నాటు కొరమేను ఉత్పత్తి : నాటు కొరమేను పిల్లల ఉత్పత్తి

రైతు సాయినాథ్ సహజ పిల్లల ఉత్పత్తి కోసం చిన్న చెరువులు తీసుకున్నాడు. పెంపకం కోసం ప్రతి చెరువులో జతలను వదిలారు. అందులో ఉత్పత్తి అయిన పిల్లలను పెంపకం తొట్టిలో వదిలేసి పెంచుతున్నారు.

నాటు కొరమేను ఉత్పత్తి : నాటు కొరమేను పిల్లల ఉత్పత్తి

నాటు కోరమేను ఉత్పత్తి

నాటు కొరమేను ఉత్పత్తి: కాలానికి అనుగుణంగా పంటల సాగులోనూ మార్పులు వస్తున్నాయి. రైతులు ఒకే పంటపై ఆధారపడకుండా అనుబంధ రంగాన్ని కూడా పెంచుతున్నారు. హైదరాబాద్‌కు చెందిన ఓ యువతి ఈ కోవలో సమీకృత వ్యవసాయం చేస్తోంది. ప్రధాన పంటగా కొర్రమెను పెంచి పిల్లలను ఉత్పత్తి చేస్తూ… కోళ్లు, బాతులు, జామ, అరటితోటలను పెంచుతున్నారు. ఈ విధానంలో ఒకరి నుంచి వచ్చే వ్యర్థాలను మరొకరికి వినియోగించి.. తక్కువ పెట్టుబడితో అదనపు ఆదాయం పొందుతున్నారు.

ఇంకా చదవండి: మేరిగోల్డ్ ఫ్లవర్ ఫార్మింగ్ : బంతి పువ్వుకు మార్కెట్‌లో మంచి డిమాండ్.. అధిక దిగుబడికి మేలైన నిర్వహణ

అందివచ్చిన అవకాశాన్ని సద్వినియోగం చేసుకొని సాగు చేస్తే అన్నదాతకు ఇబ్బందులు తప్పవు. సంప్రదాయ పంటలపై ఆధారపడకుండా అనుబంధ రంగాలతో పాటు వివిధ రకాల పంటలను పండించడం ద్వారా అదనపు ఆదాయం పొందవచ్చు. హైదరాబాద్‌కు చెందిన షణ్ముఖ సాయినాథ్ అనే యువతి ఈ అడుగులు వేసి విజయం సాధించింది. ఎంసీ మెరైన్ బయాలజీ చదివి, రంగారెడ్డి జిల్లా షాద్ నగర్ మండలం అన్నారం గ్రామంలో 10 ఎకరాల వ్యవసాయ భూమిని కౌలుకు తీసుకుని చేపల పెంపకం, పిల్లల ఉత్పత్తి చేస్తున్నాడు. అంతేకాకుండా కోళ్లు, బాతులు, కోళ్లు, జామలను పెంచుతున్నారు.

ఇంకా చదవండి: టిక్‌టాక్: న్యూయార్క్ నగరం టిక్‌టాక్‌ను నిషేధించింది

రైతు సాయినాథ్ సహజ పిల్లల ఉత్పత్తి కోసం చిన్న చెరువులు తీసుకున్నాడు. పెంపకం కోసం ప్రతి చెరువులో జతలను వదిలారు. అందులో ఉత్పత్తి అయిన పిల్లలను పెంపకం తొట్టిలో వదిలేసి పెంచుతున్నారు. గ్రేడింగ్ పద్ధతులు అవలంభిస్తూ.. అందరూ సమానంగా ఎదిగేలా చర్యలు తీసుకుంటున్నారు. అంతేకాదు.. వారికి సరైన సమయంలో సరైన దాణాను అందిస్తూ.. నాణ్యమైన పిల్లలను ఉత్పత్తి చేస్తున్నారు. అవసరమైన రైతులకు సలహాలు, సూచనలు అందించడం.

ఇంకా చదవండి: బీర్: షాకింగ్.. కింగ్‌ఫిషర్ బీర్‌లో నిషేధిత రసాయనం, తాగితే ప్రాణాపాయం, వెంటనే విక్రయాలు నిలిపివేయాలని ఆదేశాలు

కొర్రమేనుతో పాటు మరికొన్ని రకాల చేపలను రైతు అభివృద్ధి చేస్తున్నాడు. వీటితో పాటు అలంకారమైన చేపలు, ముత్యాల పెంకులను పెంచుతున్నారు. అంతే కాదు ఈ చేపల నర్సరీ ట్యాంకుల నుంచి నీరు వృథా కాకుండా ఉండేందుకు అరటి, జామ తోటలను వారికి అందిస్తున్నారు. అలాగే బాతులు, ఈము పక్షులు, కోడిపిల్లలను పెంచుతున్నారు. ట్యాంక్‌లో ఏర్పడే నాచును వదలకుండా బాతులకు ఆహారం అందిస్తూ ఖర్చులను తగ్గించుకుంటున్నారు.

ఇంకా చదవండి: శేరిలింగంపల్లి నియోజకవర్గం: శేరిలింగంపల్లిలో త్రిముఖ పోరు? టీడీపీ అభ్యర్థి?

ఒకవైపు కొరమేను విత్తన చేప పిల్లలను ఉత్పత్తి చేస్తూ… పెంపకం… మరోవైపు సమీకృత వ్యవసాయం చేస్తున్నారు. జామతోట, మొక్కలు, బాతులతోపాటు రెండు గుర్రాలను పెంచుతూ కొత్త సాగుకు శ్రీకారం చుట్టిన సాయినాథ్ అనే రైతు ఎందరో రైతులకు ఆదర్శంగా నిలిచారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *