ఇస్తారు. ఉద్యోగాలు కాకపోయినా.. కనీసం దినసరి కూలీ చెల్లించకపోయినా ప్రభుత్వం ఉద్యోగాలంటూ ప్రచారం చేసింది. అసలు ఉద్యోగాలను పక్కనపెట్టి సెక్రటరీలుగా, వాలంటీర్లుగా వేషాలు వేశారు. కనీసం నాలుగో ఏడాదైనా గ్రూప్-2, డీఎస్సీ నోటిఫికేషన్లు వస్తాయని ఆశించిన వారికి నిరాశే ఎదురైంది. ఈ ఏడాది జూన్‌లో జరిగిన కేబినెట్‌ సమావేశంలో వెయ్యి గ్రూప్‌-2 ఉద్యోగాల భర్తీకి ఆమోదం తెలిపింది.

ప్రభుత్వం హడావుడిగా నోటిఫికేషన్‌ను పిలిచి ఆ తర్వాత పక్కన పెట్టింది. గత టీడీపీ ప్రభుత్వ హయాంలో 2018లో చివరిసారి గ్రూప్-2 నోటిఫికేషన్ విడుదలైంది. ఆ సమయంలో ఇచ్చిన గ్రూప్ -1 నోటిఫికేషన్ ను ఈ ప్రభుత్వం గతేడాది పూర్తి చేసింది. ఆ తర్వాత తాజాగా గ్రూప్-1లో మరో 111 పోస్టులకు నోటిఫికేషన్ ఇచ్చింది. గ్రూప్-2 ఒకటే ఎందుకు? అలాగని పెద్దమొత్తంలో ఇవ్వాల్సిన పోస్టులు పూర్తిగా ఊడిపోయాయి. దేవాదాయ శాఖలో ఇఓ పోస్టులు, రెవెన్యూలో కింది స్థాయి ఉద్యోగాలు, వైద్య ఆరోగ్య శాఖలో నాలుగో తరగతి ఉద్యోగాలకు నోటిఫికేషన్లు ఇస్తూ కాలం గడుపుతున్నారు. కాగా, ఈ ఏడాది ఏప్రిల్‌లో గ్రూప్‌-1లో 140, గ్రూప్‌-2లో 1082 పోస్టులు ఖాళీగా ఉన్నట్లు ప్రభుత్వం గుర్తించింది. ఎక్సైజ్ ఎస్‌ఐ పోస్టులు 150, డిప్యూటీ తహసీల్దార్ పోస్టులు 42, రూరల్ డెవలప్‌మెంట్ ఎక్స్‌టెన్షన్ ఆఫీసర్ పోస్టులు 135, సీనియర్ ఆడిటర్ పోస్టులు 56, అసిస్టెంట్ సెక్షన్ ఆఫీసర్ పోస్టులు 161 ఉన్నాయి.

10 లక్షల మంది నిరుద్యోగులు

ప్రస్తుతం రాష్ట్రంలో దాదాపు 10 లక్షల మంది నిరుద్యోగులు ఉన్నట్లు అంచనా. ఒకప్పుడు సాధారణ డిగ్రీలు చదివిన వారు ప్రభుత్వ ఉద్యోగాల కోసం ఎదురు చూసేవారు. కానీ ఇప్పుడు ఇంజనీరింగ్ గ్రాడ్యుయేట్లు ఎక్కువగా ప్రభుత్వ ఉద్యోగాల కోసం చూస్తున్నారు. బీటెక్‌లో కంప్యూటర్‌ సైన్స్‌ వంటి కోర్సులు చేసినా ప్రభుత్వ ఉద్యోగం కోసం కోచింగ్‌లు తీసుకుంటున్నారు. ఐదేళ్లుగా నోటిఫికేషన్లు రాకపోవడంతో మధ్యలోనే వేరే ఉద్యోగాలకు వెళ్లిపోవాలనే ఆలోచనలో ఉన్నా ప్రభుత్వ ప్రకటనలు ఆశలు రేకెత్తించాయి. అంతేకాదు గ్రూప్-2 సిలబస్ మారడంతో మళ్లీ కోచింగ్ సెంటర్లకు వెళ్తున్నారు. నెలకు కనీసం రూ.8 వేలు ఆర్థిక భారం పడుతుందని, ఏ రోజు నోటిఫికేషన్ వస్తుందోనని ఎదురు చూస్తున్నామని ఆవేదన వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

డీఎస్సీపై మాట మార్చారు

డీఎస్సీ విషయంలో ప్రభుత్వం నిరుద్యోగులను దారుణంగా మోసం చేసింది. ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో 23 వేల ఉపాధ్యాయ పోస్టులు ఖాళీగా ఉన్నాయని, అధికారంలోకి రాగానే మెగా డీఎస్సీ ఏర్పాటు చేసి భర్తీ చేస్తామని ప్రతిపక్ష నేతగా జగన్ హామీ ఇచ్చారు. అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత మెగా డీఎస్సీ కాకపోయినా సాధారణ డీఎస్సీ కూడా ప్రవేశపెట్టలేదు. ఈ ప్రభుత్వం 1998, 2008 నోటిఫికేషన్‌లలో ఎంపికైన ఉపాధ్యాయుల పోస్టులను మినిమమ్‌ టైం స్కేల్‌ ప్రాతిపదికన నియమించింది తప్ప ఒక్క ఉపాధ్యాయ పోస్టును కూడా భర్తీ చేయలేదు. అంతేకాదు అప్పట్లో 23000 ఖాళీలు ఉన్నాయని ప్రకటించి పోస్టులు భర్తీ చేయకుండా లెక్కల్లో పడి చివరికి 1100 పోస్టులు మాత్రమే ఖాళీగా ఉన్నాయని తేల్చారు. విద్యాశాఖ మంత్రి బొత్స సత్యనారాయణ మెగా డీఎస్సీని నోటిఫై చేస్తామని తరచూ ప్రకటనలు చేస్తున్నారు. మాటలు తప్ప నోటిఫికేషన్ వెలువడలేదు.

gw2.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-16T12:25:01+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *