మరి అవకాశం ఉంటుందా?

అవకాశం అన్నింటికంటే పెద్దది. దీన్ని చిత్రసీమ బలంగా నమ్ముతోంది. అందుకే ‘ఒక్క ఛాన్స్.. ప్లీజ్’ అని చెప్పేవారు. ఆ అవకాశం ఎప్పుడు ఎవరి తలుపు తడుతుందో తెలియదు. ఆ అవకాశం ఎన్ని మలుపులు తిరుగుతుందో ఊహించలేం. నటీనటులు తొలిసారిగా కెమెరా ముందుకు రావాలని ఎన్నో కలలు కంటారు. ఛాన్స్ రాగానే నిలబెట్టుకున్నా ఓకే. లేదంటే మళ్లీ ఎదురు చూడాల్సి వస్తుంది. స్టార్‌డమ్‌ని అనుభవించిన తర్వాత, మీకు విరామం లభిస్తే, మీరు మరొక అవకాశం కోసం వెతకడం ప్రారంభిస్తారు. తొలి అవకాశం కోసం ఎదురుచూసే వారు కొందరైతే, ఒకప్పుడు వరుస సినిమాలు చేసి ఇప్పుడు మళ్లీ తమదైన ముద్ర వేయడానికి కష్టపడుతున్న వారు మరికొందరు. ప్రస్తుతం టాలీవుడ్‌లో కొందరు హీరోయిన్ల పరిస్థితి ఇదే. మరో అవకాశం వస్తే… దూకుడు ప్రదర్శించేందుకు సిద్ధమవుతున్నారు.

కథానాయకుల మాదిరిగానే… కథానాయికలకు సుదీర్ఘ ఇన్నింగ్స్‌లు ఉండవు. వారి కెరీర్‌ వ్యవధి చాలా తక్కువ. నాలుగేళ్లు చేస్తే.. ఎక్కువ. అయితే ఈ మధ్య హీరోయిన్లు తమ ఇన్నింగ్స్‌ని బాగా ప్లాన్ చేసుకుంటున్నారు. కనీసం పదేళ్లు సినిమాల్లో ఉండేలా జాగ్రత్తలు తీసుకుంటున్నారు. తమన్నా, శృతి హాసన్, సమంత, అనుష్క, కాజల్.. వీళ్లంతా పదేళ్లకు పైగా ప్రయాణం చేస్తున్నారు. కొత్త హీరోయిన్లకు రోల్ మోడల్స్. అయితే.. టాలెంట్, ఆకర్షణ ఉండి కొన్ని సినిమాలతోనే పరిచయం ఉన్నవాళ్లు కూడా ఉన్నారు. స్టార్ స్టేటస్ అనుభవించి ఇప్పుడు ఖాళీగా ఉన్నవారూ ఉన్నారు. ఇప్పుడు అందరి చూపు ‘మరో అవకాశం’పైనే. కొన్నాళ్లుగా మీడియం సైజ్ సినిమాలకు కేరాఫ్ అడ్రస్ గా నిలిచారు రకుల్ ప్రీత్ సింగ్, రాశీఖన్నా. వారి బంధం రెండు మూడు సంవత్సరాలు కొనసాగింది. అయితే ఆ తర్వాత ఇద్దరూ ఒక్కసారిగా సైలెంట్ అయ్యారు. రకుల్‌కి తెలుగులో అవకాశాలు రావడం లేదు. ‘నేను బాలీవుడ్‌లో బిజీగా ఉన్నాను. అందుకే తెలుగు సినిమాలపై శ్రద్ధ పెట్టడం లేదని… మన దర్శకులు, నిర్మాతలు తనను పక్కనపెట్టిన మాట వాస్తవమేనని రకుల్ అంటోంది. రాశి ఖన్నా విషయంలోనూ అంతే. గోపీచంద్‌తో ‘పక్కా కమర్షియల్’ తర్వాత రాశి మరో సినిమా చేయలేదు. ‘ఫార్జీ’ అనే వెబ్ సిరీస్‌లో నటించింది కానీ ఆ సిరీస్ ఆమెకు కెరీర్ పరంగా ఎలాంటి లాభాలు ఇవ్వలేదు. వీరిద్దరూ ఇప్పుడు టాలీవుడ్‌లో మరోసారి తమ ప్రతాపం చూపించాలని తహతహలాడుతున్నారు. మెహ్రీన్ కెరీర్ కూడా ఇలాగే సాగింది. కొత్తలో వరుసగా సినిమాలు చేసింది. ఇప్పుడు కనిపించడం లేదు. 2022లో విడుదలైన ‘ఎఫ్3’ అతని చివరి తెలుగు చిత్రం.

‘జాతిరత్నాలు’ సినిమాలో ఫరియా అబ్దుల్లా ముత్యంలా మెరిసింది. ఆ సినిమా సూపర్ హిట్ అవ్వడంతో అందరి చూపు ఆయనపై పడింది. కొన్ని ఆఫర్లు వచ్చాయి. కానీ వాటిని నిలబెట్టుకోలేకపోయారు. ‘రావణాసుర’ తర్వాత ఫరియా మరో సినిమా చేయలేదు. ‘కంచె’తో పరిచయమైన ప్రగ్యా జైస్వాల్ తొలినాళ్లలో తన గ్లామర్‌తో అందరి దృష్టిని ఆకర్షించింది. అయితే.. ఆ వైభవం కూడా కొంత కాలం కొనసాగింది. ఇప్పుడు అతనికి అవకాశం లేదు. కృతి శెట్టి ‘ఉప్పెన’తో లైమ్‌లైట్‌లోకి వచ్చింది. ఆ సినిమాలో అందం, అభినయంతో ఆకట్టుకున్నాను. భవిష్యత్తులో పెద్ద స్టార్‌ అవుతాడని అందరూ అనుకున్నారు. తగ్గించే అవకాశాలున్నాయి. చక చకా సినిమాలు కూడా చేసింది. కానీ.. అన్నీ ఫ్లాపులే. ఆ పరాజయాలు కృతి శెట్టిని ఉక్కిరిబిక్కిరి చేశాయి. ఎన్నో ఆశలు పెట్టుకున్న ‘కస్టడీ’ కూడా నిరాశపరచడంతో.. ఇప్పుడు ఆ పని ఖాళీ అయింది. తెరపై అందంగా, హుషారుగా కనిపించే హీరోయిన్లలో నభా నటేష్ ఒకరు. ‘నన్ను దోచుదువటే’ సినిమాతో టాలీవుడ్‌కి పరిచయమైంది. ఆ సినిమా అంతగా ఆడకపోయినా నభాకు నటిగా మంచి మార్కులే పడ్డాయి. ‘స్మార్ట్ శంకర్’, ‘సోలో బతుకే సోబేతరు’ సినిమాలు మంచి వసూళ్లను రాబట్టాయి. అయితే నభాకు ఆ చిత్రాలు అస్సలు నచ్చలేదు. కాస్త లావు కావడం, కొత్త మహిళా హీరోయిన్లు బిజీ అవడంతో నభాకు అవకాశాలు రాలేదు. ఇప్పుడు నభా కూడా మరో అవకాశం కోసం వెతుకుతోంది.

వాళ్లంతా టాలెంటెడ్ హీరోయిన్స్. ఒకప్పుడు వెండితెరపై తమ ప్రతాపం చూపించారు. ఇప్పుడు వారికి అవకాశం కావాలి. అందుకోసం చాలా రకాలుగా ప్రయత్నిస్తున్నారు. కాకపోతే ఆ అవకాశం ఎప్పుడు వస్తుందో చెప్పడం కష్టం. ఎందుకంటే.. నవతరం భామల హవా ఎక్కువగా కనిపిస్తోంది. శ్రీలీల లాంటి కొత్తవాళ్లు తమ సత్తా చాటుతున్నారు. ఇప్పుడు వాటిని పాస్ చేయడం కష్టం. కాకపోతే.. ఎవరి అదృష్టం ఎప్పుడు మారుతుందో ఊహించలేం. ఒక్క సినిమాతో మళ్లీ లైమ్ లైట్ లోకి వచ్చి… విజృంభించిన వారు చాలా మంది ఉన్నారు. OTTలు మరియు వెబ్ సిరీస్‌లు జోరుగా సాగుతున్న ఇలాంటి సమయంలో, ఎప్పుడైనా ఎక్కడి నుండైనా కాల్ రావచ్చు. అది వారి కెరీర్‌కు టర్నింగ్ పాయింట్ కావచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-16T04:16:19+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *