బెంగళూరు: ఇప్పుడు ఆపరేషన్ నడుస్తోంది..! ఐదుగురు బీజేపీ ఎమ్మెల్యేలు టచ్‌లో ఉన్నారు

– డీకేతో మునిరత్న రహస్యంగా భేటీ

– పార్టీ చేరికలకు స్వాగతం: డీకే శివకుమార్

కాంగ్రెస్‌లో ఎవరైనా చేరవచ్చు: హోంమంత్రి

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): రాజకీయాల్లో శాశ్వత మిత్రులు, శత్రువులు ఉండరని నానూకు తెలుసు. రాష్ట్ర రాజకీయాల్లో ఇలాంటి జంపింగ్‌లు కొత్తేమీ కాదు. తిరుగులేని మెజారిటీతో కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వచ్చిన వంద రోజుల్లోనే ‘ఆపరేషన్ హస్తం’ వ్యవహారం సర్వత్రా ఉత్కంఠ రేపుతోంది. దక్షిణ భారతదేశంలోని కర్ణాటక నుంచి ఎక్కువ లోక్‌సభ స్థానాలను గెలుచుకోవడం ద్వారా జాతీయ స్థాయిలో కాంగ్రెస్‌ను బలోపేతం చేసేందుకు ఆ పార్టీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు డీకే శివకుమార్ తీవ్రంగా ప్రయత్నిస్తున్నారు. దీనికి ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య పూర్తిగా సహకరిస్తున్నందున జోడెద్దుల వ్యవహారంలో ఎంతమందిని ఇరికిస్తారన్న చర్చ జరుగుతోంది. ఆపరేషన్ ఆర్మ్‌ను బలోపేతం చేసే ప్రక్రియలు కొనసాగుతున్నాయి. 2018లో కాంగ్రెస్‌, జేడీఎస్‌ల నుంచి గెలిచిన 17 మంది రాజీనామా చేయడంతో 2019లో సంకీర్ణ ప్రభుత్వం కుప్పకూలిన సంగతి తెలిసిందే.. అంతకు ముందు దశాబ్దాలుగా కాంగ్రెస్‌లో కొనసాగిన వారికి రాజకీయ భవిష్యత్తు లేకపోవడంతో బీజేపీలో చేరి మంత్రులు అయ్యారు. వారందరికీ భరోసా ఇచ్చిన రాష్ట్ర బీజేపీ కీలక నేత బీఎస్ యడ్యూరప్ప తాజాగా ప్రత్యక్ష రాజకీయాలకు గుడ్ బై చెప్పారు. మూడున్నరేళ్ల పాటు ప్రభుత్వంలో కొనసాగుతున్న బీజేపీ కేవలం 66 సీట్లకే పరిమితమైంది. రాష్ట్రంలో బీజేపీని ఏకతాటిపైకి తీసుకెళ్లి ముందుకు తీసుకెళ్లే నాయకుడు ఎవరన్నదే ప్రశ్నగా మారింది. అంతా అధినేత పర్యవేక్షణలోనే జరగాలి. గతంలో బీజేపీ అనేక సందర్భాల్లో ప్రతిపక్షంలో ఉన్నా.. వారం పది రోజుల్లోనే ప్రతిపక్ష నేతను ఎన్నుకున్నారు. కానీ కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం ఏర్పడి మూడు నెలలు గడుస్తున్నా ప్రతిపక్ష నేతను ఎంపిక చేసుకోలేకపోతున్నారు. ఇలాంటి పరిణామాలు కొనసాగితే భాజపాలో మద్దతుదారులు ఎవరూ ఉండరని పలువురు ఆందోళన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ప్రస్తుత పరిస్థితుల్లో కాంగ్రెస్ కు తిరుగులేదన్న సంకేతాలు కనిపిస్తున్నాయి.

రాజకీయ మనుగడే లక్ష్యం..

ఎక్కువ కాలం రాజకీయాల్లో రాణించాలంటే పార్టీ ఫిరాయించడమే మార్గమని కొందరు అగ్రనేతలు భావిస్తున్నారు. కాంగ్రెస్ పార్టీ కూడా ఇప్పుడు వారిని చేర్చుకోవడం ద్వారా ఆయా నియోజకవర్గాల్లో పార్టీని బలోపేతం చేయాలని భావిస్తోంది. ఎన్నికల తర్వాత కొందరు బీజేపీ ఎమ్మెల్యేలు పార్టీ కార్యక్రమాల్లో నిష్క్రియంగా మారారు. మూడున్నరేళ్లుగా సహకార శాఖ మంత్రిగా, మైసూరు జిల్లా ఇన్ ఛార్జి మంత్రిగా చురుగ్గా పనిచేసిన యశ్వంతపుర ఎమ్మెల్యే ఎస్టీ సోమశేఖర్ ప్రస్తుతం మౌనంగా ఉన్నారు. తాజాగా కేపీసీసీ అధ్యక్షుడు డీకే శివకుమార్‌ను ప్రశంసించడం చర్చనీయాంశంగా మారింది. ప్రస్తుతం ఐదుగురు బీజేపీ ఎమ్మెల్యేలు కాంగ్రెస్‌లో చేరేందుకు సిద్ధంగా ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది. వీరిలో ఇద్దరు బెంగళూరుకు చెందినవారు కాగా, ముగ్గురు ఉత్తర కర్ణాటకకు చెందిన వారు. రాజరాజేశ్వరినగర్‌ ఎమ్మెల్యే మునిరత్న అభివృద్ధి పనుల్లో అవినీతిపై పలు దఫాలుగా విచారణ జరుపుతామని డీసీఎం డీకే శివకుమార్‌, ఆయన సోదరుడు ఎంపీ డీకే సురేష్‌ బహిరంగంగా ప్రకటించారు. ఆ దిశగా ప్రయత్నాలు కూడా జరుగుతున్నాయి. కాగా, డీకే శివకుమార్‌ను మునిరత్న రహస్యంగా కలిశారు. బుధవారం మీడియాతో మాట్లాడిన మునిరత్న.. డీకే శివకుమార్‌కు దశాబ్దాలుగా తెలుసునని, అందుకే ఆయన్ను కలిశానని చెప్పారు. అయితే ఆయన రాజకీయ గురువు కాంగ్రెస్ నేత బీకే హరిప్రసాద్ వ్యాఖ్యానించారు. డీకే శివకుమార్‌తో భేటీలో నిర్దిష్టమైన రాజకీయ చర్చలేమీ లేవని చెప్పారు. అవసరమైతే రాజకీయాల నుంచి తప్పుకుంటానని, అయితే మళ్లీ కాంగ్రెస్‌లోకి వెళ్లనని చెప్పారు. నియోజకవర్గంలో అభివృద్ధి నేరమైతే పదవీ కాలం ముగిసే వరకు జైలులో ఉండేందుకు వెనుకాడబోమన్నారు.

పాండు5.2.jpg

పార్టీలో ఎవరైనా చేరవచ్చు: హోంమంత్రి

బీజేపీ ఎమ్మెల్యేలు అసంతృప్తిగా ఉంటే కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరవచ్చని రాష్ట్ర హోంమంత్రి పరమేశ్వర్ అన్నారు. బెంగళూరులో మీడియాతో మాట్లాడిన ఆయన.. తమ పార్టీలో చేరిన వారికి స్వాగతం పలుకుతామన్నారు. కాంగ్రెస్ విధానాలకు అనుగుణంగా వ్యవహరించే వారికే అవకాశం ఉంటుందన్నారు. తమకు ఫస్ట్ బెంచ్ ఉండదని, అయితే తరగతి గదిలోకి రావచ్చని చెప్పారు. ఫస్ట్ బెంచ్ రావడానికి కొంత సమయం పట్టవచ్చని పేర్కొన్నాడు. ఎమ్మెల్యేలు ఎవరూ తనతో చర్చించలేదని, అలాంటి విషయాలను నేను బహిరంగంగా పంచుకోలేనని అన్నారు.

వస్తే పార్టీలో చేరతాం: డీకే శివకుమార్

పార్టీలో చేరుతున్నట్లు కేపీసీసీ అధ్యక్షుడు, డీసీఎం డీకే శివకుమార్ ప్రకటించారు. ప్రజలు ఇచ్చిన అధికారం ద్వారా సంక్షేమాన్ని అందించడమే తమ లక్ష్యమన్నారు. లోక్‌సభ ఎన్నికలకు సిద్ధమవుతున్నామని పేర్కొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-17T10:55:45+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *