కాంగ్రెస్ టికెట్ అడిగేందుకు రూ. 50 వేలు కట్టాలి!

తెలంగాణ కాంగ్రెస్‌కు నిధుల సమస్య కొన్ని దరఖాస్తులను విక్రయించడం ద్వారా పరిష్కరించవచ్చని తెలుస్తోంది. టిక్కెట్ల కోసం దరఖాస్తుదారులు ముందుగా రూ. యాభై వేలు చెల్లించాలి. ఈ మొత్తాన్ని చెల్లించి సీటు కోసం దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. అయితే రిజర్వ్‌డ్ నియోజకవర్గాల్లో దరఖాస్తు చేసుకోవాలనుకునే వారు రూపాయి కూడా చెల్లించాల్సిన అవసరం లేదు. అలాగే.. బీసీ నేతలకు కేవలం రూ. వేలు కడుక్కుంటే చాలు. ఎంత మంది అయినా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. దరఖాస్తు చేసుకున్న వారికే టిక్కెట్ల పరిశీలన జరుగుతుందని టీపీసీసీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

18వ తేదీ నుంచి దరఖాస్తులు స్వీకరిస్తారు. వారం రోజుల పాటు దరఖాస్తులు స్వీకరిస్తారు. తర్వాత కాంగ్రెస్ ఎన్నికల కమిటీలో స్క్రీనింగ్ జరుగుతుంది. కాంగ్రెస్ పార్టీ ఎక్కువ కాలం అధికారంలో లేకపోవడంతో పార్టీ నిర్వహణలో కూడా ఇబ్బందులు ఎదురవుతున్నాయి. నిధుల సమస్యతో పార్టీ నేతల నుంచి వినూత్న పద్ధతుల్లో నిధులు వసూలు చేస్తున్నారు. అనేక రాష్ట్రాలు టిక్కెట్ల కోసం దరఖాస్తుదారుల నుండి దరఖాస్తు రుసుమును వసూలు చేస్తున్నాయి. తెలంగాణలో కూడా అదే పద్ధతిని అనుసరిస్తున్నారు.

ఒక్కో నియోజకవర్గం నుంచి నలుగురైదుగురు నేతలు పోటీ చేస్తున్నారు. టికెట్ కావాలంటే దరఖాస్తు చేసుకోవాలని, అందరూ దరఖాస్తులు కొనుగోలు చేసి దరఖాస్తు చేసుకోవాలని స్పష్టం చేయడంతో. రిజర్వ్‌డ్ కేటగిరీ సీట్లను మినహాయించినా.. ఈ దరఖాస్తుల ద్వారా పార్టీకి ఒకటి, రెండు కోట్ల వరకు నిధులు వస్తాయని అభిప్రాయం వ్యక్తమవుతోంది. నిజానికి కాంగ్రెస్‌లో అభ్యర్థుల కసరత్తు చాలా కాలంగా సాగుతోంది. ఎవరికి టిక్కెట్లు ఇవ్వాలనే దానిపై పూర్తి నిర్ణయానికి వచ్చినట్లు సమాచారం. ఇప్పటికే తొలి జాబితా సోషల్ మీడియాలో హల్ చల్ చేస్తోంది. ఇప్పుడు కేవలం ఫార్మాలిటీ కోసమే దరఖాస్తులు తీసుకుంటున్నారని చెబుతున్నారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *