అబద్ధాలు.. అతిశయోక్తులు

ప్రధాని మోదీ ఎన్నికల ప్రసంగం

చెప్పకుండా ఏం సాధించారు?

చిత్రం మెరుగుదల: కాంగ్రెస్

ఎర్రకోట వేడుకలకు ఖర్గే దూరంగా ఉన్నారు

ఇది వచ్చే ఏడాది ఎన్నికల ప్రసంగం

ఆగస్టు 15న మోదీ ప్రసంగాన్ని కాంగ్రెస్ పార్టీ విమర్శించింది

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 15: ప్రధాని మోదీ స్వాతంత్య్ర దినోత్సవ ప్రసంగాన్ని వక్రీకరణలు, అబద్ధాలు, అతిశయోక్తులు, అస్పష్టమైన వాగ్దానాలతో కూడిన ఎన్నికల ప్రసంగంగా కాంగ్రెస్ కొట్టిపారేసింది. దేశం ఎదుర్కొంటున్న సవాళ్లను అధిగమించేందుకు ప్రజలందరినీ ఏకతాటిపైకి తీసుకురావడానికి కాకుండా వ్యక్తిగత ప్రతిష్టను పెంచుకోవడానికి ఈ సందర్భాన్ని ఉపయోగించుకున్నట్లు చెప్పారు. ఈ మేరకు కాంగ్రెస్ నేతలు విమర్శలు గుప్పించారు. సాధారణంగా ప్రధాని స్వాతంత్ర్య దినోత్సవ ప్రసంగాన్ని ప్రతిపక్షాలు విమర్శించవు. దశాబ్దాలుగా వస్తున్న ఈ సంప్రదాయాన్ని ఈసారి కాంగ్రెస్ పక్కన పెట్టింది. వచ్చే ఏడాది ఎర్రకోటపై నుంచి జాతీయ జెండాను ఎగురవేస్తానని మోదీ వ్యాఖ్యానించడాన్ని కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు ఖర్గే అహంకారంగా అభివర్ణించారు. వచ్చేసారి ఇంట్లో తివ్రార్ణ జెండాను ఎగురవేస్తామని హామీ ఇచ్చారు. స్వాతంత్య్ర దినోత్సవం రోజున కూడా విపక్షాలపై మోదీ విమర్శలు చేస్తున్నారని, దేశాన్ని ఏం నిర్మిస్తారని ప్రశ్నించారు. కాగా, ఎర్రకోటలో జరిగిన వేడుకలకు ఖర్గే గైర్హాజరయ్యారు. అతిథి హాలులో ఆయనకు కేటాయించిన కుర్చీ ఖాళీగా ఉంది.

స్వదేశంలో, కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడిగా ఖర్గే తొలిసారిగా పార్టీ ప్రధాన కార్యాలయంలో జాతీయ జెండాను ఎగురవేశారు. అనంతరం ఓ వీడియోను విడుదల చేశారు. ఎర్రకోట వేడుకలకు హాజరైతే మధ్యలో రాలేనని, కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడిగా పార్టీ ప్రధాన కార్యాలయంలో జాతీయ జెండాను ఎగురవేయాల్సి ఉంటుందని, అందుకే అక్కడికి వెళ్లలేదన్నారు. కంటి సమస్య కూడా కారణం. మోదీ ప్రతిపక్షాలను వేధిస్తున్నారని ఆరోపించారు. “ప్రస్తుతం ప్రజాస్వామ్యం, రాజ్యాంగం, స్వతంత్ర వ్యవస్థలు పెను ప్రమాదంలో ఉన్నాయి. ఎన్నికల సంఘాన్ని నిర్వీర్యం చేసేందుకు, నిరంకుశ విధానాలతో ప్రతిపక్షాల నోరు మూయించేందుకు కొత్త పద్ధతులు అవలంబిస్తున్నారు. పాత పథకాలకు, కార్యక్రమాలకు కొత్త పేర్లు పెడుతున్నారు. “ఎప్పుడు ఏం చేస్తాం. పార్లమెంటులో ప్రతిపక్షాలపై తీవ్ర అణచివేత కొనసాగుతోందా? ప్రజలతో కలిసి స్వాతంత్ర్య దినోత్సవాన్ని జరుపుకుంటాం’’ అని ట్వీట్ చేశారు.తొమ్మిదేళ్లలో మోదీ ఏం సాధించారో చెప్పలేదని కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి జైరాం రమేష్ దుయ్యబట్టారు.

ప్రపంచ నాయకులకు శుభాకాంక్షలు

77వ స్వాతంత్య్ర దినోత్సవాన్ని జరుపుకుంటున్న భారత్‌కు రష్యా, ఫ్రాన్స్, పుతిన్, మాక్రాన్, ఆస్ట్రేలియా ప్రధాని అల్బనీస్, అమెరికా విదేశాంగ మంత్రి ఆంటోనీ బ్లింకెన్ తదితరులు శుభాకాంక్షలు తెలిపారు. ఇరుదేశాల మధ్య సంబంధాలు మరింత బలపడతాయని, ప్రాంతీయ, అంతర్జాతీయ సమస్యల పరిష్కారంలో వ్యూహాత్మక భాగస్వామ్యం కొనసాగుతుందని విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు.

మోదీ ప్రసంగం 2047కి రోడ్‌ మ్యాప్‌

మోదీ ప్రసంగం దేశంలో పెరుగుతున్న ఆత్మవిశ్వాసం, సామర్థ్యాన్ని ప్రతిబింబిస్తోందని, 2047 నాటికి భారత్‌ను సూపర్ పవర్‌గా మార్చేందుకు ప్రధాని రోడ్‌మ్యాప్‌ను రూపొందించారని బీజేపీ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా అన్నారు. పదేళ్లలో భారతదేశం నిజమైన ప్రపంచ దేశంగా ఆవిర్భవించిందని విదేశాంగ మంత్రి జైశంకర్ అన్నారు. మిత్రపక్షం మరియు మోడీ ప్రసంగం అమృత్ కాల్ లక్ష్యాలను నిర్దేశించింది. అభివృద్ధిలో భారత్‌ను ప్రపంచంలోనే అగ్రగామిగా నిలిపేందుకు ప్రధాని పిలుపు మేరకు ప్రతి ఒక్కరూ కృషి చేయాలని రవాణా శాఖ మంత్రి గడ్కరీ సూచించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *