కాంగ్రెస్ సీనియర్లను కలుపుకుంటే కేసీఆర్ కు ప్లస్ అవుతుందా? మైనస్?

ఎన్నికలు సమీపిస్తున్నాయి. ఇతర పార్టీలను బలహీనపరిచేందుకు తెలంగాణ సీఎం కేసీఆర్ ఏదో ఒక మాస్టర్ ప్లాన్ వేయడంలో తప్పడం లేదు. ఆయన ఇప్పటికే బీజేపీపై బ్రహ్మాస్త్రం ప్రయోగించారు. బీజేపీ కుంగిపోతోంది. కాంగ్రెస్ మిగిలింది. కాంగ్రెస్‌పై ఆయన కొత్త అస్త్రాన్ని ప్రయోగిస్తున్నారు. సీనియర్లను దూరం పెట్టి రాజకీయ క్రీడ ఆడాలని కాంగ్రెస్ పార్టీ భావిస్తోంది. ఇప్పటికే చర్చలు కూడా పూర్తయ్యాయని అంటున్నారు. ఉత్తమ్ కుమార్ రెడ్డి, జగ్గారెడ్డి బీఆర్ ఎస్ లో చేరతారని దాదాపు అన్ని పార్టీల నేతలు భావిస్తున్నారు. దీనికి సమయం ఆసన్నమైందని బీఆర్‌ఎస్ వర్గాలు ప్రచారం చేస్తున్నాయి.

టీపీసీసీ మాజీ చీఫ్ ఉత్తమ్ కుమార్ రెడ్డికి కాంగ్రెస్‌లో ఉండడం ఇష్టం లేదు. ఉత్తమ్ పార్టీ మారుతున్నాడని కొందరు పేరు తెలియని వ్యక్తులు ప్రచారం ప్రారంభించగానే.. దీని వెనుక తెలంగాణ కాంగ్రెస్ ముఖ్యనేత ఉన్నారని ఆరోపిస్తూ ముందుకు వస్తున్నారు. ఉత్తమ్ కుమార్ రెడ్డి బీఆర్ ఎస్ లో చేరేందుకు తొందరపడుతున్నారని ఆయన తీరు చూస్తుంటే ఎవరికైనా అర్థమవుతుంది. ఉత్తమ్‌కి జగ్గారెడ్డి అత్యంత సన్నిహితుడు. ఆయన అడుగుజాడల్లో నడుస్తున్నారు. పీసీసీ చీఫ్ అయినప్పటి నుంచి రేవంత్ విస్మయం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ఒకానొక సమయంలో తాను కాంగ్రెస్ పార్టీకి చెందిన వాడిని కానని కూడా చెప్పుకొచ్చారు. వారితో కేసీఆర్ చర్చలు పూర్తి చేసినట్లు చెబుతున్నారు.
:
అయితే సీనియర్లను కలుపుకొని కాంగ్రెస్ ను ఇబ్బంది పెట్టాలని కేసీఆర్ భావిస్తున్నారట. వీరిని చేర్చుకోవడం వల్ల తమ పార్టీకి నష్టం జరుగుతుందని భావించలేదని బీఆర్‌ఎస్ నేతలు గుసగుసలాడుతున్నారు. పేదరికాన్ని తెచ్చి మన నెత్తిమీద పెట్టింది కాంగ్రెస్ అని చాలా మంది వాదిస్తున్నారు. నల్గొండ జిల్లాలో బీఆర్ఎస్ క్లీన్ స్వీప్ చేసింది. కాంగ్రెస్‌కు ఒక్క సీటు కూడా లేదు. ఇలాంటి సమయంలో ఉత్తమ్ కుమార్ రెడ్డిని చేర్చుకుని ఆయనకు, ఆయన భార్యకు టిక్కెట్లు ఇవ్వడం ద్వారా తెలంగాణ బీఆర్ఎస్ మొత్తం కలవరపడుతుందని ఆవేదన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. జగ్గారెడ్డిని చేర్చుకోవడంలో కొత్త బలం ఏమిటన్న వాదన వినిపిస్తోంది.

కాంగ్రెస్ ను బ లోపేతం చేసేందుకు త మ నేత ల ను తీసుకెళ్లి త మ పార్టీని వ ర్గ పోరులోకి దింపుతున్నార న్న అభిప్రాయం ఎక్కువ మంది వినిపిస్తోంది. రాజకీయాల్లో తనను తాను బలపరచుకోవడం కంటే ప్రత్యర్థిని బలహీనపరచడమే మంచి వ్యూహం. కానీ ప్రత్యర్థిపై ఇలాంటి ప్లాన్‌ను అమలు చేయడం వల్ల కలిగే ప్రభావాన్ని పరిగణనలోకి తీసుకోకపోతే.. వారి వ్యూహం వారికే బూమరాంగ్ అవుతుంది. కేసీఆర్ ప్లాన్ కాంగ్రెస్ సీనియర్ల తరహాలోనే ఉందని బీఆర్ఎస్ నేతలు ఆందోళన చెందుతున్నారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ కాంగ్రెస్ సీనియర్లను కలుపుకుంటే కేసీఆర్ కు ప్లస్ అవుతుందా? మైనస్? మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *