వరలక్ష్మీ వ్రతం 2023: వరలక్ష్మీ దేవిని ఏ పూలతో పూజించాలి? ఏ పిండి వంటలను అందించాలి?

శ్రావణ మాసం మొదలైంది. మహిళలు ఈ మాసంలో వరలక్ష్మీ దేవిని ఎంతో భక్తిశ్రద్ధలతో పూజిస్తారు. నోములు, వ్రతాలు పాటిస్తారు. భక్తిశ్రద్ధలతో అమ్మవారిని పూజిస్తే అష్టైశ్వర్యాలు చేకూరుతాయని విశ్వాసం.

వరలక్ష్మీ వ్రతం 2023: వరలక్ష్మీ దేవిని ఏ పూలతో పూజించాలి?  ఏ పిండి వంటలను అందించాలి?

వరలక్ష్మీ వ్రతం 2023

వరలక్ష్మీ వ్రతం 2023: వరలక్ష్మీ దేవి అంటే వరాలకు దేవత. వరలక్ష్మీ దేవిని పూజించడం వల్ల అష్టైశ్వర్యాలు కలుగుతాయి. శ్రావణ మాసంలో ఆచరించే వరలక్ష్మీ వ్రతం చాలా పవిత్రమైనది. శుభప్రదమైన స్త్రీలు సంతోషంగా ఉండాలంటే తప్పనిసరిగా ఈ వ్రతాన్ని ఆచరించాలి. వరలక్ష్మీ వ్రతం రోజున ఏ పువ్వులు పూజించాలి? అమ్మవారికి ఏమి సమర్పించాలి?

శ్రావణ మాసం 2023 : నేటి నుండి నిజమైన శ్రావణ మాసం ప్రారంభమవుతుంది.

వరలక్ష్మీ వ్రతం రోజున మహిళలు భక్తిశ్రద్ధలతో వ్రతాన్ని ఆచరిస్తారు. తెల్లవారుజామునే లేచి ఇంటిని శుభ్రం చేసి అమ్మవారిని అలంకరించి నైవేద్యాన్ని సమర్పించి పూజిస్తారు. కానీ ఈరోజు అమ్మవారికి అత్యంత ప్రీతిపాత్రమైన పూలతో పూజిస్తారు మరియు ఆమెకు ఇష్టమైన ద్రవాలు మరియు పిండివంటలతో నైవేద్యంగా పెడతారు. వరలక్ష్మి దేవికి గోక్షీరం అంటే ఇష్టం.. అంటే ఆవు పాలు. ఆవు నెయ్యి కూడా అమ్మకు ప్రీతికరమైనది. అమ్మకి పాయసం అంటే చాలా ఇష్టం. పాలలో వండిన అన్నంతో పాయసం నైవేద్యంగా పెట్టాలి. మీరు దద్దోజనం మరియు పులిహార వంటి అనేక వంటకాలను అందించవచ్చు.

వింత ఆచారాలు: శ్రావణ మాసంలో మహిళలు దుస్తులు ధరించరు.. భర్త వైపు కూడా చూడరు.

అమ్మకు చింతపండు అంటే కొబ్బరికాయ కూడా ఇష్టం. తల్లికి ఇష్టమైన పత్రం మారేడు పత్రం. ఇష్టమైన జంతువు ఏనుగు. అందుకే అమ్మవారిని పూజించే అలంకరణల్లో రెండు వైపులా ఏనుగు బొమ్మలు వేస్తారు. వీటన్నింటితో పాటు, మహిళలు తమను తాము అమ్మవారికి ఇష్టమైన రూపంలోకి తెచ్చుకుని వ్రతాన్ని ఆచరించాలి. తలపై పూలతో.. కాళ్లకు పసుపు, కళ్లకు కట్ట, చేతులకు కంకణాలు, మెడలో మంగళసూత్రం, పాదాలకు చాపలు, నుదుటిపై కుంకుమ ధరించాలి. భర్త చేయించిన బంగారు వస్తువును ముందుగా అమ్మవారికి అలంకరించి ఆ తర్వాత స్త్రీలు ధరించాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *